Cricketer wa Pakistani wamefungwa kwa Kurekebisha Kashfa

Historia ya mchezo wa kriketi ilitengenezwa tarehe 3 Novemba 2011 lakini sio kwa sababu nzuri lakini kwa matokeo ya kusikitisha ya kesi za kisheria dhidi ya wachezaji watatu wa kriketi wa Pakistani na wakala aliyezaliwa wa Uingereza ambayo ilisababisha adhabu ya gerezani kwa michezo ya kurekebisha doa wakati wa Jaribio la Lords mnamo Agosti 2010 dhidi ya England .


"Wewe kitako, Asif na Amir umewaangusha wafuasi wako wote"

Wacheza kriketi wa Pakistani Salman Butt, Mohammad Asif amd Mohammad Aamer (Amir) walifungwa pamoja na wakala Mazhar Majeed mnamo Alhamisi Novemba 3, 2011 katika Mahakama ya Taji ya Southwark London kwa kushiriki kwao kwenye roketi ya upimaji wa mechi ambayo ililipuka wakati wa ziara ya Pakistan huko England mnamo Agosti 2010.

Wachezaji wa Pakistani walishtakiwa na kushtakiwa kwa kurekebisha sehemu za mechi ya Mtihani kati ya England na Pakistan mnamo Agosti 2010 ambayo ilirushwa juu ya vyombo vya habari na gazeti la News Of The World (NOTW). Kesi na hukumu ziliangaliwa kwa karibu huko Pakistan, ambapo kriketi ni mchezo maarufu sana.

Jaji wa Uingereza, Jeremy Cooke, aliwahukumu wanaume hao baada ya jaribio ambalo liliangalia ushahidi kupata wachezaji wana hatia ya uhalifu uliofanywa wakicheza mchezo wa kriketi unaowakilisha taifa lao.

Nahodha wa zamani wa timu ya Pakistan, Salman Butt alifungwa jela kwa miezi 30, Mohammad Asif ambaye wakati huo alikuwa akichaguliwa kama mchezaji wa pili bora wa majaribio ulimwenguni, kwa miezi 12, na mchezaji wa bakuli wa miaka 19 Mohammad Aamer, ambaye alikuwa amekiri kosa kuhusika katika kashfa ya kuandaa mapema-hakuna mipira ya pete za kubashiri za Asia Kusini, alihukumiwa miezi sita

Wakala wa kuzaliwa wa Uingereza Mazhar Majeed, 36, ambaye alikuwa akili nyuma ya kashfa hiyo na ushirikiano kutoka kwa Salman Butt pia alikiri makosa hayo lakini alikuwa amekana kuwa ndiye aliyeanzisha utapeli huo, alipewa adhabu kali zaidi ya miaka miwili na miezi nane.

Wanaume wote walisikiliza hukumu walizopewa na hotuba kutoka kwa Bwana Jaji Cooke katika hali ya kusikitisha.

Cooke alisema: "Makosa haya, bila kujali ombi, ni makubwa sana kwamba adhabu ya kifungo tu itatosha kuashiria uhalifu huo."

Akizungumzia juu ya hukumu hizo, Bw Justice Cooke alisema: "Kila mmoja wenu atatumikia nusu ya muda uliowekwa kizuizini na kisha ataachiliwa kwa leseni."

Jaji alimwambia Butt: “Ni wazi kwangu kuwa wewe ndiye uliyekuwa mwanzilishi wa shughuli hii, kama ilivyopaswa kuwa, kama Kapteni, katika kupanga wachezaji hawa wa kupindukia wachezaji ambao walitambuliwa mapema kwa Majeed na ambao alitambua mwandishi wa habari wa NOTW ”

Aamer, paceman wa mkono wa kushoto alikua mchezaji mdogo zaidi katika historia ya Jaribio kuchukua wiketi 50 lakini bila kuhimili jaribu la pesa nyingi alipatikana na hatia ya kupigia mipira miwili kati ya mitatu isiyo na mpira wakati wa Jaribio la nne huko Lords mnamo Agosti 26th 2010. Asif alishtakiwa kwa kupiga mpira bila mpira juu ya maagizo ya kashfa.

Hukumu hiyo imekuwa siku ya kusikitisha sana kwa kriketi ya Pakistani na ilishuhudiwa na chumba cha mahakama kilichojaa na umakini mkubwa wa media karibu na kesi hii ya kushangaza kutoka ulimwenguni kote na haswa Pakistan, ambapo kriketi ndio mchezo unaopendwa zaidi.

Jaji alisema wachezaji hao watatu walichochewa na tamaa licha ya pesa nyingi ambazo wangeweza kupata kihalali, na akasema ana matumaini adhabu kali zitazuia wachezaji wa kriketi wa baadaye kufuata mfano wao.

