Khalid Akhtar kwenye 'Redio ya Muziki ya Asia' & Tasnia ya Desi

Khalid Akhtar amezindua mtandaoni, 'Redio ya Muziki ya Asia'. Anazungumza nasi pekee kuhusu kituo, tasnia na muziki wa desi.

Khalid Akhtar kwenye Sekta ya Muziki na Redio ya Muziki ya Asia

"Nataka tutoe vipaji vya vijana kwa siku zijazo"

Khalid Akhtar ni DJ wa redio aliyeanzishwa ambaye ameunda kituo cha mtandaoni kinachoitwa, Redio ya Muziki ya Asia. Lengo la stesheni ni kuonyesha bora zaidi katika muziki wa Desi na mengi zaidi

Kituo hiki kinavuma kwa vibao vya asili vya miaka ya 80, nyimbo za sauti na nyimbo mpya zaidi za Bhangra. Jukwaa lilifikiriwa wakati wa janga la Covid-19.

Khalid alitaka Redio ya Muziki ya Asia kucheza muziki, kupeana taarifa muhimu za afya na kurudisha kwa jumuiya ya karibu.

DJ amefanya kazi katika tasnia nzima, kutoka kwa vituo vingi vya redio hadi kuzuru Uingereza na maonyesho ya harusi.

Kwa hivyo, maarifa na mapenzi yake kwa muziki hayawezi kupingwa. Yeye hujishughulisha sana na mtu anapomsikiliza kwenye Redio ya Muziki ya Asia.

Khalid amefanya kazi kwa majukwaa mengine kama vile Ramadan Radio na Club Asia Radio. Kwa hivyo, anafahamu jinsi chombo hiki kinavyoweza kuwa na nguvu.

Kutaka iwe kwa ajili ya watu ilikuwa sababu kuu ya kuunda kituo chake mwenyewe. Akicheza muziki bora zaidi ambao tasnia ya Desi inapaswa kutoa, anataka wasikilizaji wajisikie wasio na wasiwasi, wameinuliwa na chanya.

Pamoja na safu nzuri za orodha za kucheza, watazamaji wanaweza pia kutarajia mashindano, hadithi nyepesi na hata sehemu ya 'agony DJ'.

Redio ya Muziki ya Asia hucheza muziki masaa 24 kwa siku. Som iwe unafanya kazi mchana au usiku, kituo kipo ili kukuburudisha.

DESIblitz alizungumza pekee na Khalid Akhtar kuhusu kazi yake ya kusisimua, matamanio ya Redio ya Muziki ya Asia na tasnia.

Unaweza kutuambia jinsi ulivyoingia kwenye ulimwengu wa redio?

Khalid Akhtar kwenye Sekta ya Muziki na Redio ya Muziki ya Asia

Jambo, jina langu ni Khalid Akhtar, nilizaliwa mapema miaka ya 70 huko Wolverhampton. Wazazi wangu walikuwa wamefika tu nchini Uingereza mwishoni mwa miaka ya 60.

Mama yangu alinizaa nilipokuwa na umri wa miaka 16 tu. Hivyo, yeye mwenyewe alikuwa mchanga sana na kulea familia katika nchi nyingine.

Kama wazazi wachanga, mara nyingi wangeenda kwenye sinema ili kutazama video kali ya hivi punde kutoka India.

Nakumbuka bila kufafanua nilitazama filamu hizi katika rangi nyeusi na nyeupe na watazamaji wakiruka na kucheza kwa sauti kutoka kwa filamu hizi.

Nadhani hii lazima iwe imenitia moyo kusikiliza sauti ya filamu. Wazazi wangu walikuwa wamewekeza katika kinasa sauti cha VHS na walikuwa wakinituma kwenye duka la karibu la video ili kukodisha filamu mpya za Bollywood.

Nilivutiwa kutazama na kusikiliza nyimbo za Bollywood na nikaanza kukusanya kanda za muziki za filamu tangu nikiwa mdogo.

Katika ujana wangu, nilikuwa nikimsaidia DJ wa eneo hilo. Tulikuwa tunafunika Uingereza nzima, tukiwaburudisha watu kwenye harusi, siku za kuzaliwa na maadhimisho.

"Baada ya kuokoa pesa hatimaye nilitoka peke yangu na kuanzisha onyesho langu la barabarani."

Nakumbuka harusi ya kwanza niliyofanya, nilipata pesa zaidi kwa vidokezo (Varna) kisha nikamtoza bwana harusi kwa kuniajiri.

