Wanafunzi wa Pakistani 'Waliuza Ndoto' na 'Vyuo vya Ulaghai' vya Australia

Wanafunzi wa Pakistani na wengine wa kimataifa wanavutwa hadi Australia kwa ahadi za uwongo za elimu ya kiwango cha kimataifa na kazi za kulipwa.

Wanafunzi wa Pakistani 'Waliuza Ndoto' na 'Vyuo vya Ulaghai' vya Australia f

“Nilikuwa nimekaa pale kwenye chumba kisicho na kitu. Yote ni ya uwongo.”

Wanafunzi wa kimataifa, wakiwemo Wapakistani, wanakabiliwa na ahadi za uwongo kutoka kwa mawakala wa kigeni nchini Australia.

Mawakala wa kigeni hulipwa bonasi kubwa na watoa huduma binafsi ili kuwavutia wanafunzi wa kimataifa katika kozi zisizo na viwango na uhakikisho wa kazi ya muda wote na njia ya ukaaji wa kudumu.

Mawakala wa kigeni wametumiwa na vyuo vikuu vya Australia kwa miongo kadhaa kuendesha uandikishaji na kusaidia wanafunzi nje ya pwani na michakato ya maombi na malazi.

Lakini ulimwengu huu haudhibitiwi, huku baadhi ya mawakala wa kigeni wakishutumiwa kuwahonga wanafunzi wa kimataifa kwa kompyuta ndogo, mifano rahisi ya kozi na ahadi za uwongo kuhusu kile kinachoweza kutokea baada ya kuhitimu.

Katika uchunguzi wa bunge kuhusu sekta ya wanafunzi wa kimataifa, Phil Honeywood, mtendaji mkuu wa Jumuiya ya Kimataifa ya Elimu ya Australia, alidai kuwa mfumo wa elimu wa kimataifa wa Australia umekuwa "mpango wa Ponzi".

Alisema mawakala wa nchi kavu na nje ya nchi walilipwa hadi asilimia 50 ya kamisheni na taasisi huru kuwarubuni wanafunzi wa Asia Kusini katika kozi zenye sifa duni ambazo haziendani na talanta au ujuzi wao.

Honeywood alisema: “Maajenti hawa wanahitaji kudhibitiwa.

"Sio ngumu kufanya lakini wamekuwa wakiepuka kwa miongo miwili."

Mwathiriwa mmoja ni raia wa Pakistani Muhammad Ihsan.

Aliwasili Australia mwaka wa 2013 kwa visa ya mwanafunzi ili kukamilisha Shahada ya Uzamili ya kibayoteki na biolojia katika chuo kikuu huko Melbourne.

Alikuwa amehitimu kozi yake ya juu na Shahada ya genetics ya matibabu.

Muhammad anasema mawakala waliomsajili katika kozi yake ya awali nchini Australia walikuwa wamesafiri hadi Pakistan.

Alifikiri angepata elimu ya kiwango cha kimataifa, ambayo ingempelekea kupata kazi ya watu sita.

Hata hivyo, Muhammad aligundua kuwa kati ya wanafunzi 90 kwenye kozi hiyo, wawili tu walikuwa Waaustralia. Wengi walikuwa Wahindi.

Anasema mara nyingi mawakala huwaandikisha wanafunzi katika kozi na kisha kuwapeleka katika taasisi mbalimbali ili kupata kamisheni zaidi.

Katika tukio moja, Muhammad alishauriwa na wakala mmoja kujiandikisha katika kile anachokiita "chuo cha utapeli" huru huko Tasmania ambako hakukuwa na "elimu [viwango] vyovyote vile".

Alilipa $20,000 za ada ya awali lakini baada ya kulipa wakala, hakuweza kuwasiliana nao na maswali kuhusu kozi hiyo.

Kozi nyingine Muhammad alichukua katika taasisi huru huko Melbourne iligharimu $56,000 kwa mihula miwili.

Anasema: “Huwezi hata kuiita kozi, haikuwa na manufaa.

"Walimu walikuwa wakifundisha kozi za kiwango cha masters na huwezi kuelewa hata jambo moja wanalosema."

Zaidi ya watu 100 walijitokeza kwa kikao cha kwanza. Muhammad anaamini bado walifaulu na digrii, hata hivyo, wengi wao waliacha kuja darasani.

Aliongeza: “Nilikuwa nimekaa pale kwenye chumba kisicho na watu. Yote ni ya uwongo.”

