Lodhi azungumza Mashairi, Hip Hop, 'The Shock Shock' & 'Khaar'

DESIblitz alipata rapa wa Pakistani anayeahidi, Lodhi, kuzungumza 'Khaar', EP ya kushangaza 'The Culture Shock' na safari yake ya kutia moyo hadi sasa.

Lodhi azungumza Malezi ya Mashairi, 'Khaar' & 'The Shock Shock'

"Tulijaribu kuuana kwenye wimbo"

Mshairi mahiri na rapa, Lodhi, anaibuka kama mmoja wa wasanii wa Asia Kusini wanaoahidi sana nchini Uingereza.

Alizaliwa kama Faiq Lodhi huko Pakistan, MC wa muziki alihamia England kuendelea na masomo yake ya juu. Walakini, maarifa yake mengi yaliyochanganywa na mapenzi ya muziki yalimwongoza katika njia tofauti ya kazi.

Akiwa nchini Uingereza kwa zaidi ya miaka tisa, Lodhi tayari amekubali vitu vya kipekee vya muziki wa Uingereza. ambayo analenga kuitumia kwa sauti yake.

Uwasilishaji mbichi, maneno ya kupiga ngumu, na ishara ya ujanja ni vitu ndani ya nyimbo za Lodhi, ambazo anakubali zinaathiriwa na wasanii mashuhuri wa Uingereza kama Wretch 32 na Skepta.

Walakini, malezi yake ya utajiri karibu na muziki wa Kipunjabi na Kiurdu, pamoja na mashairi pia yameingia kwenye muundo wa Lodhi.

Inatoa nyimbo zake dansi tofauti na ubora, ambayo inaweza kupatikana tu kupitia vifaa vya Desi.

Mchanganyiko wa tamaduni zote mbili uliheshimiwa na kutolewa kwa 2020 kwa EP ya Lodhi Mshtuko wa Utamaduni. Inaonyesha utunzi wa msanii na mapigo ya Desi na nyimbo za nguvu kama 'JUMMA'na' HALCHAL '.

Mradi huo wa nyimbo tatu pia unajumuisha maarufu 'DEWANA' ambayo ilipata nafasi nyingi kwenye chati za Muziki wa Pakistani wa BBC Asia.

Mradi wa lugha nyingi na ushirikiano wa Lodhi, 'Khaar', ilitolewa mnamo Juni 2021 na inaonyesha kujitolea kwake kwa asili kuelekea muziki.

Ushawishi wa Lodhi unao na ufundi wa muziki ni dhahiri kuona. Pamoja na ujumuishaji wa sitiari za rap na uwepo, Lodhi ana sifa nyingi ambazo zinamtofautisha.

Katika mahojiano ya kipekee, DESIblitz alizungumza na Lodhi juu ya kazi yake inayoendelea, mtazamo wa hip hop ya Asia Kusini, na urefu ambao anataka kufikia ndani ya muziki.

Mwanzo wa unyenyekevu

Lodhi azungumza Malezi ya Mashairi, 'Khaar' & 'The Shock Shock'

Wanamuziki chipukizi wengi huanza kazi zao kwa kuhisi vyombo, uandishi wa nyimbo, na kutazama wasanii tofauti.

Walakini, Lodhi alikuwa na utangulizi wa kisanii zaidi kwa muziki. Baba yake na babu yake wote waliandika mashairi, ambayo iliruhusu Lodhi kutambua nguvu ya maneno.

Wenye ujuzi rapa alichukua shauku ya wazee wake na ilikuwa pale ambapo alivutiwa na kujieleza mwenyewe:

“Nilianza kuandika mashairi ya Kipunjabi na Kiurdu nikiwa na umri wa miaka 13. Ilikuwa zaidi ya Urdu ya kawaida, gazal, na nazams. Aina hiyo ya mashairi. ”

Pamoja na lugha na utamaduni wa Asia Kusini kama sehemu kubwa ya mashairi ya Lodhi, ikawa ngumu kwa mambo haya kukata rufaa kwa mashabiki wa Uingereza:

"Nilipokuja Uingereza ... sikujua jinsi ya kuiweka kwa watu wasikilize."

