Kuharibika kwa Mimba: Kutoa Wakati wa Kuomboleza na Uponyaji

Kuharibika kwa ndoa kunaweza kuumiza sana. Tunachunguza kwa nini ni muhimu kwamba wanawake wa Desi wape muda wa kuomboleza, kuponya na kuhuzunika.

kuharibika kwa mimba - f

"Nilihisi kufa ganzi kwa ujuzi wa kile kinachoweza kuwa."

Kuharibika kwa ndoa ni kawaida kuliko vile watu wengi wanavyofikiria, pamoja na jamii ya Asia Kusini.

Inakadiriwa kuhusu Mimba 1 kati ya 8 itaishia kuharibika kwa mimba.

Kuharibika kwa mimba inaweza kuwa uzoefu wa kuvuta kihemko na mwili kwa wanawake. Kwa hivyo, ni muhimu kutoa wakati wa kuomboleza na uponyaji.

Wanawake wanaweza kuwa na hisia za mshtuko, hasira na hatia. Hii ni ingawa idadi kubwa ya utoaji mimba hausababishwa na chochote mama amefanya.

Kwa hivyo basi, kwa nini wanawake wa Desi hawapewi uelewa na msaada? Kwa nini wanaambiwa "wakae chanya" na "jaribu tu nyingine"?

Katika nyumba nyingi za desi, wanawake ndio hubeba lawama kwa msiba wowote wakati wa ndoa. Kwa sehemu, hii ni kwa sababu ya tamaduni za dume dume ambapo wanaume ni bora na ushirikina unashinda.

Kwa hivyo, wanawake wengi wa Desi huchagua kutozungumza wazi juu ya upotezaji wao. Wanahuzunika kimya kimya.

Wanawake wengine wa Desi wanaogopa kushiriki habari mbaya na familia na marafiki. Mara nyingi hawataki kulaumiwa au kuhukumiwa kwa tabia zao wakati wa ujauzito.

Walakini, hii kwa kusikitisha husababisha wanawake kushindana na maumivu ya mwili na akili peke yao.

Kupoteza matumaini na ndoto kunaweza kutokea baada ya kuharibika kwa mimba kulingana na Chama cha kutoteleza. Msaada unahitajika, lakini wenzi wanaweza kuogopa sana kuomboleza kwa nje.

Je! Sisi kama jamii tunawezaje kuhimiza huruma na kuwapa watu muda wa kuhuzunika na kuomboleza bila hukumu?

Umuhimu wa Kuhuzunika

Kuharibika kwa mimba_ Kutoa Wakati wa Kuomboleza na Kuponya - Umuhimu wa Kuhuzunika

Wazazi wanaotarajia wanaweza kufurahiya uthibitisho wa ujauzito. Wanaanza kuibua jinsi maisha yao ya baadaye yatakavyokuwa sasa wanapata mtoto.

Kwa hivyo, ni muhimu kuomboleza kuharibika kwa mimba kwa sababu ya matumaini na ndoto zilizopotea.

Baada ya kuteseka kupoteza mtoto, inachukua wiki kwa mwili wa mwanamke kupona. Kwa kuongezea, mhemko wa mtu lazima pia uwe katika machafuko.

Madaktari na wakunga wanaweza kuzingatia hali ya mwili ya upotezaji lakini wanaweza kujiepusha na upande wa kihemko.

Walakini, ni muhimu kuhuzunika kama maumivu ya kufiwa inaweza kukufanya ujisikie umetengwa.

Wengi wamegundua kuwa kuzungumza na marafiki na familia imeonyesha kuwa hauko peke yako. Wengine karibu na wewe wanaweza kuwa wamepata hasara kama hiyo.

Mshtuko, huzuni, unyogovu, uchovu, na hali ya kutofaulu zote ni hisia zinazoeleweka.

Inaweza kuonekana kuwa kila kitu ulichokiota kimechukuliwa. Watu wanahitaji muda wa kuomboleza kulingana na kile kinachoweza kuwa maendeleo.

Kuomboleza sio kusahau. Wala sio kuzama kwa machozi.

Kuhuzunika kiafya husaidia kukumbuka umuhimu wa kupoteza-lakini kwa hali mpya ya amani, badala ya kuumiza maumivu ambayo wazazi wanaotarajia wanaweza kupata.

Kila mtu hupata mchakato huu wa maombolezo tofauti. DESIblitz alizungumza na wanawake wawili ambao walishiriki uzoefu wao wa kibinafsi na sisi.

Farah Malik

Kuharibika kwa mimba_ Kutoa Wakati wa Kuomboleza na Kuponya - farah

Farah Malik * ni mpokeaji mwenye umri wa miaka 29 kutoka Manchester. Mwisho wa 2019, alipata ujauzito na mtoto wake wa tatu na akafurahi.

Wote yeye na mumewe walifanya kazi wakati wote kumudu gharama zao za kifamilia.

