Mwanaume 'Mwenye Wivu' alinyemelea na kumkimbilia Mume wa Mke wa Zamani

Mwanamume "alizunguka barabarani" kabla ya kumfuata na kumkimbia mume wa mke wake wa zamani katika uhalifu uliochochewa na wivu.

Mume wa Mke wa Zamani f

"Hili lilikuwa shambulio la kikatili na la kikatili"

Ijaz Ahmed, mwenye umri wa miaka 51, wa Stoke-on-Trent, alifungwa jela miaka 30 baada ya kumshambulia mume wa mke wake wa zamani na kumshambulia kwa kisu kwa hasira ya wivu.

Mahakama ya Taji ya Mtaa wa Manchester Minshull ilisikia kwamba saa za mapema mnamo Desemba 10, 2021, Ahmed aliendesha gari hadi kwa anwani ya mwanamume huyo na "kungojea".

Mume wa mke wake wa zamani alipokuwa akiendesha baiskeli kwenda kazini, Ahmed alimfuata mwathirika kwenye gari lake na kumuangusha.

Ahmed kisha akamshambulia kwa kisu.

Karibu saa 6:30 asubuhi, polisi waliitwa Bowness Road, Greater Manchester.

Mwanamume huyo alikuwa amepata majeraha makubwa usoni na kwenye mizani ambayo yalisababishwa na kisu, pamoja na kuvunjika kwa fuvu la kichwa na kuumia kwa nguvu mwilini mwake.

Watu walioshuhudia tukio hilo waliweza kutambua gari aina ya Toyota Yaris ya rangi ya bluu na wapelelezi waliifuatilia hadi kwenye karakana moja huko Stoke-on-Trent ambapo ilikuwa ikitangazwa kuuzwa.

Walimtambua shahidi mkuu ambaye alifichua kuwa alikuwa amempa Ahmed ufunguo kwa maelezo kwamba anamfahamu mtu ambaye alikuwa na nia ya kununua gari hilo.

Mwanamume huyo kisha akawaambia maafisa kwamba gari hilo halikuwepo asubuhi ya mgongano na lilirudishwa saa chache baadaye na Ahmed likiwa na uharibifu wa bamba la nambari na mikwaruzo kwenye uchoraji.

Alipokabiliwa, Ahmed alijitolea kulipia matengenezo na akavunja bamba la nambari vipande vipande.

Alisisitiza kwamba nambari hiyo iripotiwe kuwa imeibwa kwa polisi. Lakini hii haikufanywa na sahani ya nambari ilibadilishwa na karakana.

Baada ya shambulio hilo, Ahmed alikimbia nchi.

Alirejea miezi mitano baadaye alipofikiri kwamba polisi "hawakuwa wakimtafuta tena".

Mnamo Mei 6, 2022, Ahmed alikuwa walikamatwa kwa tuhuma za kujaribu kuua. Wakati wa kuhojiwa, alikana kuhusika.

Jaji Bernadette Baxter alisema: “Hili lilikuwa shambulio la kikatili na la kikatili ambalo lilipangwa, kupangwa na kuhamasishwa na wivu, kuumiza kiburi na kulipiza kisasi.

"CCTV iko poa na ilionyesha Ahmed akivinjari eneo hilo na kuvizia.

"Mwathiriwa hakuwa na ulinzi kabisa na alipata majeraha makubwa. Yeye si mtu alivyokuwa na hatakuwa tena. Kuanzia wa kwanza hadi wa mwisho (Ahmed) hajaonyesha hata chembe ya majuto.”

Ahmed alipatikana na hatia ya kujaribu kuua na kufungwa jela miaka 30 na kuongezewa muda wa leseni.

Ahmed pia aliwekwa chini ya amri ya zuio kwa muda usiojulikana.

Inspekta wa upelelezi Nicola Hopkinson wa GMP Rochdale CID alisema:

"Kupata haki kwa mwathiriwa kumekuwa mstari wa mbele katika akili ya kila mtu katika timu ya uchunguzi na nimefurahishwa na hukumu ya leo inaonyesha baadhi ya maumivu na mateso ambayo yamesababishwa.

"Natumai inakuja kama faraja kwa mwathiriwa na familia yake na ninatumai italeta kufungwa kwa jamii ya eneo hilo ambao waliathiriwa sana na kutikiswa na tukio hilo.

“Nataka kushukuru uhodari wa mashahidi kwa kujitokeza na kuunga mkono upelelezi na mwathiriwa mwenyewe ambaye alikuwa muhimu katika kesi hii katika kutoa ushahidi wa kutosha uliosaidia kupatikana kwa hatia.

"Lilikuwa shambulio la woga na la kutisha kwa mtu ambaye alikuwa akienda tu kufanya kazi ili kulisha familia yake na ana bahati sana kunusurika.

"Timu ya wapelelezi imefanya kazi kila saa kujenga kesi dhidi ya Ahmed, na wakati hukumu hiyo leo hailinganishwi na hukumu ya maisha yote iliyotolewa kwa mwathiriwa, ambaye atakuwa na makovu maisha yake yote.

"Nimefurahishwa na bidii yao na kujitolea kumepata hukumu kubwa ya jela."

"Mwishowe natumai hukumu hii leo itawaweka wazi wale wanaodhani wanaweza kubeba silaha na kuwadhuru wengine, kwamba watakaa gerezani kwa miaka mingi.

"Pia ninaweza kuwaahidi wahalifu kwamba, kama kesi hii inavyoonyesha, Polisi wa Greater Manchester watatumia kila rasilimali inayopatikana kuwasaka waliohusika na kuwafanya kujibu kwa uhalifu wao.

"Tunaendelea kutoa wito kwa yeyote aliye na taarifa kuhusu makosa makubwa ya unyanyasaji kuripoti."



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Utajaribu misumari ya uso?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...