Monisha Ajgaonkar kuhusu Upigaji Picha, Uigizaji & LGBTQ+

Katika mahojiano haya ya kipekee, tulizungumza na kampuni ya ubunifu ya Mumbai, Monisha Ajgaonkar, ambaye anachanganya sanaa, uanaharakati na ushirikishwaji.

Monisha Ajgaonkar kuhusu Upigaji Picha, Uigizaji & LGBTQ+

"Ilikuwa ya moyo na chungu kufanya"

Msanii mwenye sura nyingi, Monisha Ajgaonkar huvaa kofia nyingi na neema isiyo na nguvu inayokuacha ukiwa na mshangao.

Kuanzia wakati unapokutana naye, mzaliwa wa Mumbai anaonyesha aura ya joto na uchangamfu, sura yake isiyo ya kawaida iliyopambwa na tatoo zinazosimulia hadithi za adventures na tamaa zake.

Lakini si sura yake tu inayovutia; ni kujitolea kwake kwa ufundi wake na dhamira yake isiyoyumba katika kuleta mabadiliko.

Kama mwanzilishi wa The Photo Diary, Monisha Ajgaonkar amejitengenezea niche kwa mtindo wake wa hiari na wazi.

Kipaji chake hakijatambuliwa, na hivyo kumfanya kuwa Mpigapicha Bora wa Candid (Mumbai) mnamo 2019 na kutambuliwa katika Tuzo za Uwezeshaji za Wanawake Maarufu zaidi za India huko Delhi.

Lakini safari yake haiishii nyuma ya lenzi.

Akiendeshwa na ubunifu wake usio na kikomo na hamu ya kuvunja vizuizi, ameingia katika ulimwengu wa kutenda kwa ujasiri unaoakisi falsafa yake ya maisha.

Kujitosa kwake katika kipindi cha Runinga cha Marathi, Jau Bai Gaavat, ilionyesha haiba yake isiyoweza kukanushwa kwenye skrini.

Hata hivyo, juhudi za kisanii za Monisha zinaenea zaidi ya mng'aro na uzuri wa showbiz.

Kama mwanaharakati wa LGBTQ+, anatumia jukwaa lake kukuza sauti na kutetea kujumuishwa na uwakilishi.

Kupitia kazi yake katika filamu kama vile Mazhe Pan Lagna Hohil na Upendo. Hakuna mipaka, Monisha kwa ujasiri anachunguza mada za upendo na utambulisho, itikadi potofu zenye changamoto na kusherehekea utofauti.

Lakini labda kinachomtofautisha Monisha ni imani yake isiyoyumba katika uwezo wa sanaa kuleta mabadiliko.

Iwe kupitia warsha, kampeni za matangazo, au filamu hali halisi, amejitolea kutumia kipawa chake kuinua jumuiya yake.

Monisha Ajgaonkar anapoweka malengo yake kwenye ulimwengu wa OTT na mfululizo wa wavuti, yeye hufanya hivyo kwa madhumuni wazi.

Anataka kuonyesha wahusika wa maana na wa kweli ambao huvutia hadhira na kuweka njia kwa ajili ya siku zijazo jumuishi zaidi.

Kwa hivyo, DESIblitz alifurahi kuzungumza na msanii huyo kuhusu safari yake ya ajabu na umuhimu wa kazi yake.

Ni nini kilikufanya ubadilike kutoka upigaji picha hadi showbiz?

Monisha Ajgaonkar kuhusu Upigaji Picha, Uigizaji & LGBTQ+

Kuwa mpiga picha wa harusi imekuwa ndoto ya kweli, kunasa matukio na kumbukumbu za maisha kwa familia.

Kampuni yangu, The Photo Diary, bado wanafanya harusi - huo ndio mkate wetu na siagi.

Nilikuwa najihisi sijakamilika maishani lakini mnamo 2023, siku yangu ya kuzaliwa, nilipata barua pepe ya kuigiza video ya muziki.

Nilidhani kwa nini usijaribu?

Wakati wa risasi, nyota mwenza na mkurugenzi walifurahiya kazi yangu.

Nilifikiri kwa nini nisijifunze zaidi hivyo nikaanza kujiunga na warsha sana.

Nilianza kupata majaribio na nilipata mapumziko yangu ya kwanza ya TV ndani ya miezi miwili kwa kipindi cha ukweli kwenye Zee Marathi.

Kando na hayo, nilikuwa nikifanya matangazo na ukaguzi wa kazi zingine.

Katika siku zijazo, ninapanga kujiunga na warsha na madarasa zaidi ili kuboresha. Kama mwigizaji, lazima uendelee kujifunza kila siku.

Kando na hili, nimekuwa nikifanya kazi kwenye tamthilia, ambayo imekuwa moja ya miradi yangu kwa miaka mitatu/mine iliyopita.

Natumai hii itaanza hivi karibuni!

Nilihisi wasanii wachache wasagaji wanakuja lakini bado hauwaoni kwenye skrini sana. Nilifikiri nitajitolea na kufanya niwezavyo kama mwigizaji wa jinsia moja.

