Jumuiya ya Mashoga iliyofichwa Pakistan

Kwa wengine, jamii ya mashoga huko Pakistan ingeonekana kuwa haipo kabisa, lakini Karachi akielezewa kama "paradiso ya mashoga", imani hii ya kawaida inajadiliwa.

Jumuiya ya Mashoga ya Pakistan

"Kwa ujumla watu hawapingi, lakini wanachama wengine wa vizazi vya zamani wana hukumu."

Ushoga bado ni mada ya kutatanisha ndani ya jamii ya Pakistani.

Licha ya kukubalika na kuhalalisha ndoa za mashoga katika sehemu nyingi za ulimwengu wa Magharibi, na maadili ya kitamaduni bado yapo Pakistan, haishangazi kwa wengi kuwa ushoga unabaki mtindo wa maisha ambao umekatishwa tamaa sana na unadharauliwa kusema kidogo.

Vitendo sawa vya kijinsia ni kinyume cha sheria chini ya sheria ya Pakistani, na wanaadhibiwa na adhabu ya kifungo gerezani.

Mfumo wa kisheria na vile vile kutokubalika kwa umma kwa ushoga hufanya iwe ngumu kwa mashoga kuwa na uhusiano thabiti. Walakini, katika miaka ya hivi karibuni, kumekuwa na maendeleo kwa jamii ya mashoga huko Pakistan.

Jumuiya ya Mashoga ya KarachiIngawa wamejitenga, mashoga wengi wameweza kuchangamana na kukutana, mara nyingi katika vyama vya ngono vya kikundi ambavyo vinazidi kuwa maarufu, haswa huko Karachi.

Vyama hivi vya ngono vinahusisha washiriki kukusanyika kwenye duara lililosheheni sana na kushiriki katika ngono ya kikundi isiyojulikana.

Jinsia ya jinsia moja pia inaweza kupatikana kutoka kwa masseurs, mmoja wao akiwa Ahmed, ambaye hufanya kazi kama masseur kwa pesa. Mkewe, ambaye amevaa niqaab (kufunika uso) hana pingamizi juu ya kazi yake kwani anatambua kuwa hii ndiyo njia pekee ya yeye kujipatia pesa yeye na familia. Anaongeza pia kwamba anatamani jamii ingeweka zaidi ya akili wazi juu ya mada hiyo.

Kwa kuongezea hii, kwa kuanzishwa kwa teknolojia mpya kama vile simu mahiri, uchumba ni rahisi kwa Wapakistani mashoga.

SCRUFF - Wavulana wa Mashoga Ulimwenguni Pote, ni programu ya mkondoni inayoonyesha jinsi mtu alivyo mbali na mashoga mwingine. Imethibitishwa kufanikiwa kwa Danyaal, mfanyabiashara mwenye umri wa miaka 50 nchini Pakistan ambaye alipokea matokeo mengi kwa wanaume mashoga wakati wa kuitumia.

Pakistan MashogaRaia wengi wa Pakistani, haswa wale wa kizazi cha zamani, hawatambui au hawahusiani na jamii ya mashoga kwa njia yoyote, na wengine ambao hawapendi kukubali kuwapo kwa ushoga ndani ya jamii hata kidogo.

Hii inafanya kuwa ngumu kwa washiriki wa jamii ya mashoga huko Pakistan kuwa wazi juu ya ujinsia wao; kwa sababu ya hofu au kwa sababu tu hawatambui kuwa kunaweza kuwa na Wapakistani wengine wengi wanahisi hivyo.

Kwa sababu ya kizuizi hiki na hofu ndani ya jamii, inaweza kuwa ya kushangaza kwa wengine kuwa Pakistan ina idadi kubwa zaidi ya utaftaji wa mtandao wa ponografia ya mashoga ulimwenguni.

Katika uchunguzi uliofanywa hivi karibuni nchini Pakistan, ni 2% tu walijibu ndiyo kwa swali, 'Je! Jamii inapaswa kukubali ushoga?' Kwa jamii ya mashoga hii itaonekana kuwa na wasiwasi.

