Jela za Pakistan Mashambulizi 10 ya Malala kwa Maisha

Korti ya kupambana na ugaidi ya Pakistani imetoa kifungo cha miaka 25 gerezani kwa kila mmoja wa wanaume 10 waliomshambulia mwanaharakati mchanga, Malala Yousafzai, mnamo 2012.

Washambuliaji wa Malala Yousafzai Wafungwa Jela Maisha

"Walikuwa na jukumu katika kupanga na kutekeleza jaribio la kumuua Malala."

Korti ya kupambana na ugaidi nchini Pakistan iliwahukumu kila mmoja wa wanaume 10 waliokuwa wakishtakiwa kwa shambulio la Malala Yousafzai mnamo 2012 hadi miaka 25 jela.

Washukiwa wengine kadhaa, pamoja na kiongozi wa Taliban wa eneo hilo walidhani kutoa agizo hilo, Mullah Fazlullah, bado yuko mbioni.

Malala alipigwa risasi ya kichwa akiwa na umri wa miaka 15 na wanachama wa Taliban ya Pakistani huko Swat, kwa kutetea haki za wasichana kuelimishwa. Tukio hili lilituma mawimbi ya mshtuko ulimwenguni kote.

Ingawa mashtaka ya washambuliaji wake bado hayajafahamika, afisa wa polisi huko Swat alitoa maoni juu ya uamuzi uliotolewa kwa wanamgambo wa Taliban.

Afisa huyo alisema: "Walikuwa na jukumu katika kupanga na kutekeleza jaribio la kumuua Malala."

Afisa mwingine alidai wanaume wengine wanne au watano waliohusika moja kwa moja na shambulio hilo hawakuwa miongoni mwa wanaume 10 waliohukumiwa. Wanafikiriwa kuwa mafichoni, baada ya kuvuka mpaka wa Pakistan na kuingia Afghanistan.

Mmoja wao alikuwa Ataullah Khan wa miaka 23, ambaye alitajwa kwenye ripoti ya polisi wakati wa risasi.

Washambuliaji wa Malala Yousafzai Wafungwa Jela MaishaBaada ya kunusurika shambulio hilo, Malala alisafirishwa kwenda Uingereza ambapo alipata matibabu na akapona.

Aliendelea na ukarabati wake na akaanza tena kusoma katika mji wake wa kuzaliwa wa Birmingham.

Malala ameendelea kuwa mshindi mdogo zaidi wa Tuzo ya Amani ya Nobel, baada ya kupewa tuzo hiyo mnamo 2014 akiwa na umri wa miaka 17.

Mafanikio yake mengine ni pamoja na kuhutubia Mkutano Mkuu wa UN, kuchapisha tawasifu, na kuwa na asteroid iliyoitwa baada yake.

Malala amekuwa ishara ya matumaini kwa wasichana kote ulimwenguni katika jukumu lake kama mwanaharakati wa elimu ya watoto.

Anaendelea kuhamasisha watu kote ulimwenguni kupigania haki zao za kimsingi za kibinadamu, licha ya hatari zisizo na huruma zilizo mbele.



Bipin anafurahiya sinema, maandishi na maswala ya sasa. Anaandika mashairi ya kipuuzi akiwa huru, akipenda mienendo ya kuwa mwanaume tu katika kaya na mkewe na binti zake wadogo wawili: "Anza na ndoto, sio vizuizi vya kuitimiza."

Picha kwa hisani ya PA




Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unampenda Jaz Dhami kwa sababu ya yake

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...