Kuishi na Unywaji wa Pombe na Dawa za Kulevya katika Kaya za Desi

Kulazimika kukabiliana na unywaji pombe na dawa za kulevya ni shida inayoendelea katika kaya nyingi za Desi na ambayo wengine wanapata ugumu kukabiliana nayo.

Kuishi na Pombe na Dawa za Kulevya katika Kaya za Desi f

ulevi huonekana kama fedheha na haongelewi na mtu yeyote

Unywaji wa pombe na dawa za kulevya, bila kujali ni nani anayeathiri, utasababisha maumivu mengi ya moyo na maumivu. Hii haishangazi lakini familia nyingi hazijajiandaa kwa muda gani mateso yanaweza kudumu.

Hata baada ya mraibu kushinda ulevi, athari za baadaye zinaendelea kusumbua na kuleta taabu. Ukosefu wa uelewa wa kuishi na unywaji pombe na dawa za kulevya katika kaya za Desi ni sehemu ya shida.

Changamoto ambazo huleta na jinsi ina athari kwa familia nzima hufanya iwe ngumu kwa familia zingine za Briteni za Asia kutoka jamii za Asia Kusini kushughulikia.

Kunywa pombe huwa hupigwa chini ya zulia kwa sababu kunywa hakuonekani kuwa shida. Kwa hivyo, unyanyasaji unaokwenda kando hupuuzwa kwa ujumla.

Matumizi mabaya ya dawa za kulevya, kwa upande mwingine, ni mada zaidi ya mwiko na hakuna mtu atakayekubali kwa urahisi kuwa mtu yeyote katika kaya yake ana shida ya dawa za kulevya.

Ni jambo la aibu na lisilofaa kwa hivyo watu huificha kama siri nyeusi kwenye kabati la giza ambalo hakuna mtu anayetaka kujitosa. Badala ya kujaribu na kutafuta msaada, mraibu huonekana kama aibu.

Kwa kusikitisha, hata India, na haswa, Punjab, shida ya dawa ya kulevya imedhibitiwa kati ya wanaume na wanawake.

Wazazi, wenzi, na ndugu wote wameathiriwa na taka na machafuko yanayosababishwa na utumiaji wa dawa za kulevya na inatia uchungu kuona kile wengine wamepitia.

Hii ndio picha ya jumla inayopatikana wakati wa kuzungumza na kaya za Desi juu ya utumiaji wa dawa za kulevya.

Unywaji pombe na dawa za kulevya katika kaya za Desi unaendelea kuongezeka na kuchora picha yenye wasiwasi sana.

Kuishi na unywaji pombe na dawa za kulevya katika kaya za Desi ni shida kwa sababu, kwa kusikitisha, inabaki kuwa ya siri sana. Tunaangalia shida ya dawa za kulevya na pombe nchini Uingereza ndani ya kaya za Desi.

Tatizo la Dawa za Kulevya nchini Uingereza

Kuishi na unywaji pombe na dawa za kulevya katika Kaya za Desi - dawa za kulevya uk

Pombe, au sharab kama inavyojulikana ndani ya kaya za Desi, ni kutukuzwa katika filamu. Sio kawaida kuona nyota za Sauti na mashujaa wa sinema za Chipunjabi wakiimba nyimbo za furaha juu ya jinsi pombe ilivyo nzuri.

Haina unyanyapaa na, kwa sababu hiyo, hii imeimarisha hadithi ya uwongo kwamba inakubalika na inafurahisha. Kwa kweli, inakubalika na kufurahisha katika mazingira sahihi lakini, nje ya muktadha, ni hatari.

Kwa hivyo, tumeona kuidhinishwa kwa pombe kunakua ndani ya kaya za Desi. Watu wanahoji uanaume wa mwanaume wa Kihindi na yeye anadhihakiwa ikiwa atakataa kunywa.

Ujinga wa kutokubali uharibifu ambao pombe inaweza kufanya unasumbua na, wakati huo huo, hauna maana. Ni wakati tu umechelewa kufanya chochote juu yake, ndipo inaonekana kama shida.

Kuchukua dawa za kulevya, kwa upande mwingine, ni mchezo tofauti wa mpira. Haikubaliki au kukubalika na kwa ujumla hukerwa. Max Daly ni mwandishi mwenza wa Narcomania: Jinsi Uingereza Ilivyoshikamana na Dawa za Kulevya (2013).

