Mama na Mtoto 'Bahati' kunusurika na Ugonjwa wa Kundi B

Mama wa Leicester na mtoto wake walisema walikuwa na "bahati" kuishi baada ya kuugua sana kutokana na maambukizi ya kundi B.

Mama & Mtoto 'Bahati' kunusurika katika Kundi B Maambukizi ya Strep f

"Baada ya Uma kuzaliwa alikuwa maskini sana"

Mwanamke ambaye alisema alikaribia kufa akijifungua amehimiza NHS kufanya uchunguzi zaidi wa mdudu wa Kundi B Strep (GBS).

Preya aliugua sana kutokana na maambukizi ya bakteria siku chache kabla ya binti yake Uma kuzaliwa.

Alisema kipimo rahisi kingeweza kubaini maambukizi na kumsaidia kuepuka uchungu wa kuzaa ambao pia ulikaribia kupoteza maisha ya mtoto wake.

Preya alisema kuwa yeye na Uma wote walikuwa na bahati ya kunusurika katika sehemu ya upasuaji ya dharura katika hospitali ya Leicester Royal Infirmary mnamo 2021.

Kulingana na mwongozo wa NHS, GBS ilikuwa ya kawaida kwa wanawake wajawazito na mara chache ilisababisha matatizo yoyote.

Inaweza kupitishwa kwa watoto wakati wa leba, hata hivyo haijaribiwi kama kawaida.

Preya sasa anajiandaa kukimbia mbio za London Marathon mnamo Aprili 21, 2024, ili kuongeza ufahamu wa maambukizi na pesa kwa shirika la usaidizi la Kundi B Strep Support.

Alisema: "Sote wawili tulikaribia kufa kwa sababu ya kundi B.

"Maji yangu yalikatika kwa takriban wiki 34 na baada ya siku moja nilianza kuhisi mgonjwa sana. Nilikuwa na homa kali na nilikuwa ndani na nje ya fahamu - ishara za sepsis ya uzazi iliyosababishwa na kundi B strep.

"Sikumbuki mengi juu yake lakini nilikimbizwa kwenye ukumbi wa michezo.

"Baada ya Uma kuzaliwa alikuwa maskini sana na ilibidi apelekwe ICU kwa ajili ya kufufuliwa.

"Ulikuwa wakati wa kutisha sana na hakuna shaka wafanyikazi wa ajabu wa hospitali waliokoa maisha yetu.

"Uma sasa ni msichana mdogo mwenye furaha, mwenye afya njema na anayestawi lakini najua jinsi ilivyokuwa karibu kwetu sote wakati huo."

Amekuwa akitafiti kundi B kwa sababu hakutaka familia zingine zikabiliane na kiwewe ambacho familia yake ilifanya.

Preya aliendelea:

"Niligundua kulikuwa na jaribio rahisi na la bei nafuu la swab na ninataka hiyo iwe sehemu ya utunzaji wa kawaida."

"Unaweza pia kuifanya kwa faragha.

"Utafiti umeonyesha watu weusi na Waasia wanakabiliwa na kiwango cha juu cha kundi B kwa hivyo ni muhimu wakapime.

"Tunapoteza watoto wengi kwenye kundi B na ni jambo ambalo linatibika na linaweza kuzuilika."

Preya tayari amepitisha lengo lake la kuchangisha pauni 2,500, na kuongeza:

“Ninatazamia sana mbio za marathon. Ninashukuru sana bado niko hapa kuifanya na Uma amefurahishwa sana nayo.”



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Ni neno lipi linaloelezea utambulisho wako?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...