Walakini, ilikuwa duka hili la mashairi lililomsukuma Lodhi kugundua njia bora zaidi kwa watazamaji kumsikia:

"Watu hawanunui vitabu tena, sio kusoma mashairi kama hayo. Lazima siku zote ufanye kuwa ya kufurahisha kwao. ”

Anaendelea kuzungumza juu ya jinsi safari yake ya rap ilianza:

"Moja ya sababu nilianza kubaka ni kwa sababu nilitaka tu kufanya mashairi yangu kufurahisha kwa watazamaji."

Ufahamu wa kufanya sanaa yake ipatikane na kuvutia ni dhahiri kwa unyenyekevu wa Lodhi na uthamini wa muziki.

Ingawa, shukrani ya rapa huyo kwa misingi ya mashairi iliyowekwa na baba yake na babu yake haijatambulika. Anakumbuka:

"Tangu mtoto, nilikuwa nikisoma sana, nilikuwa nikifanya mazoezi, baba yangu alikuwa akisahihisha mambo yangu pia. Angeniambia 'hii ndiyo njia sahihi ya kuifanya' au 'hii haina usawa.'

"Nilipoanza kubaka, nilikuwa na misingi hiyo tayari."

Baada ya kufundishwa misingi ya kujieleza kwa uaminifu iliruhusu Pakistan msanii kukuza uwepo wa hadithi ya kipekee ndani ya wizi wake.

Mara baada ya kuhamasishwa na hali ya Asia Kusini, Lodhi alirithi ufundi uliohitajika kukomaa kuwa MC hodari na mtunzi wa nyimbo nchini Uingereza.

Kubadili

Lodhi azungumza Malezi ya Mashairi, 'Khaar' & 'The Shock Shock'

Baada ya kufanya mabadiliko makubwa kutoka Pakistan kwenda Uingereza, Lodhi anakiri kuwa elimu yake ilikuja kwanza kabla ya kufuata muziki.

Mnamo mwaka wa 2015, alianza kuandika muziki wa hip hop wa Kipunjabi na Kiurdu, mafanikio makubwa ndani yake, lakini ilisikika vizuri?

Lodhi anakumbuka mara ya kwanza kuingia kwenye studio, ambayo ilitengenezwa kupitia rafiki:

“Siku moja, rafiki yangu mmoja aliniweka studio. Tulirekodi vitu kadhaa, vitu vikali tu na ilisikika vizuri sana. Hapo ndipo ilianzia. ”

Baada ya kupata ladha ya ubora ambao anaweza kutoa, Lodhi alijiongezea haraka kati ya mashindano.

Ingawa anafunua kwa kiwango kikubwa cha msukumo karibu naye, hakuna ufafanuzi wa sauti yake:

“Ningesema bado ninafanya kazi kwa sauti. Nataka iwe sauti yangu, kama sauti yangu ya kipekee ambayo ni kidogo ya shule ya zamani, boom bap, na Desi Punjabi. ”

Walakini, anaongeza zaidi:

"Bado ninataka kuiweka hip hop."

Mchanganyiko huu wa muziki huwapa watazamaji ufahamu juu ya ubunifu wa lugha nyingi wa Lodhi. Pia inaonyesha kupendeza kwake aina tofauti za muziki, ambazo anatarajia zitapita kwa mashabiki wake.

Kukaribisha mtiririko wa kuvutia na upigaji ngumu wa muziki mbaya na muziki wa kuchimba, na sauti za asili watu na sauti za Sufi inamaanisha katalogi ya Lodhi ni laini na ya kushika.

'Mshtuko wa Utamaduni'

Lodhi azungumza Malezi ya Mashairi, 'Khaar' & 'The Shock Shock'

Usanii usiopingika wa Lodhi ulimalizika katika EP yake ya 2020 Mshtuko wa UtamaduniMradi uliojitolea kufunua utaftaji maalum wa utaalam wa Lodhi.

Kama msanii huru, lengo la muziki wake ni kuonyesha jinsi Asia Kusini, unyonge, na hip hop zinavyoweza kuingiliana.