Nakala yake yenye kichwa, 'Mabadiliko ya kitamaduni', inazungumza na wale wanaohusika moja kwa moja katika kushughulikia maswala kadhaa yanayohusu utumiaji wa dawa za kulevya.

Sohan Sahota ndiye mwanzilishi wa shirika la misaada la matibabu la dawa la Nottingham Bac-In.

Mradi huu ulianzishwa mnamo 2003 kusaidia watumiaji wa dawa tegemezi kutoka asili ya BME (Nyeusi na Kikabila) na Bwana Sahota anasema:

"Na Waasia haswa, kunaonekana kukana kwa nguvu juu ya shida zinazohusiana na utumiaji mbaya wa dawa".

Anaendelea kuongeza kuwa hii inaweza kuwa ni kwa sababu ya:

"Hisia ya kina ya kiburi, unyanyapaa wa kijamii na aibu ya kitamaduni inayoongoza watumiaji kutengwa na kutengwa kwa jamii, na kuifanya iwe ngumu kwao kutafuta msaada".

Katika nakala hiyo hiyo, Mohammed Ashfaq anazungumza juu ya mabadiliko katika wasifu wa watumiaji wa dawa za Asia. Yeye ndiye mkurugenzi mkuu wa Njia za KKIT za Kupona ambayo iko katika Sparkhill, Birmingham.

Eneo hili la Birmingham lina idadi kubwa ya Wapakistani na matumizi ya heroine, anasema, sio kama imeenea tena lakini imepitwa na dawa zingine.

Bwana Ashfaq anadai kuwa:

“Matumizi ya kokeni yanaenea miongoni mwa Waasia wa tabaka la kati na la juu. Kuna wanaume na wasichana zaidi katika vyuo vikuu na vyuo vikuu wanaochukua viwango vya juu vya sheria na bangi ”.

Kulingana na yeye:

“Kokeini inaonekana kama inayokubalika kijamii kuliko heroine. Wanatumia dawa za kulevya kwa sababu ya shinikizo la rika. Inaonekana na watu wengine kuwa baridi, ishara ya kuwa juu ya rununu ”.

Tunaona Sauti imetajwa tena kama Bwana Ashfaq anafikiria kuwa:

"… Utamaduni wa Sauti unakuza utumiaji wa kokeni, kama nyongeza ya kujiamini na msaada wa lishe. Haisemwi moja kwa moja, ni hila ”.

Ripoti zaidi ilichapishwa na Tume ya Sera ya Dawa ya Uingereza mnamo 2010. Ilikuwa na haki 'Dawa za kulevya na utofauti: Vikundi vya Wachache wa Kikabila' na kuakisi maelezo yaliyotolewa na Bwana Sahota.

Ilisema:

"Shida za dawa za kulevya ndani ya jamii za Asia karibu zilidharauliwa kwa sababu ya viwango vya juu vya unyanyapaa unaohusishwa na utumiaji wa dawa za kulevya ... hii ilimaanisha kuwa shida mara nyingi ilibaki kuwa siri".

DESIblitz anazungumza na familia moja iliyoathiriwa na shida ya unywaji pombe na dawa za kulevya. Hatujatumia majina halisi ili kulinda vitambulisho.

Mama

Kuishi na unywaji pombe na dawa za kulevya katika Kaya za Desi - mama

“Mimi ni nani? Kwanini niko hapa? Sistahili kuishi. Kila mtu ananichukia na ninajichukia. Natamani nife tu. Kwa nini hata mimi nilizaliwa? ”

Maneno haya ni maneno halisi yaliyosemwa mara kwa mara na kijana wakati wa kukata tamaa na kukata tamaa.

Haya ni maandishi ambayo mama alipokea kutoka kwa mwanawe. Alichoweza kufanya ni kulia tu, akijua kuwa maombi yake hayangepenya kamwe akilini mwa mlaji wa dawa.

Mtoto wake alikuwa mraibu wa bangi, inayojulikana zaidi kama magugu. Magugu, sema vijana, ni dawa ya burudani na haitakuwa na athari za kudumu.

Ongea na mama yake na atakuambia hadithi tofauti. Anatuambia kwa maneno yake mwenyewe:

“Mwanangu alikuwa na miaka kumi na saba alipoanza kuvuta magugu. Sikuijua kwa wakati huo kwani aliitumia tu nje ya nyumba.

“Nilikuwa na shida zangu mwenyewe kushughulikia na watoto wawili wadogo ambao walihitaji usikivu wangu. Hiyo sio kusema nilipuuza.

