Mtoto wa kike wa Pakistani mwenye umri wa miaka 10 Kuteswa na Mwajiri wa Lady

Kijakazi wa Pakistan alikuwa mwathiriwa wa unyanyasaji mkali wa nyumbani huko Lahore. Mtoto huyo wa miaka 10 aliteswa na mwajiri wake wa kike.

Mtoto wa kike wa Pakistani mwenye umri wa miaka 10 Kuteswa na Mwajiri wa Lady f

"Kuna mlolongo wa visa kama hivyo vya kikatili kuripotiwa jijini."

Kijakazi wa kike wa Pakistani, mwenye umri wa miaka 10, aliteswa kinyama na mwanamke aliyemuajiri. Tukio hilo liliripotiwa kwa Ofisi ya Ulinzi na Ustawi wa Mtoto (CPWB) mnamo Mei 17, 2019.

Mama wa Hadia Aslam alimtuma afanye kazi katika nyumba ya mtuhumiwa Zarqa Shahid huko Halloki, Lahore.

Shahid inadaiwa angemtesa mwathiriwa sana hivi kwamba majirani wangeweza kusikia mayowe ya Hadia.

Jirani aliripoti tukio hilo kwa CPWB. Wawakilishi wa ofisi hiyo na maafisa wa polisi walifika katika eneo la tukio na kupona kijakazi wa mtoto.

FIR pia ilisajiliwa dhidi ya mwajiri wake. Mwenyekiti wa CPWB Sarah Ahmad alithibitisha kuwa mshukiwa alikamatwa.

Afisa wa CPWB Shafiq Ratyal alisema kuwa taratibu za kisheria zinafanywa juu ya Hadia. Kufuatia hayo, ofisi hiyo itamchukua mjakazi wa mtoto wa Pakistani.

Mtoto wa kike wa Pakistani mwenye umri wa miaka 10 Kuteswa na Mwajiri wa Lady

Mwanaharakati wa Haki za Watoto Iftikhar Mubarak alisema:

“Kuna mlolongo wa visa kama hivyo vya kikatili kuripotiwa mjini.

“Idadi halisi ya visa hivyo vya kusikitisha ilikuwa kubwa zaidi. CPWB iliingilia kati baada ya tukio hilo kutokea na malalamiko ya kutaka uingiliaji wa Ofisi hiyo iliwasilishwa. ”

Kuna idadi kubwa ya matukio yanayohusiana na unyanyasaji wakati unyanyasaji, unyanyasaji na mateso ya watoto wasaidizi wa nyumbani yanaendelea.

Kesi mara nyingi hazijaripotiwa hadi majirani wamwone mwathiriwa baada ya kutoroka nyumba ya mnyanyasaji wao.

Mwanaharakati Adam Pal aliangalia ni wapi suala la unyanyasaji wa watoto ilitokana na na kusema imeunganishwa na hali ya uchumi.

Alisema:

"Ikiwa hali ya uchumi na hali ya maisha ya watu inakuwa bora, hakuna mtu angemruhusu yeye au watoto wake wafanye kazi kama msaidizi wa nyumbani."

Aliongeza kuwa ulikuwa mzozo wa matajiri dhidi ya maskini.

Adam alielezea: “Kupitishwa tu kwa sheria sio suluhisho la shida ya unyanyasaji wa watoto. Kuna sheria nyingi, kwa mfano, ile ya mishahara ya chini ambayo haitekelezwi kabisa. Jimbo halina uwezo wa kutekeleza.

"Hata utoaji wa Rupia. 15,000 (£ 170) kwa masaa nane hufanya kazi kwa mwanamume lakini haitawahi kuboresha viwango vyake vya maisha.

"Suala hilo litatatuliwa wakati wafanyikazi watajipanga kwa haki zao na kuzindua harakati za haki zao."

Iftikhar alilaumu mwelekeo mbaya juu ya ukosefu wa utekelezaji wa sheria.

Alielezea kuwa kitendo cha wafanyikazi wa nyumbani cha Punjab kilichopitishwa hivi karibuni kilimaanisha kuwa watoto wenye umri kati ya miaka mitano hadi 15 hawaruhusiwi kufanya kazi kama msaada wa nyumbani.

Walakini, ameongeza kuwa kulikuwa na shida nyingi wakati wa utekelezaji wa sheria.

Alisema: "Sheria ilihusiana na udhibiti wa wafanyikazi wa nyumbani. Kifungu kimoja tu kiliongezwa ambacho kilizungumzia msaada wa watoto nyumbani. ”

Ratyal alisema kuwa sheria husika ilikuwepo na kuna haja ya uwajibikaji na hatua.

Mwenyekiti wa CPWB alisema juu ya kuzuia na kudumisha kwamba ikiwa watu wanaofanya vurugu kama hizo wataadhibiwa, hali hiyo itapungua.

Ratyal ameongeza kuwa ni ukosefu wa ufahamu tofauti na umasikini ambao matukio hayo yanatokana.


Bonyeza / Gonga kwa habari zaidi

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



  • Nini mpya

    ZAIDI
  • DESIblitz.com mshindi wa Tuzo ya Media ya Asia 2013, 2015 & 2017
  • "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni Umri Gani Bora wa Elimu ya Jinsia?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...