PEMRA yampiga marufuku Hadsa baada ya Machafuko ya Umma

Baada ya kupokea kashfa kwa kuonekana kuchochewa na ubakaji wa maisha halisi, 'Hadsa' imepigwa marufuku na PEMRA.

PEMRA yampiga marufuku Hadsa baada ya Machafuko ya Umma f

"Hatua hii pia hutumika kama ukumbusho kwa watangazaji"

Tamthilia ya Pakistani Hadsa imepigwa marufuku kupeperusha hewani kwenye Geo TV, kufuatia mikwaruzo.

Watazamaji walionyesha hasira kwani njama ya onyesho hilo ilionekana kuchochewa na tukio la ubakaji kwenye barabara kuu mnamo 2020.

Mwathiriwa aliwasiliana na mwanahabari Fereeha Idrees na kumwomba msaada wa kupata Hadsa kuondolewa hewani.

Baada ya malalamiko rasmi kutolewa na wakili wa haki za binadamu Khadija Siddiqi, Hadsa ilipigwa marufuku na Mamlaka ya Udhibiti wa Vyombo vya Habari vya Kielektroniki ya Pakistani (PEMRA).

Malalamiko hayo ni kwa mujibu wa Kifungu cha 27 cha Sheria ya Sheria ya PEMRA, 2002, iliyorekebishwa na Sheria ya PEMRA (Marekebisho) ya 2007, ambayo inataka kupigwa marufuku mara moja na kutangazwa tena kwa sheria. Hadsa.

Suala hilo litakabidhiwa kwa Baraza la Malalamiko kwa hukumu zaidi kabla ya uamuzi wa mwisho kufanywa na PEMRA.

Taarifa ya PEMRA ilisomeka: “Marufuku Hadsa inaangazia dhamira ya mamlaka ya kudumisha ubora wa idhini na kuhakikisha inalingana na maadili ya kitamaduni na maadili ya Pakistan.

"Hatua hii pia hutumika kama ukumbusho kwa watangazaji kuzingatia viwango vya kuunda yaliyomo na kuheshimu hisia za umma.

“Uamuzi wa Baraza la Malalamiko utatoa mwanga zaidi juu ya hatima ya mfululizo wa tamthilia, kwa kuzingatia miongozo iliyowekwa na Sheria ya PEMRA na Kanuni za Maadili za PEMRA.

"Tukio hili linasisitiza jukumu la chombo cha udhibiti katika kufuatilia na kulinda mazingira ya vyombo vya habari nchini Pakistani, kuzingatia viwango vya maudhui."

Taarifa hiyo pia ilieleza kuwa Hadsa "Haikufaa sana, inasumbua na haikuonyesha picha halisi ya jamii ya Pakistan".

Iliendelea: “Aidha umma una maoni kwamba kuonyeshwa kwa kitendo hicho kiovu si tu kutaibua kiwewe cha mwathiriwa huyo mbaya bali pia kutaharibu sifa ya nchi duniani kote.

"Na watazamaji nje ya nchi wangeiona Pakistan kama sehemu isiyo salama kwa wanawake."

Mwigizaji mkuu Hadiqa Kiani alikuwa amekosolewa kwa kukubali jukumu hilo, huku mtu mmoja akitoa maoni:

"Kulipa maumivu na kiwewe cha mtu hakujali wewe. Nilitarajia bora zaidi. Ni aibu iliyoje.”

Maoni mengine yalisomeka: "Kwa bahati mbaya kanusho lako halikati.

"Kila mtu anazungumza juu ya tukio la barabara tena, kwa sababu ya mchezo wa kuigiza, ambayo bila shaka inathibitisha kuwa hii ni karibu sana na hiyo."

Hadiqa alisisitiza hilo Hadsa haijategemea kisa cha kweli cha ubakaji huku mkurugenzi Wajahat Rauf akitetea onyesho hilo.

Alisema: “Jambo la mwisho ambalo tungetaka kufanya ni kutojali mtu ambaye amekuwa mhasiriwa wa uhalifu huu wa kikatili.

"Ni maoni yetu kwamba itakuwa isiyojali zaidi kwa mwathirika ikiwa hatungechukua sauti ya kulaani.

"Katika hali hiyo, mtu anaweza kusema kwamba hatufahamu kabisa kiwewe ambacho mwathiriwa wa ubakaji hupitia."

Wajahat alifichua kwamba mwandishi wa tamthilia hiyo, Zanjabeel Shah, alizungumza na waathiriwa wa ubakaji ambao walikuwa tayari kuzungumzia uzoefu wao na mbinu zao za kukabiliana na hali hiyo, na hii ndiyo ilikuwa imeonyeshwa katika tamthilia hiyo.

Wajahat aliendelea: “Mhusika anapaswa kuhukumiwa baada ya kuona jukumu lake lote. Hukumu haipaswi kupitishwa kwa msingi wa muhtasari wa machapisho ya mitandao ya kijamii.

"Waandishi na wakurugenzi wanaweza kuonyesha udhaifu wa muda ili kuonyesha nguvu ya muda mrefu ya mhusika anayekua."

Sana ni mwanasheria ambaye anafuatilia mapenzi yake ya uandishi. Anapenda kusoma, muziki, kupika na kutengeneza jam yake mwenyewe. Kauli mbiu yake ni: "Kuchukua hatua ya pili siku zote sio ya kutisha kuliko kuchukua ya kwanza."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Ni nani Msichana wa vipengee bora katika Shootout huko Wadala?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...