Kijana wa Pakistani aliuawa na Familia kwa Kucheza na Mvulana

Kijana mmoja raia wa Pakistani anadaiwa kuuawa na familia yake baada ya video iliyosambaa kumnasa akicheza na mvulana.

Kijana wa Pakistani aliyeuawa na Familia kwa Kucheza na Boy f

"Walimpiga risasi mmoja wao"

Kijana mmoja raia wa Pakistani anadaiwa kuuawa na familia yake baada ya kuhukumiwa kifo na wazee wa kijiji katika kile kinachoaminika kuwa mauaji ya heshima.

Inasemekana kwamba mauaji hayo yalitokea kwa sababu video yake akicheza na mvulana ilisambaa.

Tukio hilo lilitokea Novemba 26, 2023, katika kijiji cha Barsharyal katika eneo la milima la Kohistan.

Wazee wa kijiji pia walitaka rafiki wa mwathiriwa, ambaye alikuwa akicheza na mvulana mwingine kwenye video hiyo, auawe.

Lakini kabla ya mauaji hayo kufanywa, msichana huyo aliokolewa na polisi.

Masood Khan, naibu msimamizi wa polisi katika wilaya ya Kolai-Palas, alisema:

“Walimpiga risasi mmoja wao huku polisi wakimuokoa wa pili.

"Tumeanzisha uchunguzi kuwatafuta waliomuua msichana huyo na ambao walishauri au kuitisha jirga (wazee wa kijiji) na kumhukumu kifo."

Aliendelea kusema kuwa hakuna aliye juu ya sheria na kwamba waliohusika na mauaji hayo watafikishwa mahakamani.

Baada ya kuokolewa, msichana wa pili alirudi nyumbani na babake baada ya hakimu mkuu wa kiraia kuamua kwamba maisha yake hayakuwa katika hatari yoyote.

Wavulana walioonekana kwenye video hiyo sasa wamejificha, wakihofia hatua zitachukuliwa dhidi yao.

Katika kijiji cha kihafidhina, baraza la wazee lina seti zao za sheria.

Kuhusiana na kijana wa Kipakistani, baraza liliwataja wale walioonekana kwenye video hiyo ya mtandaoni kama "chor" (mwizi) na kutoa amri ya kifo chao.

Syed Irshad Hussain Shah, waziri mkuu wa muda wa mkoa wa Khyber Pakhtunkhwa, amewaamuru polisi kuwakamata waliohusika.

Alisema: "Tunachunguza."

Aliongeza kuwa jamaa wa kiume wa mwathiriwa wanaaminika kuhusika katika mauaji hayo huku picha za hadhara za wanawake zikichukuliwa kuwa mwiko katika eneo hilo.

Kila mwaka, mamia ya wanawake nchini Pakistan ni wahasiriwa wa mauaji ya heshima.

Mauaji ya heshima kwa kawaida hufanywa na jamaa wanaodai kutetea heshima ya familia zao. Kulingana na vikundi vya haki za binadamu, mauaji ya heshima mara nyingi hutokea katika maeneo ya vijijini ambayo ni ya kihafidhina.

Mwanaharakati wa haki za binadamu Dkt Farzana Bari alielezea wasiwasi wake kuhusu usalama wa msichana wa pili.

Alisema msichana huyo bado yuko katika tishio kubwa na anaamini kuwa atauawa mapema au baadaye.

Dkt Bari aliongeza: “Pengine amepotoshwa na familia yake. Kwa kujua aina ya mawazo iliyopo katika eneo hilo, nadhani msichana huyu angeuawa.”

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI
  • Kura za

    Unakula mara ngapi kwenye mkahawa wa Kiasia?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...