Sio hivyo tu, bali changanya kwa njia inayoangazia sifa ambazo zinafanya tamaduni hizi kuwa za kupendeza sana. Kuelezea kile EP inamaanisha kwake, Lodhi anasema:

"Mshtuko wa Utamaduni ilihusu ushawishi tofauti na nilitaka kuwaleta katika mradi mmoja. ”

Kisha anafunua:

"Kila wimbo ulisikika tofauti. 'DEWANA' alikuwa Kipunjabi wa watu na hip hop ndani yake, basi 'HALCHAL' alikuwa wimbo wa zamani sana wa wimbo wa hip hop na vitu kadhaa vya boom bap. "

Ujenzi wa kufurahisha wa kila wimbo ni wa kushangaza wakati Lodhi inaingia kwenye vifaa kadhaa, ambavyo hufanya wimbo imefanikiwa.

Kudumisha sauti ya kudanganya, Lodhi anaruka juu ya kutokoma kwake, kazi ya kuinua, na talanta isiyo na shaka.

Muhimu kama sauti za Desi zilivyo Mshtuko wa Utamaduni, Lodhi anakubali kwamba hip hop ya Uingereza ilichochea kutolewa kwake:

"Nilisikia hip hop ya Uingereza, kama Snap Capone na C Biz… kwa kweli ilikuwa mshtuko wa kitamaduni kwa sababu ilikuwa tofauti kabisa na wanavyofanya Amerika.

"Ukisikiliza EP utasikia hip hop ya Uingereza ikitafakari."

Ni muundo huu ambao unaangazia matamshi ya kushawishi ya Lodhi, mtiririko wa uraibu na mapigo ya nguvu.

Mtu anaweza kusema kwamba mwanamuziki wa Desi bado ni rafiki ndani ya tasnia. Walakini, uzoefu wake na maadili ya kazi ni ya mtaalam aliyejulikana.

Kuijenga kwa Baadaye

Lodhi azungumza Malezi ya Mashairi, 'Khaar' & 'The Shock Shock'

Moja ya malengo makuu kwa Lodhi na muziki wake ni kushirikiana na kutoa jukwaa kwa wasanii wengine wa muziki wa Desi kufanikiwa.

Utambuzi wake wa wasanii wengine wa Asia Kusini unathibitishwa kupitia miradi ya pamoja kama 'Khaar' ambayo inashirikisha MC Hashim Ishaq mwenye makao yake Karachi na rapa wa Chicago, Daku.

Wimbo mzuri wa lugha nyingi unaambatana na video ya muziki ambayo imewaacha mashabiki wakishangaa. Kukamata ushawishi wa Briteni, Asia Kusini na Amerika, video hiyo ni ya nguvu, ya kusisimua, na ya kitamaduni.

Shukrani kwa Lodhi kwa wasanii hawa ni dhahiri na anajilisha nguvu kubwa wanayoileta:

“Hashim Ishaq amekuwa rafiki kwa muda mrefu, yeye ni mmoja wa MC bora. Linapokuja suala la vipindi vya Urdu, yuko huko juu na zingine bora kwenye mchezo na Daku ana mtiririko wa kupendeza sana.

“Ni hip hop. Ni mchezo wa ushindani. Tulijaribu kuuana kwenye wimbo ... lakini nitawaacha wasikilizaji waamue. ”

Uchokozi huu wa kirafiki kati ya wanamuziki ni mahali ambapo Lodhi inakua.

Asili yake inayoshindana hutoka kwa athari ya rap rap. Ubunifu ambapo rappers wanapigana ili kuona ni nani bingwa wa sitiari zisizopimika, picha wazi, na uwasilishaji wa nguvu.

Ligi za rap za Uingereza kama Usifuruke, Vita vya Waziri Mkuu, na Utamaduni wa Kanuni Nyekundu zinaonyesha sanaa hii, ambayo ni asili ya hip hop.

Michoro kama BIG maarufu, Eminem, na Jadakiss zote zinatoka kwenye historia ya rap, ambayo ni uwanja mgumu sana kufanikiwa kutoka.

Ingawa, ni ufundi huu wa uungwana, uaminifu, na uimara ambao umempa Lodhi ukatili katika muziki wake kama anasema:

“Ilinipa kina zaidi maandishi yangu. Ukitazama rap rap, sio nguvu tu, huja na sitiari, kuja na mbinu kadhaa za lugha.

"Nadhani nimejifunza mengi kwa kutazama tu rap ya vita."

Inafurahisha, ingawa muziki wa nyota umeendelea kwa sababu ya ushawishi huu, alimwambia DESIblitz asisahau nguvu ya uwepo.