Nilichukua pesa hizo na kwenda kwenye duka la kurekodi, Mashirika ya Nyota ya Mashariki, na kuleta kila rekodi ya Kipunjabi iliyokuwa na bado nilikuwa na mabadiliko yaliyosalia.

Disko za mchana zilikuwa kwenye kilele nilipoanza DJ. Iliniletea faida kubwa na sikulazimika kuchukua kifaa chochote kwenye onyesho, nilipeleka tu rekodi zangu kwenye kumbi.

Hii ilinisaidia kuokoa pesa zaidi ili kuwekeza katika mwangaza bora na sauti kwa onyesho langu la barabarani.

Nilipoanza kufanya tukio la harusi na siku ya kuzaliwa, kulikuwa na DJ'S wachache wanaofunika Uingereza nzima.

Huduma zetu zilikuwa na mahitaji makubwa, tulikuwa tunasaidiana na kupeana kazi. Kufanya kazi kutwa na DJ wikendi hatimaye kulileta madhara, hasa familia yangu ilipoanza kukua.

Nilifanya uamuzi wa kustaafu kutoka kwa DJing ili kutumia wikendi na familia yangu. Miaka michache baadaye niliombwa na kituo cha redio cha mahali hapo ili kuwafanyia maonyesho fulani.

Hapo awali, nilianza kufanya onyesho la usiku mara moja kwa wiki, ambalo lilibadilika haraka hadi maonyesho machache ya jioni.

Hii basi ilinikuza kufanya wakati wa kuendesha gari na maonyesho ya kiamsha kinywa. Wakati fulani nilikuwa navutia wasikilizaji 250,000 kwenye kituo. Hata hivyo, sikupata thawabu kwa jitihada zangu hivyo niliamua kuendelea.

Baada ya mapumziko marefu, nilifikiwa na Ramadan Radio Wolverhampton ambaye alitunukiwa leseni ya FM kwa mwezi mmoja. Walinikaribia ili niwasaidie kuanzisha na kuwafanyia onyesho.

Hakika nilikuwa nje ya eneo langu la starehe lakini kwa usaidizi wa msomi wa ndani, tulitoa onyesho nzuri sana na lenye kuelimisha.

Club Asia Radio baadaye ilinijia na ilikuwa ikitafuta kuzindua kituo chao huko Midlands. Bado nafanya onyesho kwenye kituo hiki kila Ijumaa asubuhi.

Ulipataje wazo la Redio ya Muziki ya Asia?

Wazo la kuzindua kituo changu mwenyewe lilianza tulipofungwa kwa sababu ya Covid 19. Watu wengi hawakuruhusiwa kwenda nje ya nyumba zao, kukutana na wapendwa wao.

Umma ulikuwa na hofu, kulikuwa na mkanganyiko mkubwa juu ya nini unaweza na usingeweza kufanya.

Nilijiwazia ikiwa tu kungekuwa na jukwaa la jumuiya ya eneo ambalo tunaweza kutumia kuwapa taarifa.

Kwa kuchanganya na mapenzi yangu ya muziki na watazamaji wa kuburudisha, kuanzisha kituo changu cha redio kulionekana kuwa jambo la wazi.

Nilipendekeza kwa mke wangu kwamba ningependa kuanzisha kituo cha redio ambapo tunaweza kucheza muziki, kuwasilisha habari muhimu kwa umma na wakati huo huo kutafuta pesa kwa wasio na uwezo.

Ilikuwa ni wakati ambao nilitoa kitu kwa jamii ya mahali hapo. Wazo lingekuwa kucheza muziki bora ambao tasnia ya Asia inaweza kutoa.

Ikiwa mtu yeyote alitaka kujitolea au wimbo wa chaguo lake kuchezwa, hutoa kiasi chochote anachoweza kumudu kwa shirika la usaidizi la ndani.

Tulichukua hisani ya ndani ambayo haihusiani na dini moja lakini kwa kila mtu katika jamii. Msaada ambao tulichagua uliitwa Malaika wa Siri.

Wanatoa pakiti za chakula na pakiti za nguo kwa watu ambao hawana uwezo wa kuweka chakula mezani.

Secret Angels pia hutoa kompyuta na laptops kwa ajili ya wazee na wasiojiweza na pia watakuja majumbani mwao kuwafundisha jinsi ya kuzitumia.

Pia hutoa hafla za kuchangisha pesa kwa Utafiti wa Saratani na mengi zaidi. Tulianza kujenga studio mnamo Septemba 2020.

Lakini kwa sababu ya hali mbaya ya hewa, janga hilo, kupata vifaa na kujaribu kutafuta vifaa kutoka nchi zingine, hatimaye tuliona mradi ukikamilika mnamo Julai 2021.

