Shairi limeshutumiwa kwa kutaja miili ya Covid-19 huko Ganges

Shairi mpya ya Parul Khakhar inapokea mshtuko mkubwa kwa kutaja miili ya wahasiriwa wa Covid-19 ikielea kwenye Mto Ganges.

Shairi limeshutumiwa kwa kutaja miili ya Covid-19 katika Ganges f

"Watu kama hao wanataka kueneza machafuko haraka"

Shairi mpya linakabiliwa na mshtuko kwa kutaja miili ya watu wanaoshukiwa kuwa wahasiriwa wa Covid-19 ikielea katika Ganges.

Gujarat Sahitya Academy ilimkosoa mshairi Parul Khakhar juu ya kazi yake mpya, Shav Vahini Ganga, ambayo ilitolewa mnamo Mei 11, 2021.

Shairi linazungumzia mateso ya Wahindi wakati wa wimbi la pili la kutisha la Covid-19.

Pia inakosoa serikali ya Narendra Modi.

Kwa jumla, shairi ni uhakiki wa miili inayoshukiwa ya Covidien-19 wagonjwa wanaoelea katika Mto Ganges.

Katika uhariri katika toleo la Juni 2021 la chapisho lao, Shabdashrushti, chuo hicho kinashutumu shairi la kueneza "machafuko".

Uhariri, ulioandikwa na mwenyekiti wa chuo hicho Vishnu Pandya, pia inawahusu wale wanaochagua kushiriki shairi kama "Naxals ya fasihi".

Shairi limeshutumiwa kwa kutaja miili ya Covid-19 katika Ganges - shairi

Ilitafsiriwa takriban, sehemu ya wahariri wa Pandya ilisomeka:

"Shairi lililotajwa limetumika kama bega kwa moto kutoka kwa watu kama hao ambao wameanzisha njama, ambao kujitolea kwao sio kwa India bali kwa kitu kingine, ambao ni Kushoto, wanaoitwa walinzi, ambao hakuna mtu anayemtilia maanani ...

"Watu kama hao wanataka kueneza haraka machafuko nchini India na kuunda machafuko ...

"Wanafanya kazi pande zote na kwa njia hiyo hiyo wameingia kwenye fasihi na nia chafu.

"Madhumuni ya Naxals haya ya fasihi ni kushawishi sehemu ya watu ambao wataelezea huzuni yao wenyewe na furaha na hii (shairi)."

Pandya pia huandika Shav Vahini Ganga kama "angst isiyo na maana iliyoonyeshwa katika hali ya fadhaa".

Vishnu Pandya hajataja shairi la Parul Khakhar kwa jina katika uhariri wake. Walakini, anakubali kuwa ni kuhusu Shav Vahini Ganga.

Akizungumza na Hindi Express kuhusu shairi la Khakhar, Pandya alisema:

"Hakuna kiini cha mashairi ndani yake na wala sio njia sahihi ya kuandika mashairi."

"Hii inaweza kuwa tu kutoa hasira au kufadhaika kwa mtu, na inatumiwa vibaya na watu wa huria, anti-Modi, anti-BJP na anti-Sangh (RSS)."

Vishnu Pandya pia alisema kwamba yeye hana chuki dhidi yake Parul Khakhar kwa shairi lake.

Alifunua kwamba chuo hicho kilichapisha kazi yake hapo awali.

Walakini, anasema kwamba "angekaribishwa na wasomaji wa Kigujarati ikiwa angeandika vipande vizuri baadaye".

Tangu atoe shairi lake mnamo Mei 11, 2021, Khakhar Shav Vahini Ganga imetafsiriwa kwa angalau lugha sita tofauti, pamoja na Kihindi na Kiingereza.

Louise ni Kiingereza na mhitimu wa Uandishi na shauku ya kusafiri, skiing na kucheza piano. Pia ana blogi ya kibinafsi ambayo huisasisha mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuwa mabadiliko unayotaka kuona ulimwenguni."

Picha kwa hisani ya Wavuti ya Wanawake na Habari za Zee India