Kanuni mpya za Visa za Uingereza zinaweza kuathiri Madaktari wa India

Madaktari wa India wanaofanya kazi katika NHS wanaweza kukabiliwa na shinikizo mpya ikiwa Ofisi ya Nyumba itaanzisha sheria mpya za visa. Ripoti ya DESIblitz.

Kanuni mpya za Visa kwa Madaktari wa NHS?

"Wanachama wetu wanakabiliwa na kutokuwa na uhakika kuhusu kazi zao za matibabu nchini Uingereza."

Sheria mpya za visa kwa madaktari zinaweza kuwaacha 'mwisho kwenye foleni' kwa kazi za wataalam katika NHS, linaonya Chama cha Matibabu cha Uingereza.

Chama cha matibabu kinasema inaweza kuwa na 'mfululizo wa matokeo yasiyotarajiwa na mabaya'.

Sheria mpya zinalenga kufanya iwe ngumu kwa wafanyabiashara kuajiri kutoka ng'ambo.

Madaktari wa India nchini Uingereza wanaweza kupata shida kuomba kazi, kwani vipimo vipya kwa waajiri vinahakikisha wafanyikazi wa Uropa wanapewa kipaumbele kwa kazi zenye ujuzi.

Kamati ya Ushauri ya Uhamiaji (MAC) ilitoa mapendekezo kadhaa katika ripoti yao mwezi uliopita.

Ikiwa imeandaliwa, hii inaweza kumaanisha wahitimu wa kimataifa kutoka shule za matibabu za Uingereza wangekuwa chini ya Jaribio la Soko la Kazi la Mkazi wakati wa kuomba utaalam wa matibabu.

Kwa hivyo wangestahiki kushiriki tu katika duru ya pili ya maombi ya machapisho ya wataalam, wakati wengi wangekuwa tayari wamejazwa na raia wa Uingereza na EU.

Kanuni mpya za Visa kwa Madaktari wa NHS?Mabadiliko zaidi yanayopendekezwa kwa sheria za visa yangeongeza mahitaji ya chini ya mshahara hadi £ 30,000 kwa visa ya Tier 2.

Hii inapewa madaktari wa ng'ambo wakati wa mafunzo ya utaalam.

Ongezeko la bei linaweza kuadhibu madaktari ambao wanataka kufanya kazi wakati wa muda ikiwa wanataka kulea watoto, kuwa mlezi, au kusoma.

Chama cha Madaktari wa Asili ya India (BAPIO) Rais Dkt Ramesh Mehta anasema:

"Tunataka kuhakikisha kuwa madaktari wa India hawatumiwi tu kama jozi ya mikono kuhudumia NHS. Wanapaswa kutibiwa sawa na madaktari wa ndani na kupewa mafunzo sahihi kabla ya kurudi katika nchi zao za asili. ”

Mkuu wa BMA Dr Mark Porter anaongeza:

"Nini mapendekezo haya yanapendekeza ni kwamba wanafunzi kutoka ng'ambo ambao wamepata digrii ya matibabu ya Uingereza wataachwa hadi mwisho katika foleni ya kupata kazi.

"Hii itawaacha washindwe kuendelea na taaluma katika utaalam ambao wanataka kufanya kazi, na kuwaacha bila chaguo ila kuchukua mafunzo yao ya matibabu na utaalam unaohitajika kwa huduma ya afya ya nchi nyingine ambapo wanaweza kuendelea na masomo yao mafunzo.

"Hii itakuwa hatua ya kuzuia kabisa wakati ambapo NHS inakabiliwa na shinikizo lisilo la kawaida na upungufu mkubwa wa wafanyikazi."

Madaktari wa ng'ambo waliiambia BMA kuwa mabadiliko yaliyopendekezwa yangefanya iwe ngumu kwao kufuata njia yao ya taaluma waliyochagua katika NHS.

Kanuni mpya za Visa kwa Madaktari wa NHS?

Barua kutoka kwa BMA kwenda kwa Bwana Brokenshire inasema:

"Mapendekezo ya MAC yanasababisha wasiwasi mkubwa kati ya wanachama wetu ambao wanakabiliwa na kutokuwa na uhakika mkubwa juu ya taaluma zao za matibabu huko Uingereza."

Chama cha madaktari kimesema kwamba madaktari wengi wa ng'ambo wataondoka Uingereza kufuata matamanio yao ya kazi mahali pengine.

BAPIO pia inaonya hii itasababisha 'machafuko' kwa NHS, wakati Idara ya Afya inasisitiza 'wafanyikazi wa afya wa kigeni wanatoa mchango muhimu kwa NHS'.

Ofisi ya Nyumba bado haijafanya maamuzi yoyote lakini msemaji anathibitisha "watajibu wakati unaofaa".



Stacey ni mtaalam wa media na mwandishi wa ubunifu, ambaye anafurahiya kutazama TV na filamu, kuteleza kwa barafu, kucheza, kujadiliana na shauku ya mwendawazimu ya habari na siasa. Kauli mbiu yake ni 'Panua kila wakati kwa njia zote.'



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Narendra Modi ni Waziri Mkuu sahihi wa India?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...