NHS inatoa msamaha kwa Familia ya Daktari ambaye alijiua

Daktari anayesimamia mafunzo ya matibabu kwa NHS England ameomba msamaha kwa familia ya mganga aliyejitoa uhai.

NHS yatoa Pole kwa Familia ya Daktari waliojiua f

"Napenda kuomba msamaha kwa makosa haya"

NHS imeomba msamaha kwa familia ya daktari aliyejiua.

Dkt Vaishnavi Kumar aliambiwa kimakosa kwamba alihitajika kufanya mazoezi ya miezi sita zaidi kabla ya kuanza kazi mpya.

Ilimaanisha kuwa alilazimika kukaa katika Hospitali ya Malkia Elizabeth ya Birmingham (QE).

An kuuliza katika kifo chake kusikia kwamba alidharauliwa na wenzake.

Katika barua kwa familia ya Dk Kumar, wakubwa wa NHS walikiri hakuhitaji kufanya mafunzo ya ziada.

Katika barua hiyo, Dk Navina Evans, afisa mkuu wa nguvu kazi na mafunzo ya NHS Uingereza, aliiambia familia:

"Ningependa kuomba msamaha kwa makosa haya na matokeo ambayo yangekuwa nayo.

"Kama shirika, tumedhamiria kujifunza ... sio tu katika Midlands lakini kote Uingereza kwa ujumla.

"Nitafanya kazi na timu yangu ya wakubwa ... kuhakikisha hili litafanyika."

Familia yake ilifichua kwamba Dkt Kumar aliacha barua ya kujitoa mhanga, akilaumu hospitali ya QE.

Dk Kumar alikuwa amechaguliwa kama msajili mkuu katika Hospitali ya Sandwell na West Birmingham, ambapo alifanya kazi katika janga la Covid-19.

Lakini Mahakama ya Birmingham na Solihull Coroner ilisikia mnamo Novemba 2022 kwamba alianza kutatizika karibu Desemba 2021 alipogundua kuwa mafunzo yake katika QE yalikuwa yakiongezwa.

Pia alikuwa akihuzunika kufiwa na babu yake aliyefariki mwezi Machi.

Babake Dkt Ravi Kumar anaamini angali hai ikiwa nyongeza ya mafunzo haingefanyika.

Alisema: "Aliahidiwa kwamba angeondoka mahali hapa pa sumu."

Dk Kumar alikuwa na ustadi dhabiti wa uongozi na alikuwa mshauri bora kwa madaktari wengine wachanga.

Hata hivyo, familia yake ilisema alibadilika katika uchunguzi wa QE na uchunguzi ulisikia aliwaambia wazazi wake washauri katika hospitali hiyo walimdharau.

Katika uchunguzi huo, alifafanua: "Alikuwa akisema ni mahali pa kukosoa sana.

"Walikuwa wakiokota vitu vidogo vidogo. Duni na ujinyenyekeze kidogo kwa jinsi walivyokuwa wakifanya huko.

"Mara nyingi alikuwa akirudi nyumbani na kulia kidogo."

"Kulikuwa na tukio moja alilokuwa akilitaja, mmoja wa washauri alimdhihaki akifanya makabidhiano ya kesi mbaya… Hadharani, alichekwa.

"Haikuwa na hisia sana na alikuwa amekasirika sana wakati huo."

Hospitali za Chuo Kikuu cha Birmingham (UHB), kinachoendesha hospitali hiyo, zimekumbwa na utata tangu madai ya utamaduni wa sumu kufichuliwa.

Msemaji wa shirika hilo ameomba msamaha kwa "tabia zisizokubalika".

Hapo awali ilisema ilihitaji kujifunza kufuatia kifo cha Dk Kumar.

"Daktari Vaishnavi Kumar alikuwa daktari mkarimu, aliyejitolea, kupendwa na kuheshimiwa sana, rafiki na mfanyakazi mwenza, ambaye alikuwa na athari chanya kwa wagonjwa wake, akiwapa utunzaji na matibabu bora zaidi."



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Kuna au kuna mtu ameugua ugonjwa wa kisukari katika familia yako?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...