Madaktari Wachanga wa NHS wagoma Birmingham

Mnamo Aprili 26, 2016, DESIblitz alihudhuria maandamano huko Birmingham, ili kupata maoni ya Madaktari Wachanga wa Asia ya Uingereza juu ya mkataba mpya wa serikali ya NHS.

Madaktari Wachanga wa NHS wagoma Birmingham

"Baadaye ya NHS inaonekana kuwa mbaya sana kwa bahati mbaya."

Mnamo Aprili 26, 2016, mamia ya Madaktari wa Vijana wa NHS walikusanyika katika Uwanja wa Victoria wa Birmingham kupinga mkataba uliopendekezwa wa serikali ambao ungewekwa kwa madaktari wote chini ya kiwango cha mshauri kutoka Agosti 2016.

Ni mara ya kwanza katika historia ndefu ya miaka sabini ya NHS kwamba kumekuwa na uondoaji kamili wa leba kutoka kwa huduma za dharura, watoto na uzazi.

Mkataba huo mpya umetengenezwa kwa kufuata 'Siku 7 za NHS', ambayo itabadilisha wiki ya kazi ya daktari kujumuisha Jumamosi na jioni za jioni na kuifanya iwe rahisi kuwaweka wakati huo.

DESIblitz alikwenda kuzungumza na madaktari wa Asia na wafanyikazi wa matibabu ambao waliandamana huko Birmingham, Uingereza, ili kujua zaidi juu ya mgomo huo na kwanini.

Mgomo wa hivi karibuni kutoka kwa Madaktari wa Vijana umeona zaidi ya miadi na shughuli 125,000 kufutwa ili kuhakikisha huduma muhimu zitaendeshwa.

Huu umekuwa mzozo unaoendelea kati ya Katibu wa Afya wa Kihafidhina Jeremy Hunt na Jumuiya ya Matibabu ya Uingereza (BMA) tangu Oktoba 2015, na mgomo kadhaa na mazungumzo yasiyofanikiwa yakifanyika katika miezi sita iliyopita.

Madaktari Wachanga wa NHS wagoma Birmingham

Madaktari Wadogo wanagoma kwa sababu kadhaa. Wanaamini mkataba mpya:

  • Thamini kazi ya madaktari
  • Unda mapungufu ya rota yasiyotimilika
  • Hospitali zitapata shida kuajiri na kuhifadhi madaktari
  • Kutokuwepo kwa usawa kutafanywa katika nguvukazi kwa wanawake na wazazi walio peke yao
  • Usalama wa mgonjwa utaathiriwa vibaya.

Paul, ambaye alikuwa akiandamana huko Victoria Square, aliliambia DESIblitz: "Baadhi ya rotas ni wazimu sana. Ukiwatazama Jeremy Hunt alisema ataongeza madaktari mwishoni mwa wiki na kwenye zile visa ambazo zimechapishwa idadi ya Madaktari imeongezeka kwa moja tu ambayo haina maana kabisa. ”

Madaktari wengi wanaamini kwamba ikiwa mkataba mpya uliopendekezwa unapita, hali ya baadaye ya NHS itakuwa 'mbaya sana'. Dk Sandhya anatuambia:

"Ikiwa wataweka kandarasi mpya bila kutusikiliza basi usalama wa mgonjwa ungeathirika kabisa. Na ninajua kibinafsi kwamba sio haki kutufanya tufanye kazi saa ambazo hatuwezi kuwatunza wagonjwa wetu, na sio haki kwa wagonjwa wetu pia. ”

Kwa kufurahisha, licha ya kilio cha jumla kutoka kwa dawa hadi mabadiliko ya NHS, waganga kadhaa waandamizi katika Vyuo Vikuu vya Royal wamekataa kuidhinisha kikamilifu hatua ya mgomo iliyoongezeka. Walakini wana huruma na shida ya Madaktari Wachanga.

Madaktari Wachanga wa NHS wagoma Birmingham

Jane Dacre, Rais wa Waganga wa Chuo cha Royal, anasema: "Kuongezeka kwa hatua ya madaktari wadogo kuwa mgomo wa jumla, kujumuisha huduma kali na za dharura, inatia wasiwasi sana. Ninawasihi wenzangu wote wafikirie kwa uangalifu na wafanye kile kinachowafaa wagonjwa wao, kwa sasa na kwa siku zijazo.

"Mojawapo ya maswala yenye utata ni kwamba mkataba mpya utaathiri vibaya wanawake kwa sababu ya wakati ambao wanaweza kuchukua kuwa na familia ambayo ni hatua kubwa ya kushikamana."

Maoni ya umma yamebadilika kwa kiasi fulani tangu mgomo wa mwisho mnamo Machi 2016 lakini, licha ya kuongezeka kwa nguvu ya maandamano wengi bado wanaunga mkono Madaktari wa Vijana.

Kura ya Ipsos MORI ilionyesha idadi kubwa ya umma (57%) bado wanaunga mkono hatua ya viwanda lakini takwimu hiyo imeshuka kutoka 65% katika mwezi mmoja uliopita wakati madaktari wadogo walitoa huduma ya dharura wakati wa mgomo wa saa 48.

Baadaye ya NHS bila shaka ni ya kutokuwa na uhakika.

Inaonekana kama kazi isiyowezekana kuunda huduma kamili ya afya ya kitaifa ya wiki kwa kusambaza rasilimali zilizopo kwa siku mbili za ziada bila sindano ya pesa mpya.

Athari za muda mrefu zinahusu madaktari wengi wanapofikiria kuhamia kwenye fursa za kupendeza zinazopatikana katika nchi kama vile Australia.

Mmoja wa watu hawa ni Dk Bhabu, ambaye alituambia: "Kwa kweli ninahamia Australia mnamo Desemba, kwa sasa mimi na A na E doc na ninafanya kazi ya madaktari wawili kwa sababu hakuna wa kutosha kwetu .

"Hiyo itazidi kuwa mbaya na mkataba mpya na sitaki kufanya kazi katika hali kama hiyo ambapo ninawaweka wagonjwa wangu hatarini."

Sikiza Ripoti yetu Maalum ya DESIblitz hapa:

Jeremy Hunt amesema kuwa kuwa katibu wa afya kunaweza kuwa kazi yake ya mwisho katika siasa na jambo moja ambalo litamfanya akeshe usiku itakuwa ikiwa hakufanya jambo sahihi kusaidia kuifanya NHS kuwa moja ya salama, ya juu zaidi. mifumo bora ya utunzaji wa afya ulimwenguni.

Ikiwa vitendo vyake vitatoa lengo hili kwa sasa vinajadiliwa kwa nguvu na ni wakati tu utakaoelezea ikiwa Bwana Hunt ataweza kulala usiku wakati anaondoka katika uwanja wa kisiasa.

Amo ni mhitimu wa historia na anapenda utamaduni wa neva, michezo, michezo ya video, YouTube, podcast na mashimo ya mosh: "Kujua haitoshi, lazima TUWAPE. Kujitolea haitoshi, lazima TUFANYE."