Walakini, wakwe za Farah hawakuelewa kabisa hii na waliona anapaswa kuwa nyumbani, sio kuinua kidole wakati wa ujauzito.

Kwa hivyo inaeleweka kuona ni kwanini Farah alihisi aibu na watu wa nje wakati alipopata ujauzito. Anakumbuka wasiwasi wake wa mwanzo:

“Mwanzoni, sikutaka kumwambia mtu yeyote. Walifikiri nilikuwa nikifanya sana, nikifanya kazi siku tano kwa wiki.

“Ilikuwa ni hatia kwa sababu tayari nina watoto wawili wazuri. Nilikuwa na wasiwasi wangeondoa maumivu yangu kwa sababu tayari nimepata kile nilichokuwa nikitaka - kwanini kisukume? ”

Wakati Farah alipoteza mtoto wake wa tatu, hata hakuwaambia marafiki zake kwa muda:

"Nilifikiri nitakuwa nikiwalemea wapendwa wangu na huzuni yangu."

Ingawa, kuweka hisia zake za kweli ndani ilimaanisha alienda mahali pa giza sana. Hivi karibuni, Farah alishuka moyo na alijitahidi kufanya kazi za kila siku:

“Mume wangu kimsingi alinilazimisha kuonana na daktari - ulikuwa uamuzi bora zaidi.

"Bado ninakumbuka wakati nilipopoteza mtoto wangu."

Ingawa, Farah anahisi anashughulika vizuri zaidi sasa. Ni wazi kwamba kuzungumza juu ya upotezaji na kutafuta ushauri wa matibabu kulisaidia kumponya Farah.

Matakwa yake tu? Kwa mtazamo wa nyuma, Farah anasema asingefunga hisia zake.

Badala yake, anafikiria kuzungumza na wengine ambao walikuwa wamepitia hali kama hizo kungemsaidia kushughulikia hisia zake haraka.

Shanta Chowdhury

Kuharibika kwa mimba_ Kutoa Wakati wa Maombolezo na Uponyaji - shanta

Shanta Chowdhury *, mshauri wa miaka 27 kutoka Greater London alipata kuharibika kwa mimba na ujauzito wake wa kwanza.

Baada ya miezi mitatu ya kwanza, Shanta aliwaambia kila mtu kuwa alikuwa mjamzito, akihakikisha wako katika "eneo salama."

Walakini, katika uchunguzi wiki moja baadaye, daktari alipata hali ya kromosomu. Mara tu baada ya hii ilisababisha kuharibika kwa mimba.

Shanta aliachwa akiumia wakati alielezea:

“Ingawa mimi ni mshauri, hakuna mafunzo yoyote ambayo yangeweza kuniandaa kwa kazi hiyo.

"Hatukutarajia tu na tulikuwa tumeambia kila mtu."

Walakini, badala ya kuteseka kimya, Shanta aliamua kutangaza upotezaji kama vile alivyotangaza furaha yake.

Kwa bahati nzuri, hii ilimsaidia kweli kuomboleza kwani msaada aliopokea ulikuwa mkubwa:

“Chini ya dakika kumi baada ya kuchapisha juu ya hasara yetu, mwenzangu alinipigia simu. Sikujua kamwe juu ya kuharibika kwa mimba yake mwenyewe. Aliniambia kuwa unatambua watu wengi wako kwenye kilabu kimoja. ”

Kuwa wazi juu ya upotezaji wake ilimaanisha kuwa alikuwa karibu na watu:

"Nilikuwa katika ulimwengu wangu mdogo kabla ya kuharibika kwa mimba yangu lakini nimekuwa msikilizaji bora.

"Sasa mimi ni mtu mwenye huruma zaidi."

Kilichompata Shanta ni kujua kuwa hakuwa peke yake katika maombolezo yake.

Kwa kuongezea, ilitoa faraja kujua kwamba wakati hatasahau kamwe, atapona na labda hata kupata mtoto mwingine.

Kuruhusu Wanaume Kuhuzunika Mimba

kuharibika kwa mimba - wanaume wanateseka

Ni muhimu kuelewa jinsi kuharibika kwa mimba kunaathiri wanaume pia.

Katika tamaduni za Desi, wengi hukaa kimya juu ya kuharibika kwa mimba au kuficha hisia. Wanafanya hivyo kwa kuhamasisha watu "wasali tu" au "kuwa na maoni mazuri."

Kwa bahati mbaya, hii inatuma ujumbe kwamba wanaosumbuliwa hawapaswi kuongea. Hitaji hili la kuonyesha nje ya nguvu huhisiwa sana na wanaume wengi, ikizingatiwa wazo la uanaume wenye sumu.

Walakini, ni muhimu zaidi kuwa wanaume wanaruhusiwa kuomboleza bila kujificha. Shiv Nahar, mshauri wa miaka 32 kutoka Glasgow alitaja changamoto zake kama mtu huyo:

“Ilikuwa ngumu kumtazama mke wangu akiteseka sana. Sikuweza kufanya chochote kumsaidia.