“Sikuweza. Nilishindwa tu kugundua shida. Bila kuingia kwa undani sana, inatosha kusema kwamba ulevi wa magugu ulikuwa na athari za kubadilisha maisha kwa mtoto wangu.

"Wale watu ambao wanasema hiyo haina madhara wanahitaji kufikiria tena. Magugu yana athari ya kudumu kwenye ubongo na husababisha unyogovu, wasiwasi, magonjwa ya akili na mawazo ya kujiua. "

Hadithi hii inasikitisha sana lakini sio nadra. Familia nyingi hupitia maumivu yale yale lakini zinaogopa kutafuta msaada.

Mama huyu amezungumza na anaendelea kusema:

“Nilijililia kulala kila usiku baada ya kusoma maandishi ambayo nilikuwa nikitumiwa. Sijawahi kumwonyesha mtu yeyote haya na nitawapeleka kaburini. ”

Hakukuwa na pa kugeukia, anasema. Mumewe alikuwa akijiona sana na hakuwa na hamu ya watoto au yeye.

Alikwenda kunywa na alikaa nje usiku mwingi. Aliongoza maisha ya "rangi" kutembelea "wanawake wa sifa mbaya".

Anazungumza juu ya mumewe kwa uchungu:

“Alikuwa mjinga. Alitutoka wakati shida ya dawa ya mtoto wake ilizidi. Kwa hivyo nilikuwa peke yangu na sikuweza kuwaambia wazazi wangu au mtu mwingine yeyote juu ya dawa hizo.

“Sikuweza kuvumilia aibu ya kujua watazungumza juu yetu. Kwa kweli, nilikuwa hapo kwa ajili ya mtoto wangu; Mimi ni mama yake.

"Kwa kweli alikuwa fujo kabisa. Hakuna kujiamini na hakuna kujiamini. Alichotaka kufanya ni kufa tu. Ilichukua nguvu na nguvu zangu zote kumuweka hai.

“Kadiri miaka ilivyosonga, alijaribu kuhudhuria kliniki za utumiaji wa dawa za kulevya lakini angesahau kwenda. Yeye ni mtoto wangu na ninampenda bila masharti na hii imeimarisha uhusiano wetu. Sasa ana umri wa miaka thelathini na mambo yanaonekana vizuri. "

Anatabasamu na anaonekana mwenye furaha zaidi anaposema:

"Nitamruhusu akuambie hadithi yake kwa maneno yake mwenyewe".

Mwana

Kuishi na unywaji pombe na dawa za kulevya katika Kaya za Desi - mwana-2

Tunashukuru kwamba haiwezi kuwa rahisi kuzungumza juu ya kitu ambacho kimekuwa chanzo cha mateso mengi maishani mwako.

Mtu huyu ni kijana wa miaka thelathini na mbili. Hataki kufunua utambulisho wake wa kweli kwa hivyo alikubali tutumie jina bandia.

Kwa kusudi la nakala hii, jina lake ni Sonny. Anaanza hadithi yake:

“Sikuwa na kitu maishani mwangu. Hakuna pesa, hakuna kazi, na hakuna matarajio. Mbaya zaidi kuliko hayo, hata hivyo, sikuwa na hamu ya kuendelea.

“Nitakwenda wapi? Ninawezaje kupata suluhisho langu linalofuata? Ninawezaje kulipia?

Ilikuwa haiwezekani kuzingatia kitu kingine chochote. Nilihisi nimetelekezwa na niliogopa.

"Nilikuwa nikifikiria njia ambazo ningeweza kujiua na wakati nilikuwa chini kabisa, njia pekee ya kutoka ilikuwa kujiua."

“Akiba yangu yote ilikuwa imepotea na nilikuwa naomba pesa kutoka kwa familia. Walipokataa, nilikuwa nikiiba.

“Hakuna mtu anayeweza kuelewa ni nini isipokuwa wamekuwepo. Nilitoka tu chumbani kwangu kununua magugu zaidi. Nyingine zaidi ya hapo, sikuweza kukabiliana na chochote au mtu yeyote ”.

Sonny anaelezea kuwa matumizi ya bangi ya muda mrefu yalikuwa yakimfanya ajione. Alisumbuliwa pia na ugonjwa mbaya wa dhiki.

Hali hii ni ya kawaida kwa watumiaji wa bangi na inaathiri jinsi wanavyofikiria, kuhisi na kutenda. Kulingana na wavuti tofauti ya Wabongo:

“Mtu aliye na ugonjwa wa dhiki anaweza kuwa na ugumu wa kutofautisha kati ya yaliyo ya kweli na yale ya kufikirika.

