Mwimbaji mahiri Pankaj Udhas afariki dunia akiwa na umri wa miaka 72

Mwimbaji mashuhuri Pankaj Udhas ameaga dunia akiwa na umri wa miaka 72. Alikufa kwa ugonjwa usiojulikana na alipendwa ulimwenguni kote.

Mwimbaji mahiri Pankaj Udhas aaga dunia akiwa na umri wa miaka 72 - f

"Alikuwa kinara wa muziki wa Kihindi."

Mwimbaji mkongwe maarufu Pankaj Udhas aliaga dunia akiwa na umri wa miaka 72.

Udhas alikufa kwa ugonjwa usiojulikana. Nyimbo zake zilipendwa ulimwenguni kote.

Taarifa kwenye Instagram kutoka kwa familia ya Udhas ilisomeka:

"Kwa moyo mzito sana, tunasikitika kukujulisha juu ya kifo cha kusikitisha cha Padma Shri Pankaj Udhas mnamo 26 Februari kutokana na ugonjwa wa muda mrefu."

Udhas alikuwa maarufu kwa muziki wake wa kitambo na alikuwa mmoja wa nyimbo zilizovuma zaidi Waimbaji wa ghazal wa India.

Miongoni mwa nyimbo zake za Bollywood, 'Chitthi Aayi Haikutoka jina (1986) alijipatia umashuhuri.

Nambari ya mellifluous ilichaguliwa kama mojawapo ya nyimbo 100 za milenia na BBC Radio Worldwide.

Wengi walimtumia X kulipa kodi kwa Pankaj Udhas.

Waziri Mkuu wa India Narendra Modi aliandika:

"Tunaomboleza kumpoteza Pankaj Udhas Ji, ambaye uimbaji wake uliwasilisha hisia nyingi na ambaye ghazal zake zilizungumza moja kwa moja na roho.

"Alikuwa kinara wa muziki wa Kihindi, ambao nyimbo zake zilivuka vizazi.

"Nakumbuka mwingiliano wangu mbalimbali naye kwa miaka mingi.

“Kuondoka kwake kunaacha pengo katika ulimwengu wa muziki ambalo haliwezi kuzibika.

"Pole kwa familia yake na mashabiki wake. Om Shanti."

Mwimbaji mashuhuri Anup Jalota pia alielezea rambirambi zake na kusema:

"Inashtua. Muic legend na rafiki yangu #PankajUdhas hupita.

"Tunatuma salamu zetu za rambirambi kwa Familia na wapendwa wake katika kipindi hiki kigumu."

Nyota wa filamu Riteish Deshmukh alisema: "Hasara kubwa kwa ulimwengu wa muziki.

“#PankajUdhas Muziki wa Ji uligusa mamilioni ya mioyo ya watu kote ulimwenguni.

"Urithi wake utaishi milele. Pole nyingi kwa familia na wapendwa wake.”

jina mkurugenzi Mahesh Bhatt hapo awali alitafakari juu ya kujitolea kwa Udhas kwa 'Chitthi Aayi Hai', ambayo ilichangia kwa kiasi kikubwa mafanikio ya filamu.

Mkurugenzi huyo alikumbuka: “Huu ndio [wimbo] ambao watu bado wanataka kuuzungumzia wakati wowote ninaposafiri kwenda Mashariki ya Kati.

“Pankaj alitupiga risasi wakati wa mchana na kuimba kwenye matamasha usiku.

"Alipiga kelele na diaspora ya India na Pakistani."

Udhas kwanza alitoa uchezaji wa filamu Kaamna (1971). Katika kazi yake, aliimba nyimbo kadhaa na hadithi Kishore kumar.

Hata hivyo, pia aliimba aina mbalimbali za chartbusters zisizo za filamu pia.

Katika mahojiano, Udhas imetolewa mawazo yake kuhusu mustakabali wa aina ya ghazal.

Alisema: "Mimi binafsi ninahisi kwamba ghazal zimekuwepo kwa karibu miaka 400 na wasikilizaji daima wameunga mkono kuimba kwa ghazal.

“Naweza kusema kwa kujiamini sana, hata leo mpenzi wa muziki anapochoka kusikiliza muziki wa Bollywood ambao umetawala kwa muda mrefu katika nchi yetu, kitu cha kwanza ambacho mtu huangalia ni CD ghazal. na angesema, 'Sawa, ningeweka CD, nifishe taa na niingie tu katika eneo ambalo ni la utulivu na la amani'.

"Kwa hivyo ghazal hazitapita kamwe. Huenda walichukua nafasi ya nyuma kwa kulinganisha na Bollywood, lakini ningesema kwamba ghazal bado inasalia kuwa aina maarufu sana duniani kote.

"Ninasema haya kutokana na uzoefu wangu wa kufanya tamasha za moja kwa moja duniani kote, bado kuna hadhira kubwa sana ya ghazal."

Pankaj Udhas ameacha mke wake Farida Udhas, binti zake Nayaab na Reva Udhas na kaka zake Nirmal na Manhar Udhas.



Manav ni mhitimu wa uandishi wa ubunifu na mtumaini mgumu. Shauku zake ni pamoja na kusoma, kuandika na kusaidia wengine. Kauli mbiu yake ni: “Kamwe usishike kwenye huzuni zako. Daima uwe mzuri. "



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unampenda Jaz Dhami kwa sababu ya yake

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...