Wachezaji wenye hatia na chumba chote cha korti walimsikiliza Bwana Justice Cooke akiongea juu ya athari na uharibifu uliosababishwa na kesi hii kwa kriketi ya Pakistani, wakisema:

"Katika Pakistan, ambapo mchezo wa kriketi ni mchezo wa kitaifa, mfuasi wa kawaida wa timu ya zamani anahisi kusalitiwa na shughuli zako, kama watu wenzako katika nchi hii."

"Wewe kitako, Asif na Amir umewashusha wafuasi wako wote na wafuasi wote wa mchezo, ikiwa wamesimamishwa na wewe, Majeed, au zaidi ya wenzi wa hiari," alisema.

Mbali na hukumu hizo, Baraza la Kimataifa la Kriketi (ICC) limepiga marufuku kitako kwa miaka kumi, na mitano imesimamishwa, Asif kwa miaka saba, na miwili imesimamishwa, na Aamer kwa miaka mitano sawa.

Mwitikio wa hukumu umekuwa mkubwa nchini Pakistan na kote ulimwenguni kwa mchezo wa kriketi. Vyombo vya habari, familia na Bodi ya Kriketi ya Pakistani (PCB) wote wametoa maoni yao juu ya matokeo hayo.

Mashabiki na watu wa kila siku wa kriketi ya Pakistani wameghadhabishwa na fedheha iliyoletwa nchini na mchezo na wachezaji. Mabango ya wachezaji yaliteketezwa katika maandamano ya umma mitaani.

Msemaji wa PCB hiyo, Nadeem Sarwar alisema: "PCB imeazimia kuhakikisha kuwa aina yoyote ya tabia mbaya kutoka kriketi ya Pakistan imefutwa."

PCB ilisema imechukua hatua kubwa kuzuia utovu wa nidhamu wa siku za usoni na kwamba "zaidi itafuata" wakati na wakati mahitaji yanatokea. "Kuondoa kriketi ya Pakistan tabia yoyote ya ufisadi itabaki kuwa kipaumbele," ilisema.

Imran Khan, nahodha wa zamani wa Pakistan alisema: "Nadhani kilicho muhimu zaidi ni kwamba mfumo wetu wa kriketi unahitaji kubadilishwa kabisa. Hapo ndipo tutaweza kujiondoa katika ufisadi katika mchezo wa kriketi. "

Mchezaji kriketi wa zamani wa England Sir Ian Botham alisema: "Sikufikiria kamwe nitaishi kuona siku hii. Kamwe. Siwezi kufikiria hii inatokea kwa mchezo wetu. "

Mama wa Mohammad Aamer, Naseem Akhtar, haamini kwamba mtoto wake amefungwa na anasema kuwa yeye ni mjinga sana na "alilazimishwa" kufuata yote hayo. Rafiki zake na familia yake wanasema mabadiliko ya ghafla kutoka umaskini kwenda utajiri wa nyota ya kimataifa na kriketi ilimzidi vibaya.

Zulfikar Ali Butt, baba wa Salman Butt, ambaye anafanya biashara ya kilimo alitoa taarifa kali kwa vyombo vya habari akisema: "Ikiwa ushiriki wa Salman umethibitishwa na ushahidi umetolewa kwamba alichukua pesa, naliambia taifa kwamba mimi na mtoto wangu Salman tuko tayari kuwa kunyongwa hadharani. ”

Chini ni nakala kamili ya matamshi ya hukumu ya Bw Justice Cooke kortini kwa kesi hii.

Mawakili wa Butt na Aamer walisema wanakusudia kukata rufaa dhidi ya hukumu hizo. Kitako, Asif na Majeed wanatarajiwa kuanza vifungo vyao katika Gereza la Wandsworth Kusini mwa London, wakati Aamer atapelekwa kwa Taasisi ya Wahalifu ya Vijana ya Feltham huko West London.

Kesi hii ya kutengeneza historia imeleta juu ya ufisadi na mikataba ya kashfa inayofanyika nyuma ya pazia ili kuchafua michezo kama kriketi ambayo hutazamwa na kusifiwa na mamilioni ya mashabiki bila hatia. Kwa hivyo, hukumu zilizopitishwa zinashangiliwa na kwa hakika ni hoja katika mwelekeo sahihi kusafisha mchezo huu unaopendwa sana.

Je! Unafikiria nini juu ya sentensi zilizopewa Butt, Asif na Amir?

  • Haki tu (54%)
  • Mpole sana (32%)
  • Ukali sana (15%)
Loading ... Loading ...


Baldev anafurahiya michezo, kusoma na kukutana na watu wa kupendeza. Katikati ya maisha yake ya kijamii anapenda kuandika. Ananukuu Groucho Marx - "Nguvu mbili zinazohusika zaidi za mwandishi ni kufanya mambo mapya yawe ya kawaida, na mambo ya kawaida kuwa mapya."





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni jukumu gani la kushangaza zaidi la filamu la Ranveer Singh?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...