"Ni changamoto kuwa mwanamume - nilitaka kuwa na nguvu kwa ajili yake lakini pia nilifadhaika na kufadhaika."

Wapi kupata msaada:

  • Chama cha kuoa Mimba huunga mkono watu ambao wamepoteza mtoto. Wana laini ya msaada (01924 200 799).
  • Mtandao wa Marafiki wenye Huruma ni kikundi cha msaada kwa kumhuzunisha mtoto wako.
  • Utunzaji wa Msiba wa Cruse husaidia watu kuelewa huzuni yao na kukabiliana na hasara.
  • saygoodbye.org pia hutoa huduma ya kufiwa.
  • Sanduku la Upinde wa mvua la Willow linalenga kusaidia wanawake na familia zinazopata ujauzito, kufuatia kupoteza kwa kuharibika kwa mimba, kuzaa mtoto mchanga au kifo cha watoto wachanga.

"Nilihisi kufa ganzi kwa kujua nini kingekuwa."

Wakati wanaume hawapati mabadiliko ya homoni au hali halisi ya ujauzito, bado wanapata hasara.

Kwa hivyo, wao pia wanahitaji kuhuzunika ili kuishi kwa amani na kukabiliana na hasara ya ghafla.

Kwa Devinder Singh *, mtaalam wa macho mwenye umri wa miaka 28 kutoka London, kwa mfano kukumbuka mtoto wake ambaye hajazaliwa ilikuwa msaada:

“Mimi na mke wangu tuliunda kumbukumbu ndogo nyumbani kwetu. Kilikuwa kipande cha mchoro kilichoashiria kupoteza kwetu. "

Kuona hii kila siku kwa wengine inaweza kuwa ukumbusho usiohitajika. Ingawa, kwa Devinder na mkewe hii iliwaruhusu kukabiliwa na kuharibika kwa mimba yao na wasione haya:

"Mtoto wetu sio janga lililofichika ambalo tunazunguka-zunguka - hasara ni sehemu yetu."

Kujaribu kuweka uso jasiri kila wakati kunaweza kudhuru kwa muda mrefu.

Kwa kuwa wazi na waaminifu, wanaume wengi wanaweza kuomboleza pia. Kupata mtandao sahihi wa msaada ni faida sana.

Kuvunja Utamaduni wa Ukimya karibu na ndoa za ndoa

Kuharibika kwa mimba_ Kutoa Wakati wa Kuomboleza na Kuponya - Kuvunja Utamaduni wa Ukimya

Kusafisha mada ya kuharibika kwa mimba chini ya zulia katika jamii ya Asia Kusini ni kawaida sana.

Kukaa kimya kunaweza kusababisha shida za muda mfupi na za muda mrefu. Tamaduni za Desi mara nyingi hazijibu upande wa afya ya akili ya kuharibika kwa mimba ikilinganishwa na upande wa mwili.

Hii inaweza kuwafanya watu wengi wahisi kuwa hawana la kufanya zaidi ya kuvumilia kwa ukimya.

Je! Wanawake wa Desi walikula chakula kizuri? Je! Alikuwa akiomba? Je! Kuna mtu alimlaani?

Unyanyapaa unaohusishwa na kuharibika kwa mimba katika kaya za Desi unahitaji kumaliza. Msaada unaweza kupunguza hisia ya hatia, ambayo ni jambo ambalo hakuna mwanamke anayehitaji baada ya kupoteza mtoto.

Licha ya asili ya mwiko ya kuharibika kwa mimba, Desi celebrities wamevunja utamaduni huu wa ukimya.

Kwa mfano, mwigizaji wa Pakistani Sana Askari alizungumzia juu ya kuharibika kwa mimba zake mbili.

Sana alisema kuwa hakuwa na shida yoyote iliyosababisha kuharibika kwa mimba. Alikataa kulaumiwa.

Bila kujali, ikiwa mtu ni mapema au amechelewa wakati wa ujauzito wakati wanaharibika, wanahitaji kuomboleza na kupona kutokana na matumaini na ndoto zao.

Wanawake wa Desi lazima wape wakati wa kuomboleza na uponyaji.

Kuunda nafasi salama ya kuomboleza ni muhimu katika kutokomeza unyanyapaa unaohusishwa na kuharibika kwa mimba, mara moja na kwa wote.

Shanai ni mhitimu wa Kiingereza na jicho la kudadisi. Yeye ni mtu mbunifu ambaye anafurahiya kushiriki mijadala yenye afya inayozunguka maswala ya ulimwengu, ufeministi na fasihi. Kama mpenzi wa kusafiri, kauli mbiu yake ni: "Ishi na kumbukumbu, sio ndoto".

Picha kwa hisani ya Unsplash na Pexels

* Majina yamebadilishwa kwa kutokujulikana