Ningependa mradi umalizike mapema zaidi. Hata hivyo, ilikuwa nje ya mikono yangu na katika mikono ya Mwenyezi.

Je, unacheza aina gani za muziki na vibao kwenye kituo?

Waimbaji wa Juu wa Punjabi kutoka India - Gurdas Maan

Katika Redio ya Muziki ya Asia, tunacheza aina zote tofauti za muziki.

Kutoka Kipunjabi hadi Kihindi, kutoka ghazals hadi qawwali, bhajans hadi geet's, nasheed's hadi hamd o naat, pop ya Hindi hadi nyimbo za hivi punde za Bollywood na Bhangra.

Tunacheza nyimbo zote maarufu, za zamani na mpya, kutoka kwa maktaba ya muziki ambayo ina maelfu ya nyimbo za kuchagua.

Lengo letu ni kumfanya msikilizaji afurahie aina mbalimbali za muziki na kadri kituo kinavyoendelea, kuwa na vipindi kwa ajili ya jumuiya mbalimbali.

Pia tuna mipango ya kupata vijana kufanya maonyesho yao wenyewe na kucheza muziki kumi bora kutoka duniani kote.

Binafsi nina nafasi nzuri ya muziki wa Kipunjabi kutoka miaka ya 80 na 90.

Bendi kama vile Alaap, Apna Sangeet, Azaad, Chirag Pechan, DCS, Heera, Holle Holle, Pardesi, Premi, The Sahotas, Shaktee ndizo ninazozipenda.

Nikiwa hewani napenda kucheza nyimbo za bendi hizi ili tu kuwarudisha watu kwenye kumbukumbu.

"Gurdas Maan ni ushawishi mkubwa katika maisha yangu kwa hivyo yeye hushiriki mengi na wasanii wengine wazuri kama Diljit Dosanjh."

Hivi majuzi tu nilifanya onyesho la masaa mawili la kumuenzi marehemu mkuu Lata Mangeshkar, mmoja wa waimbaji maarufu zaidi ulimwenguni ambaye alipoteza maisha yake kwa Covid-19.

AP Dillon ndiye mtoto mpya kwenye block hivyo vijana wanapenda kuomba nyimbo zake. Kama unavyoona, tunahudumia aina nyingi za muziki kwenye Redio ya Muziki ya Asia.

Kando na muziki, wasikilizaji wanaweza kutarajia kusikia nini kwenye Redio ya Muziki ya Asia?

Wasikilizaji watatusikia tukileta vicheko kwenye masikio ya kila mtu. Tunafanya hivi kupitia hadithi zetu nyepesi kutoka kote ulimwenguni.

Hadithi ambazo kila mtu anaweza kuhusisha kwa njia moja au nyingine au hadithi ambazo zingeweza kumuathiri msikilizaji ikiwa hatungewaletea usikivu wao.

Tunajaribu kuleta mashindano mbalimbali ya kufurahisha KWENYE onyesho la kila wiki. Washindi hupata chaguo la kuhifadhi zawadi au kuichangia kwa shirika letu la kutoa msaada.

Tunafanya sehemu inayoitwa 'Siku Hii Katika Historia' ambapo tunaelimisha kila mtu, tukirudi nyuma kuhusu matukio na siku za kuzaliwa za zamani.

Sehemu nyingine kubwa ni 'Je, Wajua'. Hapa tunashiriki ukweli kuhusu jambo lolote linalowezekana kutoka ulimwenguni kote.

Tunasoma vicheshi, fanya Shayari ya kimapenzi pia. Tuna sehemu mpya, ambayo itatuangazia kuwa 'Agony DJ'S'.

Wasikilizaji wanaweza kutuuliza masuluhisho ya matatizo yao lakini je, tutawapa ushauri wanaotaka au wasiotaka.

Kimsingi, ikiwa timu yetu inaweza kukufanya utabasamu na kucheka basi tungekuwa tumetimiza sehemu ya lengo letu. Pia tunagusa vichwa vya habari vinavyochipuka, maonyo ya hali ya hewa n.k.

Je, kuna umuhimu gani wa kuwa na aina hii ya redio?

Khalid Akhtar kwenye Sekta ya Muziki na Redio ya Muziki ya Asia

Ni muhimu sana kuwa na kituo ambacho si cha jumuiya ya eneo lako pekee bali pia kinafika kote ulimwenguni mradi tu una ufikiaji wa mtandao.