Mwaka 2012, serikali ilijaribu kurekebisha sekta ya mawakala wa kigeni kwa kutumia rejista ya hiari ya umma, yenye lengo la kuweka uwajibikaji zaidi kwa mawakala ambao taasisi zilikuwa zikitumia.

Lakini Honeywood inasema haijafanya kazi. Badala yake, imekuwa "mbio hadi chini" katika soko linalozidi kuwa na ushindani, na lenye faida kubwa.

Alisema wakati mwingine pesa zilikuwa "zikitolewa kwenye bahasha chini ya meza" kwa mawakala ambao walielekeza wanafunzi kwenye kozi.

Katika uwasilishaji wake kwa Makubaliano ya Vyuo Vikuu vya Australia, Elimu ya Juu Huru ya Australia ilitoa wito wa usajili wa lazima wa mawakala wa kimataifa.

Katika sekta ya vyuo vikuu vya umma, Honeywood inasema mawakala wanapewa kiwango cha juu cha kamisheni ya karibu 15% kutoka kwa taasisi kwa huduma wanazotoa kwa waombaji.

Lakini kati ya sekta ya kibinafsi, takwimu hiyo inakaribia 30%, ikiruka hadi 50% wakati wa janga la Covid-19 wakati kufungwa kwa mipaka kulitatiza soko.

Data iligundua kuwa wakati wanafunzi waliofika kimataifa bado walikuwa chini kwa 22.5% kuliko viwango vya kabla ya Covid, kumekuwa na ongezeko la uandikishaji katika taasisi huru.

Mnamo Februari 2023, takriban wanafunzi 6,270 wa kimataifa waliwasili kwa visa vya wanafunzi katika taasisi huru, kutoka 1,020 mnamo Februari 2022.

Programu za mitandao ya kijamii zimejaa mawakala wanaotoa kozi kama vile uuguzi zenye "njia za ukaaji wa kudumu" kama vile uuguzi na useremala, na kuahidi kwa uwongo visa vya muda mrefu.

Chini ya sheria za Australia, wanafunzi wanaostahiki wanaoishi, kusoma na kufanya kazi katika maeneo ya kanda wanapewa haki ya kufanya kazi kwa mwaka mmoja au miwili baada ya kusoma.

Kuanzia Julai 2023, wanafunzi wa kimataifa watastahiki kutuma maombi ya visa vya kuhitimu kwa muda vya miaka miwili katika "digrii zilizochaguliwa" katika "maeneo ya uhaba wa ujuzi uliothibitishwa".

Gabriela Weiss, wa huduma ya usimamizi wa mgogoro wa Tathmini ya Ulaji na Rufaa (IAR) kwa wanafunzi wa kimataifa huko New South Wales, anasema wanafunzi wengi "huuzwa ndoto" na mawakala katika nchi zao za maisha huko Australia.

Mara nyingi kuna "taarifa potofu" kuhusu gharama yake na ni saa ngapi wanaweza kufanya kazi kwa mwanafunzi kisheria Visa.

Anasema: “Wanafanya kazi kwa bidii, kila senti ni kulipia masomo, malazi na gharama za maisha.

"Na wako peke yao kabisa na wananyimwa haki za kimsingi za binadamu."

“Mwanafunzi mmoja alikuwa akiishi katika mazingira yaliyojaa panya na, baada ya kuibua suala hili, alipata kufukuzwa kwa kulipiza kisasi.

"Mwanafunzi mwingine aliambiwa atapata punguzo la kukodisha ikiwa angechukua kazi kama meneja wa jengo, lakini akaishia kufanya kazi kwa saa nyingi zisizokubalika, na kudhulumiwa mahali pa kazi."

Kwa Muhammad, anaishi Launceston, Tasmania, akiendesha Ubers na kufanya kazi za muda mfupi, bado ana matumaini ya kupata ukaaji wa kudumu.

"Nimepoteza kila risasi ninayoweza kuwa nayo kwenye taaluma, na zaidi itatumiwa kwa njia sawa."

Akitamani asingepoteza muongo mmoja wa maisha yake, aliongeza:

“Mamia ya maelfu ya watu kama mimi wako kwenye hatihati mbaya.

“Mimi ni mtu aliyevunjika moyo. natikisa. [Lakini] siwezi kulia mbele ya familia yangu.”

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unafikiri michezo ya wachezaji wengi inachukua tasnia ya michezo ya kubahatisha?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...