Mwanamke wa Kihindi mwenye mguu mmoja anafundisha watoto Nyumba kwa Nyumba

Licha ya ulemavu wake, mwanamke mmoja wa India mwenye mguu mmoja anayeishi Haryana anaenda nyumba kwa nyumba kwa lengo la kuwapa watoto elimu.

Mwanamke wa Kihindi mwenye mguu mmoja anafundisha watoto Nyumba kwa Nyumba f

haitamzuia kusomesha watoto.

Mwanamke wa India anaenda nyumba kwa nyumba kwa lengo la kusomesha watoto. Kinachofanya hadithi yake iwe ya kutia moyo zaidi ni ukweli kwamba alizaliwa na mguu mmoja.

Praveen asili yake ni Sirsa, Haryana, lakini amekuwa akiishi Panipat tangu 2017.

Anahusishwa na Watu wa Humana kwa Watu, shirika ambalo limejitolea kushughulikia baadhi ya changamoto kuu za kibinadamu, kijamii na mazingira.

Wanachama husaidia jamii kwa njia tofauti na hiyo ni pamoja na elimu.

Praveen amekuwa sehemu ya Watu wa Humana kwa Watu tangu 2017 na amejitolea kuunganisha watoto ambao hawaendi shule na elimu.

Wakati Praveen kawaida angefundisha kundi kubwa la watoto pamoja, janga la Covid-19 lilizuia hilo kutokea.

Badala yake, amekuwa akienda nyumba kwa nyumba na mafundisho watoto mmoja mmoja nyumbani kwao.

Katika visa vingine, amekuwa akifundisha vikundi vidogo kwani ameamua kuwa hakuna mtoto anayeachwa nyuma linapokuja suala la elimu.

Wakati ulemavu wake unasababisha kusafiri kuwa ngumu zaidi, Praveen alisema kuwa haitamzuia kusomesha watoto.

Alielezea kuwa alizaliwa na mguu mmoja. Pia alikuwa na mkono mmoja ambao haukufanya kazi sana.

Mwanamke huyo wa India alifunua kwamba wakati wa kukua, watoto wengine walimdhihaki.

Walakini, wazazi wake walisema kuwa kuna wengine kama yeye. Hii ilimtia moyo Praveen kamwe asiruhusu ulemavu wake umzuie kufanya kitu.

Alisema: “Sikuvunja moyo kamwe. Siku zote nilijaribu kudhibitisha kwa kufanya kitu tofauti. Mimi sio mshindwa. ”

Praveen aliendelea kusema kuwa tunaweza kufanya mengi ikiwa tutaweka akili zetu juu yake.

Aliongeza:

"Ni jambo la kujivunia kwangu kuchangia jamii yangu kupitia elimu."

Praveen alielezea kuwa ana kaka mkubwa. Walakini, amelazwa kitandani kwa miaka 13 baada ya kupata ajali.

Kulingana na mwanachama wa Humana People to People Sudha Jha, mkuu wa mradi Vinod Solanki amekuwa akimsaidia kaka wa Praveen.

Amekuwa pia akimsaidia Praveen na mafunzo yake ya elimu tangu mwanzo.

Praveen kwa sasa anatembea kwa kutumia mguu bandia wa mbao. Sasa anatarajia kupata mguu halisi wa bandia na ana mpango wa kwenda Jaipur kwa hiyo.

Lakini kabla ya hapo, operesheni inahitaji kufanywa. Hapo tu ndipo mguu bandia utawekwa.

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."