Nadia Jamil anasema Kuwekeza katika Afya ya Akili sio tu kwa Waathiriwa

Nadia Jamil alizungumza kuhusu unyanyasaji wa kijinsia na akasisitiza kwamba huhitaji kuwa mwathirika wa kiwewe kama hicho ili kuwekeza katika afya yako ya akili.

Nadia Jamil anaita 'Sumu ya Kiume' katika Tamthiliya 'Kutia Kichefuchefu' f

"Ninazungumza juu yake na ninazungumza juu yake kwa kiburi."

Nadia Jamil ni mmoja wa watu mashuhuri wachache wa Pakistani ambao wamekuwa wakizungumza sana kuhusu unyanyasaji wa kijinsia.

Pia amezungumza waziwazi kuhusu kiwewe chake kinachozunguka unyanyasaji wa kijinsia.

Ndani ya zamani, alifichua kwa ujasiri kwamba alikuwa mwathiriwa katika nyumba yake mwenyewe kwa msaada wa nyumba na kwamba hakuna mtu aliyesikiliza kilio chake cha kuomba msaada.

Hivi majuzi Nadia alionekana kwenye podikasti ya Frieha Altaf na alizungumza kuhusu mada hiyo huku akilaumu jamii kwa kutokuza ufahamu wa kutosha.

Alisema: “Mtendewa mdogo zaidi wa kutendwa vibaya kingono kwa watoto niliyesikia habari zake alikuwa mtoto wa siku tatu huko Dublin au Belfast, sikumbuki.

“Hili si jambo jipya, ugonjwa huu umekuwa ukiendelea kwa karne nyingi.

"Inachukiza kwamba katika siku hizi, hatuna ufahamu. Hatuwezi kuzungumza juu yake.

“Je, mtu yeyote anaweza kuthubutu kuniambia siwezi kuzungumzia kilichonipata nilipokuwa mtoto?

"Ninazungumza juu yake na ninazungumza juu yake kwa kiburi. Ninasema kwa kiburi kwamba hii ilinitokea na licha ya hayo, niangalie.

"Watu hao hawakuweza kuninyang'anya chochote."

Nadia aliangazia #notmyshame, ambayo iliundwa ili kuongeza ufahamu zaidi, na akasema:

"Ninapenda harakati mpya ya Emma #notmyshame kwa sababu ni kama kupeleka harakati ya MeToo kwa kiwango kingine.

“Kwa nini nione aibu? Haikuwa aibu yangu kamwe. Ni aibu inayosababisha hasira ambayo husababisha kujithamini kuvunjika, ambayo husababisha kutojiamini na kutojiamini.

"Huhitaji kuwa umepitia kiwewe cha utotoni na kifungiwe katika mwili wako.

"Sio lazima uwe umepitia jambo lolote la kutisha ili kuwekeza katika afya yako ya akili."

"Dunia sio mahali rahisi. Kuishi si rahisi. Inachosha.

"Ni changamoto na inakuhitaji wakati mwingine kuweka ulinzi. Inakuhitaji wakati fulani kujisalimisha.”

Nadia Jamil aliendelea kusema kuwa ni muhimu kwa mtu kutambua mipaka yake ilipo.

Alitaja njia kadhaa za kuwekeza katika ustawi wako na matembezi yaliyopendekezwa katika asili, likizo ya solo au kuwekeza katika kocha wa maisha.

"Unapompa mtu akili yako inahitaji kuwa mtu anayewajibika na kuwajibika kwa mfumo wa kimaadili, kwa mfumo ulioidhinishwa."



Sana ni mwanasheria ambaye anafuatilia mapenzi yake ya uandishi. Anapenda kusoma, muziki, kupika na kutengeneza jam yake mwenyewe. Kauli mbiu yake ni: "Kuchukua hatua ya pili siku zote sio ya kutisha kuliko kuchukua ya kwanza."





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Unafikiri Taimur anaonekana kama nani zaidi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...