Kwa hivyo, nadhani nikiangalia nyuma juu yake, nilitaka kuwakilisha jamii yangu iwezekanavyo katika sanaa tofauti. 

Je, majukumu yako yataboresha vipi mwonekano wa jamii ya wajinga?

Nimetengeneza filamu fupi, video za muziki, video za uhuishaji na filamu za hali halisi kwenye jumuiya yangu.

Katika mbili kati yao, nilitenda na nilikuwa na ujumbe wazi sana katika hadithi zote.

Sikuzungumza tu juu ya kutoka, lakini pia nilitoa mwanga juu ya kusherehekea safari ya queers na upendo.

"Natumai kwa sura yangu na mtindo wangu, nitacheza wahusika wa ajabu zaidi na wa moja kwa moja."

Kwa sababu ninahisi kama ikiwa watu wa moja kwa moja wanaweza kucheza wahusika wa ajabu, basi kwa nini watu wa kejeli hawawezi kucheza wahusika moja kwa moja.

Nadhani yote inategemea maandishi na nyumba ya uzalishaji, na vile vile unafanya kazi naye.

Ninataka kufanya kazi na Zoya Akhtar, Reem Sengupta, Loudmouth Ad Agency na wengine wengi ambapo wahusika wangu wanafaa jukumu hili.

Je, uzoefu wako wa kibinafsi umeathiri vipi miradi yako?

video
cheza-mviringo-kujaza

Mazhe Pan Lagna Hohil ilifanyika wakati wa kufunga.

Nilihisi chini sana na nilitaka kutengeneza na kuunda kitu.

Kwa hivyo, nilizungumza na wakurugenzi, Chandrashekhar na Raunaq, kuuliza ikiwa mawazo yangu yanaweza kufanywa kuwa kitu.

Walipendekeza tuzungumze kuhusu safari yangu na kuwasilisha filamu kwenye tamasha.

Nilizungumza juu ya maisha yangu na nilizungumza na baba yangu ili kusikia maoni yake juu yangu na mtindo wangu wa maisha.

Ilikuwa ya moyo na chungu kufanya.

Hatukuwahi kufikiria kwamba tungeshinda tuzo nyingi hivyo. Nilitokwa na machozi. 

Pia, Upendo. Hakuna mipaka iko karibu na moyo wangu.

Akiwa mpiga picha wa harusi, hakuna mtu aliyekuwa ametengeneza matangazo au video za dhana ambazo zilihusisha wasagaji wakware. 

Filamu hiyo fupi ilitengenezwa mwaka wa 2018 na ilihusu jinsi mama ya bibi harusi anavyomfurahia lakini hawezi kuwa pale kwa ajili ya harusi yake. 

Ni changamoto zipi wanakumbana nazo wasanii wakware wasagaji kwenye tasnia?

Kwa kusema ukweli, ninahisi kila mtu anakubali sasa.

Tupo, tulikuwepo hapo awali pia, na sasa sauti zinasikika kwa sauti kubwa na wazi.

Bidhaa nyingi zinaunga mkono wasanii wa jinsia moja, lakini tunahitaji kuona hilo katika sanaa na vyombo vya habari vya kawaida.

Mimi pia ninajifunza. Kwangu mimi, imekuwa miezi saba ya kuelewa jinsi tasnia ya burudani ilivyo.

Nilipoteza majukumu machache ya filamu na nimebadilishwa katika matangazo dakika iliyopita. Lakini, ninahisi kama kila siku, unapaswa kuwa na uso wa ujasiri na kuendelea kusukuma.

"Haki za kisheria kwa kuondoa 377 ni jambo moja ambalo limetokea kwa kiwango kikubwa.

Kukubalika kwa kijamii pia kunabadilika na ninahisi kama baada ya kufuli, watu wengi walijua zaidi juu ya jamii zingine.

Lakini, kuna kazi zaidi ya kufanywa na tunapaswa kuendelea kupigana.

Kupitia wanasheria wa jamii, utetezi, sanaa yetu, elimu yetu, na ujuzi wa kupitisha, tunapaswa kueneza ujumbe wetu kwa watu.

Je, sanaa yako imetumikaje kama jukwaa la uwezeshaji?

Monisha Ajgaonkar kuhusu Upigaji Picha, Uigizaji & LGBTQ+

'Ikiwa unaamini katika sanaa yako, itatambuliwa bila kujali jinsia, umri na jinsia.'

Kwangu, nukuu hii inamaanisha kila wakati unahitaji kuamini silika yako.

Kwa mfano, nina umri wa miaka 30 sasa na sikuwahi kufikiria ningeingia kwenye uigizaji.

Ninahisi kama kila kitu kinaweza kueleweka kwa sanaa. Kuwa na msanii, ninataka kujishughulisha kufanya mambo mengi, kujifunza, kuishi, na kufurahia maisha.

Kama msagaji wa ajabu, sikuwahi kufikiria ningeweza kufanya hivi na inafanyika. Na sitaacha.