Lazima ukumbuke kwamba baadhi ya wasikilizaji wetu wana familia nchini India, Pakistani, Bangladesh na kadhalika. Hii ni njia nyingine ya kuunganishwa nao.

Kwa kuwachezea wimbo waupendao, kuwatumia ujumbe wa siku ya kuzaliwa au kumbukumbu ya mwaka au kusema tu salamu na kusema tunakufikiria.

Kituo chetu ni kituo chako, tunataka msikilizaji ashiriki katika maonyesho, tunataka awe sehemu ya mradi huu. Mafanikio yetu hatimaye ni mafanikio ya wasikilizaji na tunataka kuwachukua kwenye safari hii.

Wanaweza kufanya hivi kwa kupiga simu, kutuma ujumbe au kutuma barua pepe kwa studio, na kujiunga na burudani kwenye mela zetu za karibu. Hatimaye nataka msikilizaji awe sehemu ya timu na familia yetu.

hii kituo cha ililenga jamii, tunatafuta vipaji vya ndani ili kujitokeza na kufanya show kwenye kituo.

"Tunataka kizazi kijacho cha watangazaji wa redio watoke kwenye Redio ya Muziki ya Asia."

Hiki ni kituo cha redio cha wasikilizaji na huwa tunasikiliza maoni yao. Ikiwa wana wazo, tutasikiliza na likifanikiwa tutayafanya mawazo hayo kuwa hai.

Kwa wasikilizaji, lengo letu ni wao kusikiliza kituo kama vile tulikuwa sabuni kwenye TV yako.

Tunataka msikilizaji aende kwenye Redio ya Muziki ya Asia kwa kipindi chao cha kupumzika ambapo wanaweza kutulia, kusikiliza kelele safi, kucheza muziki bora zaidi katika muziki wa Asia.

"Njia yetu ya kipekee ya kuuza ni kwamba Redio ya Muziki ya Asia huendesha saa 24 kwa siku bila usumbufu na hakuna matangazo. Walakini, hii inaweza kubadilika mara tu tunapofanya biashara kufadhili maonyesho.

Pia tuna baadhi ya watangazaji wanaokuja kwenye bodi, ambayo italeta nguvu zaidi kwenye kituo.

Vipindi vya LIVE hurushwa kila Alhamisi jioni kutoka 7pm hadi 10pm na kurudiwa wikendi kwa wakati mmoja.

Tunarudia kipindi kwa ajili ya wasikilizaji tu, iwapo tu walikuwa na shughuli nyingi na wanaweza kusikiliza tena.

Je, umekuwa au unapanga kuwa na wageni wowote maalum kwenye onyesho?

Tuna anwani za wasanii wengi wa Bhangra wa Uingereza. Hatua kwa hatua tutawatambulisha kwenye kituo kwa mahojiano na kushiriki uzoefu wao katika tasnia ya muziki.

Pia tuna mipango ya kuwa na msanii mkubwa zaidi wa Kipunjabi ulimwenguni, kwa maoni yangu, kujiunga nasi wakati fulani - Gurdas Maan.

Pia tutakuwa mfadhili rasmi wa redio mtandaoni kwa ziara inayofuata ya Gurdas Maan Uingereza.

Tutazungumza na wataalamu wa matibabu katika nyanja za afya ya akili na masuala mengine muhimu kama vile viwango vya kuongezeka kwa ugonjwa wa kisukari katika jumuiya ya Asia.

Mshirika wetu wa hisani, Secret Angels, atatutembelea mara kwa mara ili kutusasisha kuhusu pesa zilizokusanywa, ambapo pesa hizi zimetumika na kukuza biashara mpya.

Tuna mipango ya kufanya mahojiano na wachezaji wa timu zetu za mpira wa miguu. Hii inatumainiwa kuwavutia mashabiki wa soka vijana na wazee kwenye kituo.

Je, unafikiri inatosha kufanya kuonyesha/kukuza muziki wa Desi?

Jinsi Muziki wa Bhangra ulivyojulikana na Utamaduni nchini Uingereza - mtindo wa bendi

Kwa maoni yangu, mitandao ya kijamii imebadilisha jinsi habari zinavyosafirishwa kote ulimwenguni. Siku zilizopita kulikuwa na vituo vichache vya redio na vituo vya TV vya Asia.

Mamilioni ya watu hushiriki habari papo hapo kupitia mitandao ya kijamii kwa mamia ya vituo/vituo vya televisheni.

kijamii vyombo vya habari tovuti kama vile YouTube, Twitter, Instagram na Facebook zinaweza kuonyesha muziki mara moja na hutazamwa na mamilioni ya watu ndani ya saa chache.

