Mtu aliyefungwa kwa kuweka Bunduki ya Antique 'aliyoipata uwanjani'

Mwanamume kutoka Bolton amepokea adhabu ya kifungo kwa kushika bunduki ya kale nyumbani kwake ambayo alidai aliipata uwanjani.

Mtu aliyefungwa kwa kushika Bunduki ya Antique 'aliyoipata katika uwanja' f

Mohammed Aqeel Khan, mwenye umri wa miaka 26, wa Deane, Bolton, alifungwa kwa miaka mitano baada ya polisi kupata bunduki ya zamani iliyofichwa katika vazia lake.

Korti ya Taji ya Bolton ilisikia kwamba Khan aliwaambia maafisa kwamba alikutana na bastola huyo wa miaka 117 wakati akikojoa shambani.

Alidai kwamba aliichukua nyumbani kwa sababu alikuwa na wasiwasi kwamba inaweza kugunduliwa na mtoto.

Khan baadaye alituma picha kadhaa akiwa akiuliza na bunduki hiyo kwa marafiki na alipoulizwa kwanini, Khan aliwaambia maafisa "alifurahi kidogo" kwani ilikuwa mara ya kwanza kuona bunduki.

Mnamo Machi 11, 2020, maafisa wa timu za Xcalibre na Changamoto za Polisi wa Greater Manchester walitekeleza hati nyumbani kwa Khan kwenye Malton Avenue.

Waligundua bastola hiyo, iliyojengwa mwanzoni mnamo 1903, ikiwa imefichwa chini ya taulo kadhaa kwenye WARDROBE, pamoja na risasi tatu kwenye mfuko wa koti.

Mwanzoni mwa Agosti 2020, juri lilichukua chini ya saa moja kumhukumu Khan kwa kuwa na silaha haramu kufuatia kesi ya siku mbili.

Khan alikuwa amedai alikuwa akingojea msamaha wa bunduki utangazwe kabla ya kuwasiliana na polisi juu ya bunduki hiyo ya zamani.

Jaji Timothy Stead alimhukumu Khan kifungo cha miaka mitano gerezani.

Katika 2019, zaidi ya bunduki 200 zilitolewa wakati wa kujisalimisha kwa silaha za wiki mbili huko Greater Manchester. Hii ni pamoja na bunduki halisi, replicas na bunduki za kuiga za plastiki.

Miongoni mwa bunduki zilizowezeshwa zilizokabidhiwa ni AK47, bunduki ndogo ya Uzi na Bren ya pili ya Vita vya Kidunia.

Msimamizi Danny Inglis alisema: "Kujisalimisha kwa silaha za moto kulikuwa na mafanikio makubwa na bunduki yoyote ambayo inapewa ni kidogo mitaani kwa wahalifu kupata mikono yao. Nimefurahishwa sana na jibu hilo.

"Lengo la kampeni hiyo imekuwa kupata silaha ambazo sasa haziwezi kuingia mikononi mwa watu wasiofaa."

"Wengine watakuwa wameshikiliwa na watu ambao walikuwa na hamu ya bunduki au wanapenda kukusanya vitu vya kale.

"Lakini ikiwa wataanguka kwa mikono isiyofaa, kwa mfano, ikiwa mtu ameibiwa, wahalifu wanaweza kuishia na silaha hizo.

“Ni silaha kubwa sana na za kutisha. Ikiwa unakutajia moja ya hizi, usingejua ni mfano au silaha halisi.

“Bunduki hazina nafasi katika Greater Manchester na tutaendelea kufanya kazi kwa bidii kuhakikisha mitaa ya Manchester inabaki mahali salama pa kuwa.

"Mafanikio ya kujisalimisha ni kama matokeo ya juhudi zinazoendelea kutoka kwa GMP, na washirika wetu wanafanya kazi pamoja kulinda, kuingilia kati na kuelimisha mapema kabisa."



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni mtu gani mashuhuri anayefanya Dubsmash bora?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...