NR Narayana Murthy anampa Mjukuu wake Hisa za Infosys za £22m

Mwanzilishi mwenza wa Infosys NR Narayana Murthy alikuwa na zawadi ya kipekee kwa mjukuu wake wa miezi minne, akimpa hisa za kampuni zenye thamani ya pauni milioni 22.

NR Narayana Murthy zawadi ya £22m Infosys Hisa kwa Mjukuu f

Shughuli hiyo ilifanyika "nje ya soko".

Mwanzilishi mwenza wa Infosys NR Narayana Murthy amegonga vichwa vya habari kuhusu kutoa zawadi kwa hisa za kampuni zenye thamani ya Sh. 240 Crore (pauni milioni 22) kwa mjukuu wake wa miezi minne Ekagrah Rohan Murty.

Hii inamfanya mtoto mchanga kuwa milionea mdogo zaidi nchini India.

Kwa zawadi hii ya kipekee, Ekagrah anamiliki hisa milioni 1.5 katika Infosys, ambayo ni sawa na asilimia 0.04 ya hisa katika kampuni hiyo.

Shughuli hiyo ilifanyika "nje ya soko".

Kama matokeo, hisa za Bwana Murthy's Infosys zilishuka kutoka 0.4% hadi 0.36%

Ekagrah alizaliwa Novemba 2003 kwa Rohan Murthy na Aparna Krishnan.

NR Narayan na Sudha Murthy pia ni babu na babu wa binti wawili wa Akshata na Waziri Mkuu wa Uingereza Rishi Sunak.

Jina la Ekagrah liliripotiwa kuchochewa na tabia ya Arjun katika Mahabharata.

Neno la Sanskrit 'Ekagrah' linamaanisha umakini na azimio lisiloyumbayumba.

Infosys ilianza mnamo 1981 kufuatia Sh. 10,000 (£94) uwekezaji. Tangu wakati huo imekua moja ya kampuni kubwa zaidi za India.

Sudha Murty, mwandishi mahiri na mwanahisani, alicheza jukumu muhimu katika siku za mwanzo za Infosys, akiifanya kampuni kuwa na akiba kidogo.

Baada ya kujitolea kwa zaidi ya miaka 25 kuongoza Wakfu wa Infosys, alistaafu kutoka kwa jukumu lake mnamo Desemba 2021, akiendelea na shughuli zake za hisani kupitia wakfu wa familia yake.

Hivi majuzi, alikua mwanachama wa Rajya Sabha.

Hivi majuzi Narayana alifichua wakati wake wa kujivunia, akisema:

"Nilipoketi mbele ya taa hizo zinazowaka kwenye kinyesi kirefu huko Nasdaq tulipokuwa kampuni ya kwanza ya Kihindi kuorodheshwa kwenye Nasdaq.

"Nadhani hiyo ilikuwa, kwa maana fulani, tulikuwa tukifanya kitu ambacho hakijafanywa kabisa na kampuni ya India."

Katika majuto yake makubwa, alieleza kuwa ingawa hana lolote, kuna maamuzi machache ya kijasiri ambayo hakuyafanya.

Alisema: "Sijui kama nina majuto yoyote, kwa sababu tangu siku ya kwanza, tulifanya kazi kama demokrasia iliyoelimika.

"Kulikuwa na mambo fulani ya kuthubutu sana ambayo hatukufanya.

"Tungeyafanya kama hatungefanya kazi kama demokrasia ya kweli.

"Kwa hivyo kwa kiasi fulani, labda ukuaji wetu ulikuwa chini ya kile ambacho tungeweza kufanikiwa. Sio majuto, lakini ni moja."

Mnamo 2023, Bw Murthy alizua mjadala aliposema vijana wanapaswa kufanya kazi saa 70 kwa wiki ili kusaidia maendeleo ya nchi.

Juu ya podcast, alisema: “Tija ya kazi ya India ni mojawapo ya chini zaidi ulimwenguni.

"Isipokuwa tukiboresha uzalishaji wetu wa kazi ... hatutaweza kushindana na nchi ambazo zimepata maendeleo makubwa.

“Kwa hiyo, ombi langu ni kwamba vijana wetu lazima waseme, ‘Hii ni nchi yangu. Ningependa kufanya kazi saa 70 kwa juma.”

Maoni yake yalikasolewa, na wengine wakihoji ikiwa ingesababisha uchovu.

Bw Murthy alitetea maoni yake na kusema "watu wazuri" wengi na "NRIs" walikubaliana na kauli yake.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Kama mwanamke wa Uingereza wa Asia, unaweza kupika chakula cha Desi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...