Wenzi wa Ndoa wamepigwa marufuku Kuwa Pamoja kwa Kuzaliwa Mtoto wa Kwanza

Ofisi ya Mambo ya Ndani imewazuia wenzi wa ndoa kuwa pamoja kwa ajili ya kuzaliwa kwa mtoto wao wa kwanza, kutokana na siku chache zijazo.

Wenzi wa Ndoa wamepigwa marufuku Kuwa Pamoja kwa Kuzaliwa Mtoto wa Kwanza f

"Tuko katika hali ya mshtuko."

Wanandoa wamekatazwa na Ofisi ya Mambo ya Ndani kuwa pamoja kwa ajili ya kuzaliwa kwa mtoto wao wa kwanza, kutokana na siku chache.

Farzana Miah, anayeishi Southall, ni raia wa Italia ambaye amepewa likizo chini ya mpango wa makazi wa Umoja wa Ulaya (EUSS) na Ofisi ya Mambo ya Ndani.

Alikutana na Mohammed Mushraf baada ya kuja Uingereza kusoma.

Wanandoa hao walioana Mei 2021 na mtoto wao anatarajiwa Machi 28, 2022.

Mohammed aliomba likizo ili abaki kama mshirika wa mtu aliye na EESS.

Wakati wa maombi hayo, wenzi hao walikuwa kwenye uhusiano lakini ilibidi waahirishe mara kwa mara mipango yao ya harusi kutokana na janga la Covid-19.

Maafisa walithibitisha kwamba walilazimika pia kungoja Ofisi ya Nyumbani kuthibitisha kuwa uhusiano wao ulikuwa halali kabla ya ndoa hiyo kuendelea.

Mohammed alipokea cheti cha maombi, ambacho kilimpa haki ya kufanya kazi, kusoma na kukodisha mali wakati maombi yake yakizingatiwa, Julai 3.

Pia ilieleza kuwa walio na cheti hiki wanaweza "kusafiri ndani na nje ya nchi bila kuthibitisha hali yako kwani maelezo yako yatakaguliwa kiotomatiki".

Kulingana na haya, wanandoa hao walisafiri kwenda India mnamo Novemba 2021 kutembelea familia ya Mohammed kabla ya mtoto kuzaliwa.

Lakini Muhammad alipojaribu kurudi Uingereza na mkewe, uhamiaji maafisa walimzuia kupanda ndege kwa sababu hakuwa na stakabadhi husika, kama vile kadi ya makazi.

Farzana baadaye alilazimika kurudi Uingereza peke yake.

Mnamo Februari 10, 2022, Ofisi ya Mambo ya Ndani ilikataa ombi lake, ikitaja kushindwa kutoa ushahidi wa kutosha kwamba alikuwa “mwenzi wa kudumu” wa mke wake wakati wa kutuma ombi hilo.

Kwa kawaida, ushahidi huu huwa na majina yote mawili ya wanandoa kwenye bili za matumizi au makubaliano ya ukodishaji.

Hata hivyo, kwa sababu wanandoa hao ni Waislamu, hawakuwa wameishi pamoja kabla ya ndoa yao.

Wakili wao, Naga Kandiah amewasilisha rufaa ya dharura ambayo anatumai inaweza kusikilizwa kabla ya mtoto kuzaliwa.

Farzana alisema: “Tuko katika hali ya mshtuko.

"Isingekuwa kwa kile kilichoelezwa kwenye cheti cha ombi la Ofisi ya Nyumbani kuhusu kuwa na haki ya kusafiri, hatungewahi kusafiri kwenda India.

"Nimeomba Ofisi ya Nyumbani kuruhusu mume wangu awe pamoja nami kwa ajili ya kuzaliwa kwa mtoto wangu, lakini sidhani kama tunaweza kuyeyusha mioyo yao."

Mohammed, ambaye bado yuko India, alisema: “Ninahisi kuvunjika.

“Tumejaribu tuwezavyo kuwa pamoja, lakini sijui ni nini kingine tunaweza kufanya.

"Nataka kuwa katika chumba cha kujifungulia na mke wangu ili kumsaidia lakini niko hoi kwa sababu ya Ofisi ya Nyumbani."

Bw Kandiah alisema: “Huu ni mfano mkuu wa mtu ambaye alipotoshwa na maneno ya cheti chake.

"Imesababisha kutengana kwa familia hii, kwa ubishi, moja ya nyakati ngumu zaidi katika maisha yao, kuzaliwa kwa mtoto wao wa kwanza."

Msemaji wa Ofisi ya Mambo ya Ndani alisema: "Kulingana na makubaliano ya kujiondoa, mtu anayeomba kukaa Uingereza kama mshirika wa kudumu wa raia wa Umoja wa Ulaya kwa ujumla atahitaji kuthibitisha, kwa ushahidi, uhusiano huo ulikuwa wa kudumu kufikia 31 Desemba 2020 na unaendelea.

"Ikiwa ombi limekataliwa, mwombaji ana siku 14 kutoka tarehe ya uamuzi wa kuwasilisha rufaa, au 28 ikiwa nje ya Uingereza."



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unapendelea muziki gani wa AR Rahman?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...