Mubasher Lucman anaishutumu Timu ya Kriketi ya Pakistani kwa Upangaji-Mechi

Mtangazaji mkuu na mwanahabari Mubasher Lucman ametoa madai ya kupanga matokeo dhidi ya timu ya kriketi ya Pakistani.

Mubasher Lucman anaishutumu Timu ya Kriketi ya Pakistani kwa Urekebishaji wa Mechi f

"Tunahitaji kujua kaka yake alipata wapi pesa za gari."

Mubasher Lucman ametoa madai mazito ya upangaji matokeo na timu ya kriketi ya Pakistan.

Alizungumza kuhusu timu na wachezaji mbalimbali wa kiwango cha juu wa kriketi kufuatia kuondoka kwao kwenye Kombe la Dunia la T20.

Katika video ya YouTube, Mubasher alidai kuwa nahodha wa Pakistan Babar Azam alinunua Audi E-Tron yenye thamani ya Sh. Milioni 8 (£226,000).

Alidai kuwa ilidaiwa kuwa zawadi kutoka kwa kaka yake.

Alihoji uwezo wa kifedha wa kaka wa Babar Azam kumudu zawadi hiyo ya gharama kubwa.

Mubasher alidai: “Niliichunguza na kufanya utafiti kuhusu kile ambacho kaka yake anajipatia riziki.

“Niligundua kuwa hafanyi chochote. Alafu alipata wapi hilo gari?

“Tunahitaji kujua kaka yake alipata wapi pesa za gari.

“Hebu tuambie unafanya nini hasa hata ukawa na pesa za kutosha kwa gari.

"Ikiwa wanasiasa wanaweza kuhojiwa kuhusu msururu wao wa pesa, kwa nini wasiwe wanakriketi?"

Alidai kuwa magari hayo, pamoja na viwanja vya DHA, Australia na Dubai, ni matokeo ya wachezaji kupoteza mechi kimakusudi.

Mubasher alidai zaidi kwamba Wahab Riaz, Shahid Afridi na Shaheen Afridi walihusika katika upangaji matokeo wakati fulani katika taaluma zao.

Pia aliwahusisha Inzamam-ul-Haq, Saqlain Mushtaq na Mushtaq Ahmed katika shughuli zinazofanana.

Kulingana na Mubasher, vyanzo vyake vilimwambia kwamba timu ya taifa ilipoteza kwa makusudi dhidi ya USA na India.

Hii inadaiwa ilisababisha wachezaji kujikusanyia mali nyingi, ambazo baadaye zilitumika kununua nyumba nchini Australia na Dubai.

Mubasher aliendeleza madai yake hadi Kombe la Dunia la Kriketi la ODI.

Alidai kuwa vyanzo vyake vilimfahamisha kuhusu wachezaji wanane waliofanya vibaya kimakusudi.

Alishutumu Saya Corporation kwa kuwanyonya wachezaji hao ili kuichafua Bodi ya Kriketi ya Pakistani wakati wa Kombe la Dunia.

Wachezaji hao wameripotiwa kusaini mikataba yenye thamani ya Sh. laki 60 (£17,000) kwa mwezi na kupata ridhaa na ufadhili kwa kushinikiza PCB.

Katika video yake, Mubasher ametaja kuwa Iftikhar Ahmed alimhoji Babar Azam:

“Vipi kuhusu mikataba yetu?”

Kulingana na vyanzo vya Mubasher, Babar aliuliza kwa nini Iftikhar hakuwa ametia saini mkataba kabla ya Kombe la Dunia la ODI.

Iftikhar alimkumbusha kuwa Babar ndiye aliyewazuia kusaini.

Kisha Babar alidaiwa kusema: "Tutaona wakati ujao."

Tukio hili linadaiwa kusababisha mgawanyiko wa makundi na kutoelewana ndani ya timu, na kuathiri timu tangu Novemba 2023.

Babar Azam inadaiwa kuwa iko mbioni kumshtaki Mubasher Lucman kwa kumkashifu.

Wakati huo huo, PCB ilisema: "Tunafahamu kikamilifu maoni haya mabaya. Ukosoaji ndani ya mipaka ya mchezo unakubalika, na hakuna pingamizi kwa hilo.

"Walakini, madai yasiyo na msingi kama upangaji wa matokeo hayawezi kuvumiliwa kwa hali yoyote."

“PCB haina shaka, kwa nini tufanye uchunguzi? Waliotoa tuhuma hizo watoe ushahidi.

“Tumeagiza idara yetu ya sheria kutoa notisi kwa watu kama hao na kudai ushahidi. Ikiwa haitatolewa, tutatafuta fidia kwa kashfa.

"Sheria mpya nchini Punjab inahakikisha kwamba uamuzi utakuja ndani ya miezi sita."

video
cheza-mviringo-kujaza

Ayesha ni mwandishi wetu wa Asia Kusini ambaye anapenda muziki, sanaa na mitindo. Akiwa na matamanio ya hali ya juu, kauli mbiu yake ya maisha ni, "Hata maneno yasiyowezekana naweza".



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Unaangalia sinema za Sauti wakati gani?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...