Nataka mimi na sanaa yangu kuhamasisha watu. Bila kujali wewe ni nani, jinsia yako, umri, na sura, kuna mambo mengi unayoweza kufikia maishani.

Jukumu lako katika 'Misingi ya Urembo Inayosambaratika' ya Njiwa ilikuongezea vipi kuvunja vizuizi?

Si rahisi kuwa shoga nchini India.

Ilinibidi kuvunja uhusiano na watu wangu ambao waligundua juu ya ujinsia wangu baada ya kusoma makala katika gazeti maarufu ambapo nilikuwa nimetoa maoni yangu kuhusu haki za LGBTQ.

Pia, nilifiwa na mama yangu mapema sana, na baba yangu hakuwa tayari kunisaidia.

Nililelewa katika mazingira ya familia ambapo sikupata upendo wowote, lakini mara kwa mara nilikosolewa kwa kuwa mnene kupita kiasi na kutokuwa na uke.

"Shule haikuwa njia ya keki pia, sikuwa na marafiki wowote kwa sababu ya sura yangu."

Mambo yalibadilika nilipoenda chuo kikuu, nilipoteza karibu kilo 25, na ingawa hii inaweza kuonekana kuwa ya kawaida, watu walianza kuniona kwa mtazamo tofauti. 

Pia niliamua kutumia ujuzi wangu wa kitaaluma kwa matumizi mazuri na kuonyesha changamoto za jumuiya ya wasagaji nchini India.

Kuwa katika kampeni kuliendeleza utofauti na ninahisi wanawake wanaweza kunihusu na kunitambulisha.

Iliruhusu watu kuona kwamba sio tu wanamitindo wote wembamba wenye uso mweupe katika burudani.

Lakini pia ilisisitiza jinsi zaidi ya ujumuishaji huu unahitaji kufanywa na chapa kubwa. 

Je, unaamini vipi upigaji picha na usimulizi wa hadithi za sinema?

Monisha Ajgaonkar kuhusu Upigaji Picha, Uigizaji & LGBTQ+

Katika upigaji picha, nilipiga mfululizo wangu wa kwanza 'Unmasked' ambao ulikuwa hadithi kuhusu wanandoa wa kitambo ambapo mpenzi mmoja yuko chumbani na mwingine anamwomba akiri waziwazi.

Mfululizo wangu wa 'Blossom', ambao nilipiga na Sushant Divgikar, ulikuwa karibu kutoka na jamii kukubali hili.

Hii ilikuwa muhimu sana kwa sababu iliruhusu watu kuona kwamba upigaji picha ni juu ya kusimulia hadithi bila maneno, ambayo ni ngumu sana.

Yote ni kwa hisia na wahusika waliopangwa kwamba hadithi katika picha zinaweza kupatikana.

Ingawa katika kuigiza, ninahisi unahitaji kuelewa kikamilifu mhusika na historia unayoigiza.

Lazima uonyeshe hisia nyingi katika mazungumzo, utoaji, na kujieleza. 

Wote wawili ni wa ajabu katika kile wanachofanya na wanaweza kuwasilisha hadithi nyingi na uhusiano.

Lakini, ninatumai hadithi nyingi zaidi za kitambo zinaonekana kwenye majukwaa makubwa zaidi na hatuonekani tu kama vikundi vya usuli. 

Je, ni masimulizi ya aina gani unatarajia kuchunguza katika siku zijazo?

Kweli, niko wazi kwa majukwaa ya OTT na mfululizo wa wavuti. 

Ninapenda kazi ya Zoya Akhtar kwa hivyo ni ndoto yangu kuwa katika mojawapo ya miradi yake.

Lakini, nataka sisi (wajinga/wasagaji) tuonekane kuwa wahusika muhimu na wa maana, sio tu kuonekana kwenye skrini tukiwa na uhusiano wa kimapenzi. Unyanyapaa huo bado upo.

"Ninatumai kuigiza sana katika matangazo pia, na vile vile filamu zingine za LGBTQ+."

Katika kuhitimisha mazungumzo yetu na Monisha Ajgaonkar, inakuwa wazi kabisa kwamba safari yake inahusu kuleta mabadiliko ya maana.

Kujitolea kwa Monisha kwa ufundi wake, iwe kupitia upigaji picha wake wa kuvutia, maonyesho kwenye skrini, au uanaharakati wake usiobadilika, unachochewa na imani ya kina katika uwezo wa uwakilishi.

Mwishowe, Monisha Ajgaonkar sio msanii tu; yeye ni kichocheo cha mabadiliko, nguvu ya mema, na msukumo kwetu sote. 

Tazama zaidi kazi zake hapa



Balraj ni mhitimu mwenye nguvu wa Uandishi wa Ubunifu MA. Anapenda majadiliano ya wazi na matamanio yake ni usawa wa mwili, muziki, mitindo, na mashairi. Moja ya nukuu anazopenda ni "Siku moja au siku moja. Umeamua. ”

Picha kwa hisani ya Monisha Ajgaonkar.

Video kwa hisani ya YouTube.




Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Unafikiria nini, India inapaswa kubadilishwa jina na kuwa Bharat

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...