Walinzi wa Usalama wa Pakistani waliochomwa kisu huko Sydney wanaweza kupata Ukazi

Mlinzi wa Kipakistani aliyedungwa kisu katika shambulizi la Sydney huenda akapewa ukazi wa kudumu au uraia.

Walinzi wa Usalama wa Pakistani waliochomwa kisu huko Sydney wanaweza kupata Ukaazi f

"Ninaamini ninastahili kutambuliwa na kuzingatiwa uraia."

Waziri Mkuu wa Australia alisema mlinzi wa Pakistani aliyedungwa kisu katika shambulio la Sydney huenda akapewa ukazi wa kudumu au uraia.

Haya yanajiri baada ya nchi hiyo kutoa ofa sawa na hiyo kwa raia wa Ufaransa.

Anthony Albanese alisema wale wote walioonyesha ushujaa wakati wa shambulio la Westfield Bondi Junction mnamo Aprili 13, 2024, walikuwa "nuru miongoni mwa giza" na walistahili shukrani za Australia.

Alisema serikali "hakika itazingatia" kutoa ofa ya ukaaji kwa Muhammad Taha.

Bw Albanese alithibitisha kuwa Damien Guerot, aliyepewa jina la utani 'Bollard Man' kwa kumkabili mshambuliaji Joel Cauchi na bollard kwenye kituo cha biashara, atapewa ukazi wa kudumu nchini Australia.

Iliripotiwa kuwa Muhammad, ambaye alijeruhiwa vibaya katika shambulio hilo, aliuliza kwa nini hakupewa ofa hiyo kwani yeye na mwenzake Faraz Tahir, aliyeuawa, pia walikabiliana na Cauchi.

Visa ya mlinzi mwenye ujuzi wa daraja 487 itaisha Mei 2024.

Alisema: “Kama muathirika wa moja kwa moja wa tukio hilo, naamini ninastahili kutambuliwa na kuzingatiwa uraia.

"Pamoja [na] walinzi wanaofanya kazi pamoja na [ambao] walikuja mbio kuelekea eneo la tukio na kuhatarisha maisha yao ... [wao] wanapaswa kupewa uraia pia."

Bw Albanese aliulizwa ikiwa serikali ingefikiria upya kumpa Bw Taha uraia au uraia kwa msingi sawa na Bw Guerot.

Waziri Mkuu alisema: "Ndio, hakika tutafanya.

"Damien Guerot, raia wa Ufaransa ambaye alisifiwa usiku kucha na rafiki yangu rais [Emmanuel] Macron ambaye alikuwa huko nje alijivunia sana ... alichofuata [Guerot], alikuwa hapa kwa visa ya muda, alikuwa baada ya visa ya kudumu. , si kubadili uraia wake, lakini visa ya kudumu itatolewa kwake leo.

"Na kwa hakika, mazingira ambapo watu wanafanya kazi kama walinzi, mkasa wa Faraz Tahir ambaye alipoteza maisha, mtu huyu mwingine Muhammad Taha, alikabiliana na mtu huyu, mhalifu [anayedaiwa] Joel Cauchi, siku ya Jumamosi [itazingatiwa. ].

"Inaonyesha tu ujasiri wa ajabu, hawa ni watu ambao walikuwa ... hawajifikirii wenyewe ... wakijiweka katika hatari kuwalinda Waaustralia ambao hawakuwajua, watu tu wanaofanya ununuzi wao.

"Na hiyo ndiyo aina ya ujasiri ambao tunataka kusema asante kwao, kwa uwazi. Hadithi hizo za ajabu za ushujaa kati ya mauaji na misiba ambayo tuliona Jumamosi.

"Ni mwanga kidogo kati ya giza kwamba uliona vitendo hivi vya ajabu."

Naibu Waziri Mkuu Richard Marles alisema hapo awali kwamba "hakika vitendo vya Bw Taha vilikuwa vya ushujaa sana, hakuna shaka kuhusu hilo".

Aliongeza: “Sifahamu maombi mahususi ambayo Bw Taha anayo … lakini sina shaka kwamba hali yake itafanyiwa kazi.

"Wazo kwamba aina ya ushujaa ambao Bw Taha alionyesha ndio tunataka kuona katika nchi hii, bila shaka, ni sawa."



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni wapi kati ya haya Maeneo ya Honeymoon ungeenda?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...