Mlima Mlima wa Pakistani mwenye umri wa miaka 19 afikia mkutano wa Mlima Everest

Mlima mlima wa miaka 19 kutoka Pakistan amefikia mkutano wa kilele wa Mlima Everest. Mafanikio hayo yalisababisha yeye kuweka historia.

Mlima Mlima wa Pakistani mwenye umri wa miaka 19 afikia mkutano wa Mlima Everest f

"lazima tupande kwa masaa 26 kwa safari moja."

Mpanda mlima kutoka Pakistan alipunguza Mlima Everest mnamo Mei 11, 2021.

Shehroze Kashif wa Lahore aliandika historia wakati huo huo, na kuwa Pakistani mchanga zaidi kufikia mkutano huo akiwa na miaka 19.

Mafanikio hayo yalithibitishwa na Chhang Dawa Sherpa, mlima mlima wa Nepal na msimamizi wa safari ya Treni Saba za Mkutano.

Kwenye Facebook, aliandika: "Pongezi kubwa kwa Shehroze Kashif, 19, kwa kuwa Pakistani mdogo zaidi kupanda Mlima Everest (mita 8848.86).

"Asubuhi ya leo, Shehroze alifanikiwa kupanda Mlima Everest kama sehemu ya Safari ya Mkutano Saba - Everest Expedition 2021."

Baada ya kufikia mkutano huo, Shehroze alipandisha bendera ya Pakistani.

Kwa kuandaa kupanda kwake, Shehroze alitumia zaidi ya mwezi mmoja kwenye kambi ya msingi ya Everest huko Nepal.

Katika mahojiano mnamo Februari 2021, alizungumzia juu ya kupanda, usawa wa mwili na pesa zinazohitajika kufikia mafanikio hayo.

Shehroze alisema: "Hakuna kulinganisha kati ya kiwango cha mazoezi ya kriketi na mtu anayepanda mlima.

"Wakati mwingine, tunapaswa kupanda kwa masaa 26 kwa safari moja.

“Jambo lenye nguvu duniani ni akili ya mwanadamu, huwezi kuipiga.

“Ikiwa ubongo wako utaacha kufanya kazi kwa urefu wa juu zaidi, hilo ni jambo kubwa. Lazima ujizoeze kwa hali hizo. ”

Alifunua kuwa safari ya Everest ilimgharimu Rupia. Milioni 10 (Pauni 46,000), bila udhamini kutoka kwa serikali.

Mlima Mlima wa Pakistani mwenye umri wa miaka 19 afikia mkutano wa Mlima Everest

Shehroze amekuwa akipanda tangu umri wa miaka 11.

Amepunguza kupendwa kwa Makra Peak, Chembra Peak na Khurdopin Pass.

Katika umri wa miaka 17, alipunguza Broad Peak (mita 8,047), na kuwa Pakistani mchanga zaidi kufanya hivyo. Mafanikio hayo yalimpatia jina la 'The Broad Boy'.

Kufuatia kupanda kwake kufanikiwa kwa Everest, baba ya Shehroze alimwita "maalum".

Kashif Abbas alisema: "Amekuwa akifanya safari hizi zote na kupanda peke yake.

"Kwa kweli, alipofika kwenye kambi ya msingi ya Everest, tuligundua jinsi mambo yangeharibika wakati wa msafara huo."

Alifunua kwamba yeye na wanawe wengine watatu hawakuwa na hamu ya upandaji milima.

Kashif aliendelea: "Katika safari yake ya kwanza, nilikuwa nimemwuliza mwongozo ampeleke kileleni na kutoka hapo Shehroze alienda kwa safari zote peke yake.

"Kufikia sasa nimemuunga mkono Shehroze na majibu ya mafanikio yake ni makubwa."

"Labda baada ya Mohammad Ali Sadpara, ndiye mpandaji maarufu wa Pakistani."

Wakati wa kuongeza Everest, wapandaji huingia 'eneo la kifo', ambalo liko juu ya mita 8,000.

Hii ndio hatua wakati shinikizo la oksijeni haitoshi kudumisha maisha ya mwanadamu kwa muda mrefu.

Kama matokeo, wengi hutegemea oksijeni ya chupa.

Katika upandaji mlima, njia ya Alpine haimaanishi oksijeni ya kuongezea, taa ya kufunga na tegemezi ya sifuri kwenye kamba zilizowekwa.

Hii inafanya kupanda juu ya mita 6,000 kuwa hatari kama urefu unavyoongezeka.

Mlima milima wa Pakistani Nazir Sabir alikuwa Pakistani wa kwanza kupanda Everest mnamo Mei 17, 2000.

Hasan Sadpara, Samina Baig, Abdul Jabbar Bhatti na Mirza Ali tangu hapo wamepanda mlima. Wote walichukua njia ya Expedition, wakitumia oksijeni ya ziada.

Wapanda mlima wenzake, wanasiasa na wafanyikazi wa kijamii walimpongeza Shehroze Kashif kwa mafanikio yake. Walitamani kurudi kwake salama.

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."