Kijana wa miaka tisa afikia Mashindano ya Sanaa ya Kifahari

Mvulana wa Kihindi na Australia wa miaka tisa amefanya fainali ya moja ya kategoria ya watoto ya mashindano ya kifahari zaidi ya sanaa huko Australia.

Kijana wa miaka tisa afikia Fainali ya Mashindano ya Sanaa ya kifahari f

"Ninapenda maumbile na rangi nzuri."

Mvulana wa Australia-Hindi mwenye umri wa miaka tisa amekuwa wa mwisho katika moja ya mashindano maarufu sana ya sanaa huko Australia.

Viraj Tandon, kutoka Sydney, ni mmoja wa waliomaliza 10 katika kitengo cha miaka 9-12 cha mashindano ya 2021 Young Archie.

Shindano la picha ya watoto linaendana wakati huo huo na mashindano ya kifahari zaidi ya picha ya Australia, Tuzo ya Archibald.

Uchoraji wa Viraj Tandon, uliopewa jina Bustani ya Siri ya Babu yangu, alifanya fainali.

Kipande hicho kina Viraj's 'Nanu', anayejulikana pia kama babu yake Dr Harbans Aulakh.

Kilemba chake ni maarufu, kinatoa kitambulisho kwa Sikh na mizizi ya Tandon ya India.

Viraj alichora Nanu yake kwenye bustani ya maua, ndege na matunda.

Kipande kilichukua Viraj Tandon karibu siku tatu kukamilisha, na inachanganya utambulisho wake wote wa Australia na India.

Viraj aliandika kando ya uchoraji kusoma:

"Huyu ni Nanu wangu na bustani yake ya siri ambayo imewekwa nyuma ya nyumba yake.

"Ni bustani ya kupendeza iliyojaa miti mizuri ya matunda, maua ya kupendeza na mimea yenye harufu nzuri ambayo anapenda kukua na kushiriki nasi.

"Hata jogoo hupenda sana hivi kwamba mara nyingi hutembelea kula karamu na tini zingine.

“Daima mimi hucheka anapowafukuza ndege.

"Ninatarajia kuchukua pilipili na ndimu ili bibi yangu aweze kutengeneza jam ya pilipili-limau!"

Akizungumzia mchakato wake wa kuchora babu yake, Viraj wa miaka tisa alisema:

"Nilisoma picha zake kadhaa, lakini nilipaka rangi nyingi kutoka kwa kumbukumbu. Alifurahi sana kujua kuwa nimefika fainali, na sikuweza kuacha kunikumbatia na kunibusu!

“Nilitazama bustani hiyo kwa miezi mingi. Ninapenda maumbile na rangi nzuri. ”

Nira wa Viraj pia alionyesha fahari yake kwa kazi ya mjukuu wake.

Dk Aulakh alisema:

"Nadhani amefanya kazi nzuri - picha yake ni mfano wa karibu sana kwangu."

Akizungumzia upendo wa mjukuu wake wa asili ambao ulichochea uchoraji wake, alisema:

"Ni mahali pa kwanza anapoenda anapokuja. Anapenda miti ya matunda na kiraka cha mboga.

"Atachukua tini au ndimu au mimea, alete jikoni na atukate kwa uzuri."

Mvulana wa miaka tisa afika Mwisho wa Mashindano ya Sanaa ya kifahari - uchoraji

Viraj Tandon alipata upendo wake kwa sanaa akiwa na miaka minne tu. Alijifundisha kufanya kazi na rangi za maji, mkaa na akriliki.

Akiongea juu ya msukumo nyuma ya kazi yake, Viraj alisema:

“Ninapenda wanyama. Kipande changu cha kwanza kilikuwa tembo msituni. Nimetengeneza mbogo, kaa, mamba, na ninawapenda sana farasi wa MF Husain. ”

Kulingana na baba ya Viraj, Rohit Tandon, talanta ya Viraj ilifanikiwa tu wakati wa janga la Covid-19.

Alisema: “Tulikuwa tukisoma na kufanya kazi kutoka nyumbani.

“Nilitumia muda mwingi pamoja naye peke yangu kwani mke wangu Mandeep ni daktari na alifanya kazi masaa mengi zaidi.

“Uchoraji ilikuwa njia ya kumfanya awe na shughuli nyingi. Nilipata vifaa vingi na nikamruhusu afanye kile alichotaka. ”

Tangu kuweka macho yake kwenye vifuniko kadhaa kwenye maduka siku moja, mapenzi ya sanaa ya Viraj Tandon yalikua.

Katika miezi sita tu, aliandika vipande 40, ambavyo vingine ni kubwa kuliko yeye.

Picha zake zinaonyesha wazazi wake, Mariamu na Mtoto Yesu, Krishna, Guru Nanak, Mama Theresa na, kipenzi chake cha kibinafsi, Ganesh.

Kazi ya Viraj Tandon imechukuliwa na watu kama wa National Geographic, ABC na Bunge la NSW.

Mtoto wa miaka tisa anapaka rangi kila siku, na anasoma juu wasanii ambaye alikuja kabla yake kama vile Michelangelo na Da Vinci.

Walakini, kama inavyoonyeshwa na kupenda kwake rangi, upendeleo wa Viraj uko kwa Picasso na Frida Kahlo.

Mvulana wa miaka tisa afika Mwisho wa Mashindano ya Sanaa ya kifahari - mchoro

Kulingana na mama wa Viraj, Mandeep, anapaswa kuachwa peke yake ili kukuza mtindo wake mwenyewe.

Anataka kukuza zawadi ya sanaa ya mtoto wake na anasema kuwa yeye ni mwanafunzi anayejifunza mwenyewe.

Alisema:

“Anachukua mbinu kutoka YouTube. Mara moja hakuwa akipata macho sawa kwa picha fulani.

"Akasema 'Mama, naweza kupiga picha jicho lako na kusoma?"

Sasa, Viraj Tandon anatamani kupaka rangi kwa Archie "kubwa" baadaye.

Kwa Jumba la Vijana la 2021, tayari anajua atafanya nini na picha yake. Alisema:

"Nitaifunga na kuitundika - labda mahali pa Nanu."

Mchoro wa mashindano ya Vijana Archie uko kwenye Nyumba ya sanaa ya New South Wales tovuti.

Pia wataonyeshwa kwenye nyumba ya sanaa kutoka Jumamosi, Juni 5, 2021, hadi Jumapili, Septemba 26, 2021.

Louise ni Kiingereza na mhitimu wa Uandishi na shauku ya kusafiri, skiing na kucheza piano. Pia ana blogi ya kibinafsi ambayo huisasisha mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuwa mabadiliko unayotaka kuona ulimwenguni."

Picha kwa hisani ya Kiungo cha India na Mandeep Aulakh Instagram