Mfalme Charles III aligunduliwa na Saratani

Katika taarifa yake, Kasri la Buckingham limetangaza kuwa Mfalme Charles III amegundulika kuwa na aina ya saratani.

Je, Mfalme Charles III Atarithi Mali Kiasi Gani f

"Vipimo vilivyofuata vya uchunguzi vimegundua aina ya saratani."

Kasri la Buckingham limetangaza kuwa Mfalme Charles III amegundulika kuwa na saratani.

Ugunduzi wa hivi majuzi ulitokea wakati wa matibabu ya Charles mwenye umri wa miaka 75 katika Kliniki ya London kwa kibofu kisicho na saratani.

Katika taarifa, Jumba la Buckingham lilisema: "Wakati wa utaratibu wa hivi majuzi wa hospitali ya mfalme wa upanuzi wa tezi dume, suala tofauti la wasiwasi lilibainishwa.

"Vipimo vilivyofuata vya uchunguzi vimegundua aina ya saratani.

"Mheshimiwa leo ameanza ratiba ya matibabu ya kawaida, wakati ambapo ameshauriwa na madaktari kuahirisha kazi mbele ya umma.

"Katika kipindi hiki chote, ukuu wake utaendelea kufanya shughuli za serikali na makaratasi rasmi kama kawaida.

"Mfalme anashukuru timu yake ya matibabu kwa uingiliaji wao wa haraka, ambao uliwezekana kutokana na matibabu yake ya hivi majuzi hospitalini.

"Anasalia na uhakika kabisa kuhusu matibabu yake na anatazamia kurejea katika kazi kamili ya umma haraka iwezekanavyo.

"Ukuu wake amechagua kushiriki utambuzi wake ili kuzuia uvumi na kwa matumaini inaweza kusaidia uelewa wa umma kwa wale wote ulimwenguni ambao wameathiriwa na saratani."

Kinyume na maoni potofu, utambuzi hauhusishi saratani ya kibofu, ambayo inaweza kudhaniwa kimakosa kutokana na utambuzi wa awali wa upanuzi wa tezi dume.

Mfalme alirudi London kutoka Sandringham kwa matibabu ya nje.

Mara ya mwisho kuonekana hadharani ilikuwa Jumapili huko Sandringham, akiandamana na malkia kwenye ibada ya kanisa.

Hii iliashiria kuonekana kwake hadharani kwa mara ya kwanza tangu kuruhusiwa kutoka Kliniki ya London.

Wakati wa matembezi hayo, aliwasalimia watu waliomtakia heri kwa tabasamu na kupunga mkono alipokuwa akitembea kuelekea kanisa la St Mary Magdalene huko Sandringham, Norfolk.

Akijibu habari hizo, Waziri Mkuu Rishi Sunak alitweet:

“Tunamtakia Mtukufu apate nafuu kamili na ya haraka.

"Sina shaka kuwa atarejea kwa nguvu kamili muda si mrefu na najua nchi nzima itamtakia heri."

Kiongozi wa chama cha Labour Sir Keir Starmer alimtakia mfalme "kila la kheri kwa kupona kwake".

Spika wa Bunge la Commons, Sir Lindsay Hoyle, aliwaambia wabunge: "Ninajua nyumba nzima itapenda kuungana nami katika kuelezea masikitiko yetu na Mtukufu Mfalme kufuatia tangazo la habari jioni hii.

"Mawazo yetu, bila shaka, ni pamoja na ukuu wake na familia yake, na sote tungependa kumtumia salamu zetu za heri kwa matibabu ya mafanikio na kupona haraka kufuatia habari za usiku wa leo."

Wakati anaendelea na matibabu, Mfalme Charles III ataahirisha majukumu ya kukabiliana na umma.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Kwa nini unampenda Superwoman Lilly Singh?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...