Wanaweza "kuwa wasiojibika au waliojitenga na wanaweza kuwa na shida kuelezea hisia za kawaida katika hali za kijamii."

Sonny anaendelea kusema:

“Nilijua haya yote. Nilijua kuwa ni dawa lakini sikuweza kuacha. Hakuna kitu muhimu kwangu; sio mimi mwenyewe au familia yangu. Ni mama yangu tu ambaye nilishirikiana nae mawazo yangu meusi.

“Najua nilimlemea lakini ndiye pekee ambaye hakunihukumu. Sisemi chumvi wakati ninasema maisha yangu yalikuwa shit.

“Nina mdogo wangu na mdogo wangu. Wana maisha yao wenyewe na wanaendelea vizuri. "Nataka wakae mbali na kile ninachofanya" - haya yalikuwa mawazo yangu.

“Nilikuwa mjinga na nilichanganyika na umati usiofaa. Ushiriki hufanya iwe ngumu kuondoka na kila mtu alifanya hivyo - alikuwa juu.

"Mwanzoni ilikuwa kwa raha kidogo lakini raha hiyo hivi karibuni inakuwa tabia na nilikuwa nimefungwa. Nilijiingiza katika kokeini pia lakini, asante mungu niliweza kuondoka kutoka kwa hiyo ”.

Sonny hatumii tena aina yoyote ya dawa ya kulevya na amebadilisha sana maisha yake. Anatuambia kwa upendo:

"Ni mama ambaye alinipitisha katika hii. Nina deni lake sana. Uhusiano wangu na mama ni wa kipekee sana na hakuna kitu kinachoweza kuchukua hiyo kutoka kwetu ”.

Hii ni hadithi ya kutumaini ya familia moja ambayo iliweza kushinda unywaji pombe na dawa za kulevya.

Dawa ya kulevya

Kuishi na unywaji pombe na dawa za kulevya katika Kaya za Desi - dawa za kulevya

Kuna maoni mengi yanayopingana juu ya athari za bangi kwenye ugonjwa wa akili. Wale ambao wamepata uzoefu wa kwanza watakuwa na hadithi tofauti ya kusema kuliko wale ambao ni wageni.

Kumwona mpendwa akipotea na kurudi kwenye ganda lao ni mzigo mzito haswa kwani jamii inahukumu sana.

Taasisi ya Kitaifa juu ya Matumizi mabaya ya Dawa za Kulevya ilichapisha ripoti inayoangalia uhusiano kati ya bangi na shida ya akili.

Ripoti hiyo inaonyesha kuwa 'kuvuta bangi yenye nguvu kila siku kunaweza kuongeza nafasi za kupata saikolojia kwa karibu mara tano ikilinganishwa na watu ambao hawajawahi kutumia bangi'.

Walakini, utafiti zaidi, "baada ya kurekebisha kwa sababu kadhaa za kutatanisha", uligundua, "hakuna uhusiano kati ya utumiaji wa bangi na mhemko na shida za wasiwasi".

Utafiti wa hivi karibuni uligundua kuwa 'watu wanaotumia bangi na hubeba anuwai fulani ya jeni la AKT1 wako katika hatari zaidi ya kupata ugonjwa wa saikolojia.

Matumizi ya bangi pia inahusishwa na 'ugonjwa wa amotivational, unaofafanuliwa kama gari lililopungua au lisilo la kushiriki katika shughuli za kuthawabisha kawaida'.

The Tafakari tena Ugonjwa wa Akili wavuti hutoa ushauri na habari juu ya aina anuwai ya vitu ambavyo vinaweza kuathiri afya ya akili ya mtu.

Inasema juu ya cocaine kuwa ni "ya kulevya na kwa muda una uwezekano wa kuwa na shida zinazoendelea na unyogovu, ugonjwa wa akili au wasiwasi".

Heroin ni dawa nyingine ambayo ni ya kulevya sana na itakuwa na athari kubwa za muda mrefu. Kujaribu kujitoa kunaweza kusababisha hisia za unyogovu na usingizi.

Ripoti inasema kuwa wagonjwa wa shida ya afya ya akili wanawajibika kwa matumizi ya:

  • Asilimia 38 ya pombe
  • Asilimia 44 ya kokeni
  • Asilimia 40 ya sigara

Dawa zingine zinasema tovuti hii:

“Inaweza kusababisha matatizo ambayo husababisha dalili za afya ya akili.

