Mwanafunzi wa Kihindi aliyepooza apoteza ufadhili wa Matibabu nchini Australia

Mwanafunzi wa Kihindi ambaye aliachwa akiwa amepooza baada ya shambulio linalodaiwa kufanywa nchini Australia atapoteza ufadhili wake kwa usaidizi zaidi.

Mwanafunzi wa Kihindi aliyepooza apoteza ufadhili wa Matibabu nchini Australia f

"Dev atakuwa mlemavu wa miguu kwa maisha yake yote."

Mwanafunzi wa Kihindi ambaye aliachwa akiwa amepooza baada ya shambulio linalodaiwa kufanywa nchini Australia ana wasiwasi kuhusu mustakabali wa kupata usaidizi zaidi huku akikaribia kupoteza ufadhili.

Devarshi 'Dev' Deka alihamia Hobart mnamo 2023, na kuacha kazi ya serikali nchini India ili kusoma katika Chuo Kikuu cha Tasmania (UTAS).

Alisema: “Ilikuwa ndoto yangu kuja Tasmania, Australia.

“Tasmania ilionekana kuwa mahali pazuri zaidi kwangu.

"Nilikuwa na ndoto ya kujitengenezea kitu."

Mnamo Novemba 2023, Dev alienda mapumziko na marafiki kusherehekea kupata kazi ya muda.

Hata hivyo, aliishia kukimbizwa hospitalini baada ya kudaiwa kushambuliwa na kulazwa katika hali ya kukosa fahamu kutokana na matibabu.

Mwanafunzi wa Kihindi alipata fahamu lakini alikuwa mtu aliyebadilika.

Alisema: “Mwili wangu una mawazo yake yenyewe.

"Haitaki kuhama kulingana na matakwa yangu kama nilivyokuwa hapo awali."

Dev sasa anaishi na jeraha kubwa la ubongo, jicho lake la kushoto halifanyi kazi vizuri na hawezi kutumia miguu yake.

Alisema: "[Ni] mbaya sana na ya kutisha, mbaya sana miezi michache iliyopita.

"Ikiwa ninataka kusogea kitandani, nikitaka kugeukia kando, ninahitaji kuwaita wauguzi kunisaidia kufanya hivyo."

Dev amepata matibabu katika Hospitali ya Royal Hobart na kituo cha kuwarejesha makwao katika jiji hilo, ambako anahudumiwa kwa sasa.

Lakini marafiki na familia yake wana wasiwasi kuhusu hatua inayofuata ya kupona kwake.

Rafiki yake Rishabh Kaushik alisema: "Kwa sasa, Dev anasaidiwa na kampuni yake ya bima wakati anafanya maendeleo ya matibabu.

"Lakini mara tu atakapomaliza maendeleo yake ya matibabu, hakuna msaada unaopatikana hapa kwa ajili yake."

Kama mwanafunzi wa kimataifa, Dev hana ufikiaji wa Centrelink au Mpango wa Kitaifa wa Bima ya Walemavu.

Ikiwa Dev atasalia Hobart, atahitaji vifaa maalum na usaidizi mara tu atakapoondoka kwenye kituo cha kuwarejesha makwao.

Rishabh alisema: "Msaada huu utagharimu mamia ya maelfu ya dola, ambayo sio sisi, sio wazazi wake, sio jamii inaweza kumudu hivi sasa.

"Na ndio maana tunaomba serikali itusaidie ili tufanye mipango ya Dev atakapotoka hapa."

Bila usaidizi wa serikali, chaguo pekee la Dev litakuwa kurudi India, kabla ya muda wa visa yake ya mwanafunzi kuisha Machi 2025.

Ikiwa atarudi India, safari ya ndege itagharamiwa na bima, lakini si usaidizi wa matibabu unaoendelea.

Rishabh alisema: “Kulingana na madaktari, Dev atakuwa mlemavu wa miguu kwa maisha yake yote.

"Kurudi India sio suluhisho kwake, haswa wakati hospitali ya karibu kutoka mji wake iko umbali wa kilomita 130."

Tangu kusikia masaibu yake, Rishabh ametenda kama mtetezi wa Dev.

Rishabh alieleza: “Niliposikia kuhusu Dev, nilitamani sana kwenda kumwona.

"Nilimwona Dev katika kitanda cha hospitali… na nikamtazama Dev na nikafikiria, 'huyu anaweza kuwa mimi, huyu anaweza kuwa mtu mwingine yeyote'.

"Na tangu wakati huo, sijaacha kumtunza Dev."

Ombi la usaidizi wa kifedha limetumwa na Huduma ya Wahasiriwa wa Uhalifu wa Tasmania, lakini inaweza kuchukua miezi mingi kwa matokeo.

Kwa sasa, Rishabh imeanzisha ukurasa wa GoFundMe ili kusaidia gharama za muda mfupi za Dev. Lakini anatumai serikali itapata njia ya kumuunga mkono rafiki yake huyo kwa muda mrefu.

Aliendelea: “Kwa sababu hilo lilitukia hapa Hobart, Tasmania, Australia. Ilifanyika kwenye udongo huu. Ombi letu ni kutusaidia katika kumuunga mkono ili aishi hapa.

"Ikiwa hiyo inamaanisha kupata usaidizi kutoka NDIS ili kumsaidia kwa vifaa vyake vya matibabu, mfanyakazi wa usaidizi, msaada wowote anaohitaji, au chanzo kingine chochote."

Rishabh pia amekuwa akiwasaidia wazazi wa Dev Kula na Deepalee Deka, ambao wamekuwa Australia kwa mwezi mmoja uliopita.

Bw Deka alisema: "Ninaomba kwa unyenyekevu kwa serikali hii kwamba mwanangu anapaswa kuwekwa hapa, apewe ulinzi kamili wa kazi yake, pamoja na hali yake ya kiafya."

Wanatumia muda wao mwingi na mtoto wao. Hata hivyo, wamekuwa wakinyanyaswa wanaporudi kwenye makao yao usiku.

Rishabh alisema: "Kwa bahati mbaya, mara nyingi wamenielezea matukio ambapo wamepata mashambulizi ya ubaguzi wa rangi.

"Watu wamewaita majina, watu wameanza kuwafokea mitaani bila sababu."

Tangu madai ya kushambuliwa, UTAS imekuwa ikitoa msaada mbalimbali kwa Dev na familia yake.

Naibu Kansela Dkt James Brann alisema: "Hii ni hali mbaya kwa Devarshi na familia yake, na chuo kikuu kimekuwa kikifanya kila tuwezalo kuwaunga mkono.

"Tuna mratibu aliyejitolea wa utunzaji wa wanafunzi katika mawasiliano ya kawaida na familia."

Chuo kikuu kimejumuisha mahali pa kukaa lakini haijulikani ni muda gani huo utadumu.

Dk Brann aliendelea: "Wazazi wa Devarshi kwa sasa wanakaa katika malazi ya chuo kikuu na tunafanya kazi sasa kujua jinsi tunaweza kuendelea kusaidia."

Kesi ya mahakama inayohusisha madai ya kushambuliwa kwa Dev bado haijakamilika.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".

Picha kwa hisani ya ABC News





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je, ni Chakula gani cha haraka unachokula zaidi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...