Nguvu ya Cadence

Lodhi azungumza Malezi ya Mashairi, 'Khaar' & 'The Shock Shock'

Nyimbo, mtiririko na utendaji ni mambo ambayo Lodhi amejua kwa urahisi. Jambo la kufurahisha ni kwamba ni tabia yake ambapo anafikiria ushindi wa kweli uko:

“Nadhani rappers wanakosa uovu. Sio tu juu ya baa, ni tabia mbaya ya yule mtu, jinsi anavyowasilisha baa zake. ”

Hii inaelezea nguvu katika sauti ya Lodhi kila anapopenda wimbo. Mkazo wa sauti juu ya maneno ya Desi, adlibs mahiri, na mipango ya mashairi humshirikisha kila msikilizaji na mwanamuziki sawa.

Ni imani hii rapa anaondoa, ambayo anaamini inamtofautisha na wasanii wengine, lakini pia inaonyesha utofauti wake.

Alipoulizwa juu ya uovu wake, Lodhi anasema kwa ujanja:

“Inategemea wimbo. Ukisikia 'DEWANA', imepunguzwa kidogo lakini unaposikiliza 'Khaar', ina nguvu zaidi. "

Lodhi kisha anafichua:

“Kwa hivyo najaribu kutoa kile wimbo unahitaji. Sio cadence yangu, ni cadence yangu kwa wimbo. ”

Ubadilishaji huu unapata nafasi ya Lodhi kama mmoja wa wanamuziki wa Asia Kusini wanaoahidi. Imani ndani ya ustadi wake ni ya kuhamasisha kweli na imejumuishwa katika kutolewa kwake 2021, 'Freel Freestyle'.

Ukiruka kwa Kiurdu kamili na maneno machache ya Kiingereza yaliyotupwa ndani, Lodhi anaelezea wimbo huo kama "kliniki ya rap ya Urdu".

Freestyle ya ukakamavu ni ukumbusho wa kile rapa ana uwezo wa. Na maoni zaidi ya 1800 kwenye YouTube, Lodhi anaruka na kurudi kati ya templates za trappy na rap ya melodic.

Kwa kuongezea, ikiwa miradi yoyote ya baadaye ya Lodhi inafuata ramani hiyo hiyo basi nyota huyo atakuwa na sababu zaidi ya kusherehekea.

Utambuzi

Kuanza kupata mvuto maarufu ndani ya uwanja wa muziki, Lodhi bila shaka anakuwa msanii aliyeimarishwa.

Kwa sifa kubwa kutoka kwa DJ Bobby Friction, talanta za rapa huyo zimemfanya awe katika nyota.

Walakini, bado anathamini msimamo wake na anatumai kuwa anaweza kushiriki fursa sawa na wanamuziki wa baadaye:

"Kwa wakati huu, kwa miaka michache ijayo, hiyo ndiyo matamanio yote, kukuza tu eneo lote.

"Shirikiana na watu, waelimishe jinsi tunapiga rap au njia yetu kuelekea hip hop."

Asili hii ya unyenyekevu inaonyesha matarajio yasiyolingana ya Lodhi kwa eneo la Desi hip hop. Ikiwa anakua basi anaamini wale walio karibu naye wanastahili pia.

Tazama Mahojiano ya Video ya kipekee na Lodhi hapa:

video

Kwa kuongezea, kugundua kuwa sehemu ya kipekee ya kuuza kwa Desis ni kuingiza utamaduni wao katika ufundi wao inaonyesha jinsi tamaduni ya Asia Kusini ilivyo muhimu kwa Lodhi.

Bila shaka, kwa ustadi mkubwa, rapa huyo ataanza kuiga mafanikio ya sanamu zake za muziki, Waingereza na Waasia Kusini.

Ufundi, usahihi, na maarifa ambayo Lodhi ametoa kwa muziki huheshimu misingi yake ya mashairi, kiburi cha Desi, na mustakabali mzuri.

Angalia miradi ya kushangaza na ya kushangaza ya Lodhi hapa.

Balraj ni mhitimu mwenye nguvu wa Uandishi wa Ubunifu MA. Anapenda majadiliano ya wazi na matamanio yake ni usawa wa mwili, muziki, mitindo, na mashairi. Moja ya nukuu anazopenda ni "Siku moja au siku moja. Umeamua. ”

Picha kwa uaminifu wa Lodhi.