"Katika visa vingine, vitu vinaweza kuunda dalili za afya ya akili kama vile ujinga, udanganyifu au unyogovu wakati mtu huyo ameathiriwa na dawa hiyo.

"Wakati dalili hizi zinadumu baada ya dawa kumaliza, basi inaweza kuonyesha ugonjwa wa afya ya akili unaotokea".

Utafiti wa uhusiano kati ya dawa za kulevya na ugonjwa wa akili hakika sio kamili. Dawa zingine ni hatari zaidi na zinaleta zaidi ya zingine.

Walakini, vitu vyovyote ambavyo mtu huchukua - muda mrefu - athari pia zitadumu na zinaharibu.

Tunaweza kujumuisha unywaji wa pombe katika kitengo hiki pia kwani ni dutu ya kupindukia. Uraibu wa pombe umeona kuvunjika kwa familia nyingi na itaendelea kufanya hivyo.

Kama Sohan Sahota anasema, Waasia Kusini na familia zao bado wanajitahidi kukubali shida za dawa za kulevya ndani ya nyumba zao.

kupata Msaada

Kuishi na unywaji pombe na dawa za kulevya katika Kaya za Desi - msaada

Sio ishara ya udhaifu kukubali kwamba unahitaji msaada. Wala sio aibu au kitu ambacho kinahitaji kusababisha aibu.

Kuishi na unywaji pombe na dawa za kulevya katika kaya za Desi, kama tulivyoona, ni ngumu. Ni ngumu kwa walevi na wale wanaowazunguka.

Jamii inaweza kuwa ya kuhukumu na kamwe haitaelewa isipokuwa wameingia katika viatu vya wale wanaoteseka.

Walakini, kuna msaada mwingi unapatikana ikiwa nia na hamu ni nguvu ya kutosha. Njia ya kupona kutokana na matumizi mabaya ya dawa za kulevya na pombe sio rahisi lakini inaweza kufikiwa.

Usiteseke kimya; fika na uzungumze na mtu. Kumbuka, shida iliyoshirikiwa ni shida ya nusu lakini kuchukua hatua hiyo ya kwanza itakuwa ngumu zaidi.

Kuna tovuti nyingi ambazo hutoa msaada na mwongozo muhimu. Tovuti ya NHS ina sehemu maalum ya kupata msaada na uraibu wa dawa za kulevya.

Tovuti inayoitwa FRANK inatoa maelezo ya huduma za mitaa na kitaifa ambazo zinatoa ushauri nasaha na matibabu ya unywaji pombe na dawa za kulevya.

Daktari wako mwenyewe pia ataweza kutoa habari kuhusu vyanzo vya msaada. Kuzungumza na daktari wako kunaweza kuwa muhimu sana ikiwa rufaa kwa kliniki inahitajika.

The Wasamaria toa huduma ambayo ni ya siri. Unaweza kuzungumza na kujitolea bila kufunua kitambulisho chako na watasikiliza tu.

Ndani ya kifungu hiki kuna orodha ya tovuti na huduma ambazo zinasaidia kutafuta msaada wakati unapoishi na unywaji pombe na dawa za kulevya.

Jua tu kuwa hauko peke yako, kila wakati kuna mtu ambaye atasikiliza. Tafuta mtu huyo na uchukue hatua hiyo ya kwanza kwenye barabara ya kupona.

Msaada wa Pombe na Dawa za Kulevya

NHS: https://www.nhs.uk/live-well/healthy-body/drug-addiction-getting-help/

FRANK: https://www.talktofrank.com

Watawala wa Dawa za Kulevya hawajulikani: https://www.drugaddictsanonymous.org.uk/

Kugeuza: Msaada wa Dawa za Kulevya na Pombe: https://www.turning-point.co.uk

Pombe haijulikani: https://www.alcoholics-anonymous.org.uk

DirectLine ni ushauri wa siri wa kunywa pombe na dawa za kulevya kwa 24/7 na huduma ya rufaa. Piga DirectLine 1800 888 236



Indira ni mwalimu wa shule ya sekondari ambaye anapenda kusoma na kuandika. Shauku yake ni kusafiri kwenda sehemu za kigeni na za kufurahisha kukagua tamaduni anuwai na kupata vituko vya kushangaza. Kauli mbiu yake ni "Ishi na uishi".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Wito wa Ushuru Franchise inapaswa kurudi kwenye uwanja wa vita vya Vita vya Kidunia vya pili?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...