Mbunge wa Kazi Nadia Whittome anafunua anaugua PTSD

Mbunge wa Leba Nadia Whittome amesema kuwa anachukua likizo kwa sababu ya kusumbuliwa na shida ya mkazo baada ya kiwewe (PTSD).

Mbunge wa Kazi Nadia Whittome anafunua anaugua PTSD f

"Ninahisi ni muhimu kwangu kuwa mkweli"

Mbunge wa Kazi Nadia Whittome amefunua kuwa anaugua shida ya mkazo baada ya kiwewe (PTSD).

Kama matokeo, ameamua kuchukua "kurudi nyuma" kutoka kwa kazi yake.

Mbunge huyo wa Nottingham Mashariki alisema daktari wake alimshauri kuchukua likizo ya wiki kadhaa ili afya yake iweze kuimarika.

Bi Whittome alisema uamuzi huo ulikuwa "mgumu sana" na anahisi "huzuni sana".

Kiongozi wa Kazi Sir Keir Starmer alimtakia Bi Whittome "kila la heri" katika kupona kwake na kumsifu "ushujaa" wake.

Katika taarifa, msichana huyo mwenye umri wa miaka 24 alifunua kwamba alikuwa akipambana na "maswala mengine ya afya" kwa miezi ya hivi karibuni.

Alisema: "Hadi sasa, nimekuwa nikijaribu kuwasimamia pamoja na kuendelea na kazi yangu ya wakati wote kama mbunge.

“Kwa bahati mbaya, imekuwa wazi kuwa hii haiwezekani na nimeshauriwa na daktari wangu kwamba ninahitaji kuchukua likizo ya wiki kadhaa ili afya yangu iweze kuimarika.

"Ninahisi ni muhimu kwangu kusema ukweli kwamba ni ugonjwa wa akili ambao ninaugua - haswa shida ya mkazo baada ya kiwewe (PTSD).

"Kwa kuwa wazi juu ya mapambano yangu ya afya ya akili, natumai kwamba wengine pia watajisikia kuweza kuzungumza juu yao na kwamba ninaweza kuchukua jukumu ndogo katika kuunda kukubalika zaidi na kuwezesha majadiliano yenye afya karibu na suala hili."

Nadia Whittome aliendelea kusema kuwa wapiga kura wake wanapaswa kuendelea kuwasiliana na ofisi yake kama kawaida.

Aliongeza:

"Uamuzi wangu wa kuchukua likizo umekuwa mgumu sana kufanya."

"Kuwakilisha Nottingham Mashariki ni heshima kubwa zaidi maishani mwangu na nina huzuni kubwa kurudi nyuma kwa muda kidogo."

Mnamo mwaka wa 2019, Bi Whittome alikua mdogo zaidi wa Baraza la huru MP.

Wakati wa urefu wa janga la Covid-19, alipata kazi ya muda katika nyumba ya utunzaji.

Walakini, alisema "alifutwa kazi" baada ya kuzungumza juu ya PPE.

Mapema mnamo Mei 2021, Bi Whittome alizungumzia juu ya "shida ya afya ya akili" kwenye safu iliyochapishwa na jarida la Nottingham LeftLion.

Alisema janga hilo lilizidisha na kwamba idadi ya watu walioathirika zaidi imekuwa vijana.

Rethink Mental Illness alisema kuwa somo la afya ya akili mahali pa kazi bado ni mwiko.

Mark Winstanley, mtendaji mkuu wa shirika hilo, alisema:

“Kujiandikisha kutoka kazini kwa afya mbaya ya akili sio ishara ya udhaifu, lakini kutambua kuwa ustawi unapaswa kuwa kipaumbele kila wakati.

"Tunakaribisha uwazi wa Nadia kuhusu utambuzi wake na tunamtakia kila la heri katika kupona kwake."



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unapendelea muziki gani wa AR Rahman?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...