"Vyombo vya habari vya kawaida hata hivyo havifanyi chochote kuelekea muziki wa Kipunjabi na Kihindi."

Lata Mangeshkar alifariki na ni vituo vichache tu vya habari vilivyoangazia ni nani na alichokuwa amefanya.

Tunahitaji waimbaji nyota na waimbaji wa hadhi ya juu kutoka Uingereza ili wapate vipindi vikuu kwenye vituo vya kawaida kama vile BBC na ITV.

Je, ni mambo gani mapya umejifunza kufikia sasa tangu kuzindua Redio ya Muziki ya Asia?

Nimejifunza kwamba kuanzisha kituo ilikuwa changamoto ndani yake. Kuna pete nyingi sana ambazo lazima upitie ili tu kuingia mtandaoni.

Unahitaji uvumilivu ili kushinda vikwazo hivi. Pia nimeona kuwa sio kila mtu ni mkarimu kama wewe katika kukuza biashara mpya.

Ninapata ugumu wa kufungua milango fulani katika tasnia ambapo ninaweza kupata usaidizi wa kukuza kituo.

Sehemu ngumu zaidi inaanza sasa, kujaribu kupata chapa ya Redio ya Muziki ya Asia mbele ya watu wa Asia.

Kitu ambacho kimenishangaza ni jinsi wasikilizaji wengi wa Kiingereza wanatusikiliza na ni kiasi gani cha maoni chanya tunachopata kutoka kwao.

Je, lengo lako kuu la kituo cha redio litakuwa nini?

Khalid Akhtar kwenye Sekta ya Muziki na Redio ya Muziki ya Asia

Lengo kuu ni kwamba kila kaya isikilize kituo. Ninataka watu wafurahie kusikiliza muziki tunaocheza.

Ninataka kuleta muziki kwa wasikilizaji wa umri mbalimbali kwani ninahisi vijana wanapoteza urithi wao wa Asia. Hii pia itasaidia katika kuboresha zao lugha ujuzi.

Pia nataka kituo kivutie wasikilizaji wakubwa, kuwapa fursa ya kukumbuka muziki wao tangu ujana wao.

Lengo langu ni kwa kituo hiki cha redio kusaidia kuongeza maelfu ya pauni kwa wasiobahatika.

"Sadaka huanzia nyumbani na Siri Malaika ni hisani ya ndani ambayo itasaidia watu katika jamii zetu."

Malaika wa Siri wameahidi kila pauni iliyoinuliwa itaenda moja kwa moja kwa wale wanaohitaji. Msaada huu pia unataka kupanua katika miji mingine.

Nataka tutoe vipaji vya vijana kwa siku zijazo. Hii ni kwa kuandaa warsha za watangazaji wa redio kwa ajili ya watoto kufanya mazoezi na kuwa watangazaji kitaaluma.

Ningependa pia talanta mbichi itoke kwenye jamii na kuwa nyota kwenye kituo hiki na labda hatua ya kufikia wasifu wa TV.

Kwa umakini mzuri na wa kujitolea jinsi Khalid anataka Redio ya Muziki ya Asia iwe kubwa, unaweza kujizuia kuhisi kuhusishwa na aura yake.

Urafiki kati ya kituo na wasikilizaji pia unaongeza ule mabadiliko ya kitamaduni ya urafiki na dhamana ya Desi.

Iwe wewe ni shabiki wa Apna Sangeet, The Sahotas au AP Dhillon, Redio ya Muziki ya Asia inacheza zote. Hii ni nzuri kwani majukwaa mengi hushikamana na kipindi au aina moja ya muziki pekee.

Lakini, katalogi hii isiyo na kikomo inayoleta pamoja wasanii tofauti inamaanisha kuwa kituo hukupitisha mahitaji yako yote ya muziki.

Redio ya Muziki ya Asia hakika inafurahisha, ina nguvu na kuburudisha. Inabadilisha tasnia na kuruhusu uwakilishi zaidi wa sauti za Asia Kusini.

Bar kwa Khalid LIVE kwenye Redio ya Muziki ya Asia kila Alhamisi kuanzia saa 7 jioni hadi 10 jioni.

Balraj ni mhitimu mwenye nguvu wa Uandishi wa Ubunifu MA. Anapenda majadiliano ya wazi na matamanio yake ni usawa wa mwili, muziki, mitindo, na mashairi. Moja ya nukuu anazopenda ni "Siku moja au siku moja. Umeamua. ”

Picha kwa hisani ya Instagram.




Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Nani atashinda densi ya Dubsmash?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...