Walakini, mtaalam wa watu wachache wa Pakistan amesema kuwa wanaume wengine nchini Pakistan wana uhusiano wa mwili na wanaume wengine lakini hawajioni kuwa mashoga. Sababu moja inayowezekana ya hii inaweza kuwa wazo la 'hakuna masharti yaliyowekwa kwenye ngono'.

Wazo hili linasisitiza ukweli kwamba kama awaliJamii ya Mashoga Pakngono ya ndoa na jinsia tofauti ni mwiko kama huo katika jamii, wanaume wengi huchagua kufanya ngono ya jinsia moja kwa sababu tu ya kujiondoa kutoka kwa kufadhaika kwa ngono, ikimaanisha kuwa hakuna hamu ya uhusiano wa jinsia moja.

Licha ya kuwa eneo ambalo somo la Wapakistani wako tayari kufanya uchunguzi, mashirika kadhaa yameanzishwa ambayo yanalenga kuvunja vizuizi kati ya jinsia moja na mashoga ndani ya Pakistan.

Kubwa Pakistan, tovuti ambayo iliundwa kusaidia haki za mashoga, inakusudia kukuza uelewa juu ya jamii ya LGBT nchini Pakistan. Kwa kauli mbiu yao, 'Usituchukie, tujue', lengo lao sio tu kuongeza ufahamu lakini pia kuifanya iwe wazi kuwa hawako peke yao.

Ingawa tovuti kama hiyo ilikuwa maendeleo kwa Wapakistani mashoga, Queer Pakistan ilipigwa marufuku hivi karibuni nchini Pakistan.

Wengine wangekuwa na imani kwamba kwa kuhalalisha ndoa ya jinsia moja katika nchi nyingi za magharibi, ushoga hautakuwa tena mwiko kama huo kati ya jamii ya Waingereza.

Walakini, ndani ya jamii ya Pakistani ya Uingereza, hii sio kweli kabisa. Farah, 19, anashiriki maoni yake juu ya jamii ya mashoga ya Pakistani huko Uingereza:

“Ninahisi kwamba kwa kuwa bado kuna jamii ya Wapakistani nchini Uingereza, haijalishi ikiwa unaishi Pakistan au Uingereza. Ikiwa wewe ni Pakistani na unahusika kikamilifu katika jamii ya Pakistani, hukumu hizo hizo zipo. ”

Jamii ya Upinde wa mvua

Alipoulizwa juu ya kile anategemea maoni yake, anamtaja rafiki wa familia: "Yeye ni shoga na ana mpenzi. Kwa ujumla watu hawapingi, lakini wanachama wengine wa vizazi vya zamani wana hukumu. ”

Aliongeza pia kuwa huko Uingereza hakuna haja ndogo ya kukandamiza hisia na mhemko, kwani ushoga unachukuliwa kuwa unakubalika zaidi nchini Uingereza. Anataja kwamba hata kama Wapakistani mashoga wa Pakistani hawapati msaada wa kimaadili na kihemko wanaohitaji kutoka kwa familia zao, kila wakati wana fursa ya kuzungumza katika jamii juu ya hisia zao.

Licha ya maendeleo ambayo yamepatikana ndani ya jamii ya mashoga huko Pakistan na jamii ya Pakistani ya Uingereza, swali moja bado linaibuka, je! Hii inatosha?

Pamoja na maoni potofu kuhusu mashoga na maadili ya kitamaduni bado yana nguvu ndani ya jamii, ni ngumu kusema ikiwa ushoga unaweza kukubalika au kutakubaliwa huko Pakistan.

Je! Haki za Mashoga zinapaswa kukubalika nchini Pakistan?

View Matokeo

Loading ... Loading ...


Mwandishi wa Habari Kiongozi na Mwandishi Mwandamizi, Arub, ni Sheria na mhitimu wa Uhispania, Anaendelea kujulishwa juu ya ulimwengu unaomzunguka na haogopi kuonyesha wasiwasi juu ya maswala yenye utata. Kauli mbiu yake maishani ni "ishi na uishi."




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Ungependelea ndoa gani?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...