Mke wa Mwanahabari wa Pakistani Apokea Malipo kwa Mauaji

Mahakama nchini Kenya imeamua kuwa mauaji ya Arshad Sharif yalikuwa kinyume cha sheria na kuamuru mjane wake alipwe fidia.


Mauaji ya Sharif yalisababisha ghadhabu

Mke wa mwandishi wa habari wa Pakistan aliyeuawa nchini Kenya amepokea fidia.

Mnamo 2022, polisi wa Kenya walimpiga risasi Arshad Sharif.

Sharif, mtangazaji maarufu wa TV, alijulikana kwa ukosoaji wake mkali wa viongozi wa kijeshi wenye nguvu wa Pakistani na ufisadi wa kisiasa.

Rais wa zamani Arif Alvi alimtunuku mwandishi huyo wa habari za uchunguzi Fahari ya Utendaji mnamo Machi 2019.

Mahakama ya Kenya sasa imeamua kuwa mamlaka ilifanya kinyume cha sheria na kukiuka haki ya kuishi ya Sharif.

Ipasavyo, mjane wake, Javeria Siddique, amepokea pauni 61,000.

Sharif, baba wa watoto watano, alipokea vitisho vingi vya kuuawa. Kwa kuhofia maisha yake, alitoroka Pakistan mnamo Agosti 10, 2022. Aliwasili Kenya siku 10 baadaye.

Miezi miwili baadaye, polisi walimuua Sharif katika mji wa Kajiado nchini Kenya.

Kote Pakistan na jumuiya ya kimataifa, mauaji ya Sharif yalisababisha ghadhabu.

Hakika, mwitikio polepole kutoka kwa maafisa katika uchunguzi kukuzwa UN wataalam kukosoa Pakistan na Kenya.

Polisi wa Kenya walidai kuwa mauaji hayo yalitokana na utambulisho usio sahihi.

Hata hivyo, ripoti ziliangazia kwamba risasi zililitanda gari la Sharif.

Akitoa uamuzi na uamuzi wa fidia, Jaji Stella Mutuku alisisitiza:

"Hasara ya maisha haiwezi kulipwa kwa njia ya fedha wala uchungu na mateso ambayo familia lazima iwe imepitia.

"Lakini kuna maafikiano kwamba fidia ni suluhu ifaayo ya kurekebisha ukiukaji wa haki za kimsingi."

Isitoshe, hakimu huyo aliamua kwamba mamlaka ilikiuka haki za Sharif kwa kukosa kuwashtaki maafisa wawili waliohusika. Kushindwa huku kulisababishwa na mkurugenzi wa mashtaka ya umma na mamlaka huru ya uangalizi wa polisi.

Ochiel Dudley, wakili anayemwakilisha mke wa Sharif, alisema kuwa "huu ni ushindi kwa familia na ni ushindi kwa Wakenya katika harakati zao za kuwajibika kwa polisi".

Mjane wa Sharif alitoa shukrani zake kwa mahakama ya Kenya kwa uamuzi wao kuhusu mauaji ya mumewe.

Walakini, alisema kazi yake ilikuwa mbali sana na mwisho:

"Hukumu hii imekuja kama kitulizo kwangu na kwa familia yangu, lakini sitalegea katika kupata haki ya juu kwa mume wangu"

Javeria Siddique amedhamiria kufanya kampeni ya kuwalinda wanahabari kama marehemu mumewe. Analenga kupata usaidizi wa Umoja wa Mataifa na Kamati ya Kulinda Wanahabari.

Kifo cha Arshad Sharif kilishtua watu wengi kote Pakistan. Alipata pongezi kutoka kwa wanahabari wenzake na celebrities.

Mwigizaji na mwanamitindo Mariyam Nafees Amaan aliandika kwa hisia katika chapisho:

“Haiaminiki! Msiba unaonekana kama neno dogo sana.

“Ulijaribu kadri ya uwezo wako. Juhudi zako hazitasahaulika.”

Somia ndiye mhariri na mwandishi wetu wa maudhui ambaye anazingatia mtindo wa maisha na unyanyapaa wa kijamii. Anafurahia kuchunguza mada zenye utata. Kauli mbiu yake ni: "Ni bora kujutia ulichofanya kuliko usichofanya."

Twitter @javerias




Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Wewe ni nani kati ya hawa?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...