Video ya Muziki ya YouTube ya Kijapani inatukana Utamaduni wa India

Kituo cha Kijapani cha YouTube kilikabiliwa na mshtuko kutoka kwa watazamaji baada ya video ya muziki kuonekana kutukana utamaduni wa India.

Wahindi walionyeshwa kwa nuru isiyo ya kawaida

Idhaa ya Kijapani ya YouTube ilitoa video ya muziki mnamo Mei 5, 2021, ambayo ilidhihaki utamaduni wa India.

Pipi Fox ana zaidi ya wanachama milioni moja na kawaida hutoa video za kuchekesha za muziki.

Walakini, video yao ya hivi karibuni, iliyoitwa 'Polisi wa Curry', ilipata shutuma nyingi kutoka kwa watazamaji wa India.

Watazamaji walilaumu kituo hicho kwa kukuza ubaguzi picha za Wahindi.

Ukosoaji ulioenea na umma ulilazimisha muumba kufuta video hiyo.

Walakini, vituo vingine vingi vilipakia tena video iliyofutwa na kwa hivyo video hiyo bado inasambaa kwenye media ya kijamii.

Video ya muziki ilionyesha wanaume wawili wakiwa wamevaa mavazi ya Rajasthani ambao ni wapenzi wa curry wazimu.

 

Mhusika mkuu wa video hiyo anaendelea kutaja kwamba hajawahi kula kitu kingine chochote isipokuwa curry na kwamba akipenda, angecheza uchi.

Halafu anaendelea kula burger wakati hakuweza kupata curry na mwishowe anacheza uchi.

Mwanamume huyo kisha anatangaza kwamba anataka kusafiri kote ulimwenguni kuwahudumia watu.

Yeye na rafiki yake kisha wanaanza kusafiri kwa mashua kuelekea Japani na kufika nchini miaka 20 baadaye.

Wanaume kisha wakaanzisha mgahawa wa Kijapani uliotengwa kwa curry.

Video hiyo baadaye inaonyesha kuwa watu wa Japani pia wanapenda curry na wanaonyeshwa wamesimama kwenye foleni usiku kucha nje ya mgahawa huo.

Ingawa wimbo na video ya muziki haina maana ya kina na ilifanywa kama ucheshi mwepesi, ilipokea mshtuko mkubwa kutoka kwa watazamaji.

Sababu ya kurudi nyuma ni kwamba Wahindi walionyeshwa kwa mwangaza wa kupendeza curry.

YouTubers nyingi za India na Kijapani zilipakia video za kuguswa au kuchoma 'Polisi wa Curry'.

Namastey Kohei, YouTuber maarufu wa Kijapani, anayejulikana kwa kucheza Nyimbo za Kihindi kwenye violin, pia ilikokotwa kwa kuonekana kwenye video.

Kijapani Youtube Channel Inatukana Utamaduni wa India-kuomba msamaha

Candy Fox aliuza video nyingine mnamo Mei 7, 2021, ikiwa na taarifa rasmi ya kuomba msamaha.

Muumba anaendelea kusema kuwa anapenda India na hutazama video za vichekesho vya India. Alisema aliunda video hiyo kwa ajili ya burudani tu. Alisema:

“Video hiyo ilikusudiwa kukufurahisha. Walakini, ujinga wangu ulitoa matokeo kinyume.

“Kwa kweli ninajutia tabia yangu ya kutojali na jaribio langu la ucheshi.

"Nitaendelea kujifunza zaidi juu ya utamaduni na maadili ya India na nitajaribu kutengeneza kitu ambacho kitastahili kuchekwa baadaye.

"Tafadhali amini kwamba ninaheshimu tamaduni yako kweli na sina nia ya kumkosea yeyote kati yenu."

Anaendelea kumaliza tamko lake, akisema:

"Ninaomba radhi sana na kwa dhati."

Namastey Kohei pia aliomba msamaha kwa kuwa sehemu ya video.

Walakini, alielezea kwamba aliulizwa aonekane kwenye video na hakujua kabisa njama hiyo. Alielezea zaidi:

"Video hiyo ilipigwa risasi nchini India na iliongozwa na Mhindi wa hapa."

Pamoja na hayo, Candy Fox na Namastey Kohei waliendelea kuomba msamaha kwa kutokuwa na hisia.

Watazamaji walikubali msamaha. Rapa maarufu wa India Raftaar pia alimshukuru muumbaji kwa kuchukua video. Alisema:

“Asante kwa kuondoa video.

"Tunahitaji umoja madhubuti wa Asia kwa sasa."

Tazama Video ya Muziki kwenye YouTube

video

Shamamah ni mhitimu wa uandishi wa habari na saikolojia ya kisiasa na shauku ya kuchukua sehemu yake kuifanya dunia iwe mahali pa amani. Anapenda kusoma, kupika, na utamaduni. Anaamini: "uhuru wa kujieleza na kuheshimiana."