'David Beckham' mpya na 'Ronaldo' wakiwa Birmingham 2022

'David Beckham' na 'Ronaldo' walishindana kwenye Michezo ya Jumuiya ya Madola ya Birmingham 2022. Hawakuwa wanasoka, bali waendesha baiskeli wa Kihindi.

Michezo ya Jumuiya ya Madola f

"Pengine ndiyo sababu nilipata jina hilo."

Waendesha baiskeli wawili wa Kihindi katika Michezo ya Jumuiya ya Madola ya Birmingham 2o22 walivutia watu wengi. Lakini haikuwa kwa uchezaji wao, ilikuwa kwa majina yao ya kimichezo.

The Hindi mbio za wanaume timu ilijumuisha Y Rojit Singh, Ronaldo Laitonjam na David Beckham Elkatohchoongo.

Wanaume wote wawili waliitwa baada ya wanasoka maarufu. Ronaldo Laitonjam ana umri wa miaka 20 na alipewa jina la Ronaldinho wa Brazil, ambaye jina lake kamili ni Ronaldo de Assis Moreira.

Inaaminika kuwa chaguo la jina lilikuja baada ya Ronaldinho kufunga mkwaju wa faulo dhidi ya England kwenye Kombe la Dunia la 2002.

Kulingana na Ronaldo, Ronaldinho alipofunga tu, baba yake alipokea simu na kusema kuwa mkewe anaanza uchungu.

Ronaldo alisema: “Mpira ulipoingia langoni, lazima niwe nimeanza kuonekana.

"Nadhani baba yangu alishinda pesa siku hiyo. Labda ndiyo sababu nilipata jina hilo. Alihisi nilikuwa na bahati sana kwake.”

Ronaldo Laitonjam aligundua baiskeli kwa mara ya kwanza akiwa na umri wa miaka 14 wakati wa shindano la kutafuta vipaji.

Akiwa na umri wa miaka 17, alishinda medali ya kwanza ya dhahabu ya India kama sehemu ya mbio za timu ya wanaume kwenye Mashindano ya Dunia ya Baiskeli ya Vijana ya 2019 nchini Ujerumani.

Wakati huo huo, David Beckham Elkatohchoongo anatoka katika familia inayounga mkono Manchester United, ambayo mchezaji wake kipenzi ni mwanasoka wa Uingereza.

David anatoka Visiwa vya Andaman na Nicobar kusini mwa India na ana umri wa miaka 18 tu.

Alianza kuendesha baiskeli mwaka wa 2017. Amekuwa akiishi na babu yake tangu wazazi wake wote wawili walipoaga dunia.

David alifichua kuwa kutokana na jina lake, kulikuwa na suala kwenye uwanja wa ndege kabla ya Michezo ya Jumuiya ya Madola.

Alieleza: “Nilipofika uwanja wa ndege, mkaguzi (pasipoti) alisema, 'Hilo ni jina lako kweli, David Beckham? Unasema uongo, wewe si David Beckham'.

"Kisha akaona kitambulisho changu na ikabidi akubali kwamba jina langu halisi ni David Beckham."

"Ni kwa sababu baba yangu alikuwa mchezaji wa kulipwa wa mitaani.

"Nilipokuwa tumboni mwa mama yangu, hospitalini baba yangu alisema, 'Mtoto atakapotolewa, ataitwa David Beckham'.

"Mimi ni shabiki mkubwa wa Muingereza David Beckham kwa sababu alikuwa mchezaji mzuri, baba yangu alimpenda na ni shabiki wake mkubwa.

“Ningependa kushinda medali na kukutana naye kwa sababu niko nchini mwake. Baba yangu na mimi tungefurahi sana.

"Bila shaka, nataka kushinda - ukipiga kanyagi vizuri, utarudishiwa mambo mazuri."

Wakati waendesha baiskeli wote wawili walivutiwa sana, Michezo yao ya Jumuiya ya Madola ya Birmingham 2022 kampeni ilianza kwa kusuasua huku timu zote tatu zikishindwa kutinga fainali.

Timu ya wanariadha ya India ya wanaume ilimaliza katika nafasi ya sita katika kufuzu katika ukumbi wa Lee Valley VeloPark jijini London.

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Wewe ni nani kati ya hawa?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...