'Muuguzi wa Uongo' alighushi sifa ili kupata Kazi ya Hospitali Kuu

Mahakama ilisikia muuguzi akidai kuwa alihudumu katika Jeshi na kughushi sifa zake ili kupata kazi ya juu katika hospitali ya NHS.

Muuguzi aliyehukumiwa kwa Uongo kuhusu Sifa za kupata Kazi Mwandamizi f

"Walikuwa na digrii ambazo hakuwa nazo"

Muuguzi anashutumiwa kwa kughushi sifa na uzoefu wake ili kupata kazi ya juu katika Hospitali ya Princess of Wales huko Bridgend, Wales Kusini.

Tanya Nasir aliaminiwa kukabidhiwa jukumu la kutunza watoto wagonjwa na wanaozaliwa kabla ya wakati wake baada ya kudai kuwa alikuwa na jukumu sawa katika Hospitali ya Chelsea na Westminster.

Nasir alikuwa meneja wa wadi katika kitengo cha watoto wachanga katika Hospitali ya Princess of Wales kwa muda wa miezi mitano hadi alipofichuliwa na kusimamishwa kazi na wakuu wa afya kwa kuwaweka "wagonjwa walio hatarini zaidi katika hatari".

Mahakama ya Cardiff Crown ilisikia ulaghai uligunduliwa wakati wa uthibitishaji wa usajili wake wa baraza la uuguzi na ukunga wakati meneja wake aliona "kutoendana" katika CV yake.

Mwendesha mashtaka Emma Harris alisema muuguzi huyo alidai kufanya kazi na watoto wanaozaliwa kabla ya wakati katika Hospitali ya Chelsea na Westminster jijini London kati ya 2010 na 2015.

Lakini hakukuwa na rekodi ya kuwahi kufanya kazi huko.

Nasir pia alidai kuwa alifanya kazi katika Hospitali ya West Hertfordshire Trust na katika kitengo cha wagonjwa mahututi katika Hospitali Kuu ya Watford.

Bi Harris alisema hakuna rekodi ya ajira kama hizo na alitoa habari zaidi za uwongo alipotuma maombi ya kazi hiyo huko Wales na bodi ya afya ya Cwm Taf Morgannwg.

Bi Harris alisema: "Walienda mbali zaidi kuliko kutia chumvi au kupamba sifa zake.

"Zilikuwa na digrii ambazo hakuwa nazo, zilikuwa na uzoefu ambao hakupata na hangeweza kupata."

Sifa feki za Nasir zilijumuisha digrii za Fizikia kutoka Hatfield Polytechnic na BSc katika Usimamizi wa Idara ya Uendeshaji kutoka Chuo Kikuu cha West London.

Hati yake ya usajili na Baraza la Taaluma za Afya na Utunzaji, ambayo alihitaji kuwa meneja wa kata, pia ilikuwa ya uwongo.

Nasir pia alidai kwa uwongo kuwa alikuwa Meja katika Jeshi la Uingereza.

Walakini, huu ulikuwa uwongo baada ya waajiri kugundua kuwa alifeli mtihani wa kawaida wa mazoezi ya mwili kama cadet mnamo 2010.

Nasir alitumia miaka mitatu na Kikosi cha Kadeti kabla ya kuachishwa kazi na kutimuliwa mwaka 2016 katika cheo cha Sajenti Mkufunzi.

Ilisikika hajawahi kuona huduma inayotumika au kupelekwa ng'ambo.

Dai lingine kwamba alipata PGCE kutoka Chuo cha Kijeshi cha Kifalme huko Sandhurst ili kuwa Mwalimu Aliyehitimu wa Mafunzo ya Jeshi katika jeshi pia lilikuwa la uwongo.

Matthew Nash-Yearwood ni Meja katika Kikosi cha Kadeti ambaye alipewa kama mwamuzi kwenye wasifu wa Nasir. Hata hivyo, barua pepe hiyo ilikuwa ya uwongo na kwa kweli, akaunti iliendeshwa na Nasir.

Bi Harris alisema Nasir alipatikana na hatia ya ulaghai wa marupurupu mwaka wa 2010 na alikosa kuwaambia wakuu wa chuo kikuu alipokuwa akisomea diploma ya uuguzi.

Lakini Nasir alidaiwa kuhariri barua kutoka kwa huduma ya uangalizi, akidai hakuwa chini ya wajibu wowote wa kufichua hukumu zake.

Wakubwa katika Chuo Kikuu Kipya cha Buckinghamshire waliamini kuwa barua hiyo ilikuwa halali kwa hivyo walimruhusu kuendelea na masomo.

Muuguzi huyo pia anashutumiwa kwa kutoa taarifa za uongo kuhusu maombi ya kazi na alidai alipigwa risasi akiwa kazini nchini Afghanistan.

Nasir anakanusha makosa tisa ya ulaghai.

Kesi inaendelea.

Mhariri Kiongozi Dhiren ndiye mhariri wetu wa habari na maudhui ambaye anapenda mambo yote ya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".



Nini mpya

ZAIDI
  • Kura za

    Je! Harusi ya Brit-Asia wastani hugharimu kiasi gani?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...