Mfanyikazi wa NHS aliondoka kwa "Hofu" baada ya Video ya Unyanyasaji wa Ubaguzi kusambaa

Mfanyikazi wa NHS amefichua kwamba aliachwa "na hofu" baada ya kukabiliana na kumpiga picha dereva wa lori mbaguzi.

Mfanyikazi wa NHS aliondoka Akiwa na Hofu baada ya Video ya Unyanyasaji wa Ubaguzi kusambaa kwa kasi f

"Niliogopa kwamba ningenyanyaswa tena kwa rangi."

Mwanamume aliyerekodi tukio ambalo alikabiliana na dereva wa lori ambaye alimdhulumu kwa ubaguzi wa rangi alifichua kwamba aliachwa "ameumizwa" na masaibu hayo.

Adnan Hussain alifichua baada ya dereva wa lori Nicholas Clayton kupatikana na hatia ya kusababisha hofu au dhiki kwa kutumia maneno ya vitisho au matusi ambayo yalichochewa na ubaguzi wa rangi.

Bw Hussain alikuwa amedhulumiwa kibaguzi na Clayton katika ghadhabu ya barabarani huko Grimesthorpe, Sheffield, mnamo Februari 2021.

Clayton alikuwa ametoka kwenye lori lake na kumwambia Bw Hussain "rudi katika nchi yako mwenyewe" na kutoa matusi ya rangi.

Baadaye, Bw Hussain, ambaye alifanya kazi katika NHS wakati huo, aliendesha gari hadi mahali pa kazi pa Clayton, Brocklebank & Co Demolition Ltd, ili kuwaambia waajiri wake.

Clayton pia alikuwepo. Bwana Hussain kisha akarekodi mwingiliano huo.

Katika video hiyo, Bw Hussain alidai kwamba Clayton "aliniapisha na kuniambia nifike nchi yangu" kabla ya kusema kwamba dereva wa lori "b*****d" yenye harufu nzuri na "P***".

Clayton anapuuzilia mbali madai hayo. Kwa kujibu, anauliza Bw Hussain kwa nini "aliendesha gari kama mjinga?"

Video ya TikTok ilipokea maoni zaidi ya milioni.

Tazama Video - Onyo: Lugha Iliyo Wazi

@adnanhussainmodel

Shambulio la kikabila lililotumwa tena #kosa #mafumbo #uenezi #fyp? #komesha uhalifu #mchezo #viral #kukomesha uonevu #VideoSnapChallenge #proudpakistani #shiriki

? Ukumbi wa michezo - Duncan Laurence ft. FLETCHER

Baada ya kusikilizwa kwa kesi hiyo, Bw Hussain alisema: “Ilipotokea niliogopa kwamba ningenyanyaswa tena kwa rangi. Niliogopa kutoka nje.

"Ilikuwa imetokea hapo awali lakini haikufikia hatua kwamba mtu anatoka kwenye gari lao na hadi kwenye dirisha langu."

Mchezaji huyo mwenye umri wa miaka 25 "alikasirishwa sana" baada ya Clayton kukana hatia licha ya ushahidi dhidi yake.

Aliendelea: “Hilo lilinifanya nishtuke na kunitia kiwewe zaidi. Ilikatisha tamaa sana kuwa mkweli.

"Sijawahi kwenda kortini na ukweli kwamba hakukubali alichofanya ulinifadhaisha sana.

"Video ilikuwa imeenea. Ulimwengu ulikuwa umeona kile alichokifanya na kwa yeye bado kufikiria kuwa hakuwa amefanya kosa lolote. Inasikitisha.”

Wakati wa kesi hiyo, wakili wa Clayton alidai kuwa hakutumia lugha chafu bali alimuita Bw Hussain “mchafu b****d”.

Bw Hussain alisema: “Hakimu alikuwa mzuri sana kwa sababu wakili wake alikuwa amedhamiria kusema niliendesha gari hivi na niliendesha vile na hakimu alikuwa akisema mara kwa mara kwamba matamshi hayo ya kibaguzi yalizingatiwa mara kwa mara.

"Hiyo ilikuwa kitulizo na ilionyesha kuwa kuna watu wazuri ambao wanaamini katika haki.

"Polisi walisema kuwa alikasirika sana na alifadhaika katika mahojiano na alikuwa anakasirika sana katika kesi hiyo pia. Hakimu alimwambia 'Hasira yako inazidisha hali hii'."

Clayton alikuwa alihukumiwa lakini Bwana Husein alihisi kuwa hangevuka upesi tukio.

Alisema: "Ilivunja tabia yangu.

"Nilifikiri 'je hata mimi ni mtu wa jamii hii?' ingawa nilizaliwa Rotherham. Je, sina haki sawa na yeye?

"Nilikuwa nikifanya kazi kwa NHS wakati huo na kutoa mchango wangu wote kwa jamii na sikustahili hilo."

Clayton alipigwa faini ya £250 katika Mahakama ya Sheffield na Hakimu wa Wilaya Naomi Redhouse. Pia aliagizwa kulipa ada ya ziada ya £34 na gharama ya £250 kwa Huduma ya Mashtaka ya Crown.

Bw Hussain aliamini Clayton alipaswa kuambiwa afanye kazi ya jumuiya lakini anafurahi "haki ilitendeka".

Aliongeza: “Nina furaha haki ilitendeka na kulikuwa na matokeo mazuri. Sikuamini kuwa kungekuwako.

"Hii imeniathiri sana kiakili - haswa katika mwaka jana - lakini inaonyesha kuwa kuna watu wazuri ambao wanaitambua kama ilivyo.

"Kupitia haya kunahitaji ujasiri na ujumbe wangu kwa watu utakuwa kwamba ikiwa una suala kama hilo basi zungumza dhidi ya uovu huo na uhakikishe kupata haki.

"Kuna msaada pale unapouhitaji."

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Mahari yanapaswa Kupigwa Marufuku nchini Uingereza?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...