Mwanaume aliagizwa kulipa £1m baada ya kuwalaghai wanandoa Wazee

Mwanamume mwenye umri wa miaka 40 ameagizwa kulipa karibu pauni milioni 1 baada ya kuwalaghai wanandoa wazee pesa zao za kuokoa maisha.

Mwanaume Aagizwa Kulipa Pauni Milioni 1 baada ya kuwalaghai Wanandoa Wazee

"Uharibifu wa kifedha ulikuwa wa janga."

Mohammed Arshad Ajmal, mwenye umri wa miaka 40, wa Ilford, London, ameagizwa kulipa karibu pauni milioni 1 baada ya kuwalaghai mume na mke wazee pesa zao za akiba.

Ajmal alihukumiwa kwa mara ya kwanza kifungo cha miaka minane jela katika Mahakama ya Taji ya Bournemouth, Julai 31 2020.

Ajmal alikiri mashtaka saba ya ulaghai kwa uwakilishi wa uongo na makosa 14 ya kubadilisha na kuhamisha mali ya uhalifu.

Kisha alirejea katika mahakama hiyo hiyo mnamo Ijumaa, Novemba 5, 2021, kwa ajili ya kusikilizwa kwa Sheria ya Mapato ya Uhalifu (POCA).

Ajmal alikuwa ameshtakiwa kuhusiana na kile kilichojulikana kama kashfa ya simu ya 'kisasa na ya kina' wakati wa taratibu za mahakama.

Alikuwa amejifanya polisi kuiba pauni 845,000 kutoka kwa wastaafu, wote wakiwa na umri wa miaka 70, akiwaacha na £187 tu katika akaunti yao ya akiba.

Kisha walilazimishwa kuuza zao BMW ili kuwapa ufikiaji wa pesa za dharura.

Walakini, kwa kuwa vitendo vyao vilikiuka sheria za ushuru, wawili hao pia walipigwa na mswada mkubwa wa ushuru wa pauni 124,000.

Korti ilisikia kwamba waathiriwa waliwasiliana kwa mara ya kwanza na Ajmal mnamo Agosti 15, 2019.

Alidai kuwa yeye ni 'DS Richard Clements kutoka Cybercrime at Westminster Police' na kuwaambia kuwa maelezo yao ya benki yalikuwa yameibiwa.

Ajmal akawapa maelezo na namba za vitambulisho ili kuwaaminisha kuwa alikuwa polisi wa kweli.

Aliwashawishi kuhamisha pesa zao kwa "akaunti salama iliyolindwa".

Kwa muda wa wiki kadhaa wenzi hao walihamisha pesa na kubadilisha fedha kuwa dhahabu, na kupanga makusanyo kwa ajili ya 'polisi' kupitia 'wakala maalum wa kutuma ujumbe.'

Ajmal aliwaambia angewatembelea yeye binafsi ili kuwapa maelezo ya akaunti zao mpya, kadi mpya na vitabu vya hundi mnamo Oktoba 28, 2019.

Lakini alishindwa kufika na wapenzi hao walipojaribu kupiga simu yake, hakukuwa na majibu.

Waligundua kuwa walikuwa wametapeliwa na kuwaambia polisi:

"Kila kitu kimeenda, hatuna pesa."

Jaji aliamua kwamba amri ya kutaifisha pauni 848,263 ili kufidia kiasi kamili ambacho Ajmal aliiba ifanywe.

Amri zaidi ya fidia ilitolewa kwa £124,108 ili kufidia muswada wa ushuru uliotozwa na waathiriwa.

Ajmal ana miezi mitatu ya kulipa fedha ambazo hazijalipwa au atakabiliwa na kifungo cha miaka sita zaidi ya kifungo chake cha awali.

Katika taarifa ya athari, mwathirika wa kike alisema:

"Mshtuko na hofu ilikuwa kubwa. Niligundua akiba yetu yote ya maisha inaweza kupotea.

“Tumefanya kazi kwa bidii na kuokoa maisha yetu yote ya ndoa. Nia yetu kuu ilikuwa kusaidia watoto wetu kifedha.

"Ni zaidi ya kueleweka jinsi angeweza kuwa mkatili kwa wastaafu wawili."

Mume wake aliongeza: “Uharibifu wa kifedha ulikuwa mbaya sana. Washiriki wa familia yetu walitukopesha pesa.

"Tulikuwa na wasiwasi mwingi na wasiwasi juu ya jinsi bili zinaweza kulipwa."

Jaji Brian Forster alisema: “Ulichofanya hakikuwa na moyo. Waathiriwa wako wa kwanza waliachwa katika hali ya mshtuko.

“Kilichotokea kiliweka alama isiyofutika katika maisha yao. Kila kitu walichokuwa wamechukuliwa kutoka kwao.

"Mtu anaweza tu kufikiria hisia zao wakati waligundua."

Kitengo cha Uhalifu wa Kiuchumi cha Polisi wa Dorset kwa sasa kinafanya kazi ili kuhakikisha kuwa wanandoa hao wanalipwa fidia ipasavyo.



Naina ni mwandishi wa habari anayevutiwa na habari za Scotland za Asia. Anapenda kusoma, karate na sinema huru. Kauli mbiu yake ni "Ishi kama wengine hawafanyi ili uweze kuishi kama wengine hawatakuwa."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Kama mwanamke wa Uingereza wa Asia, unaweza kupika chakula cha Desi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...