Mkahawa wa Kiitaliano unatoa jibu la 'Mbaguzi wa rangi' kwa Mapitio ya Diner ya Asia

Mji wa Asia alishtuka kupata jibu la 'kibaguzi' kwa mapitio yake ya mtandaoni ya nyota tatu ya mgahawa wa Kiitaliano wenye makao yake London.

Mkahawa wa Kiitaliano unatoa jibu la 'Racist' kwa Ukaguzi wa Diner ya Asia f

"Labda kulikuwa na curry nyingi chini ya kinywa changu"

Mkahawa mmoja wa Kiitaliano umeomba radhi kwa kumwambia mlo wa Kiasia kwamba curry ilimuathiri na kumfanya ashindwe kufahamu "vyakula vyetu vya kipekee vya vyakula vya Kirumi".

Malavika Prasanna alikuwa ameenda kwenye mkahawa wa Ci Tua Osteria Romana huko Notting Hill, London, na marafiki zake wawili mnamo Machi 31, 2024.

Baada ya mlo wake, alichapisha hakiki ya nyota tatu ya mkahawa huo mtandaoni lakini alishtuka kupata jibu la "kibaguzi".

Mgahawa ulijibu:

"Ninaelewa kuwa kuhama kutoka kwa kuku wa tandoori kwenda kwa vyakula halisi kunaweza kuwa na athari ya kushangaza ... 

"Lakini labda kuna kari nyingi sana iliyobaki chini ya kinywa chako ili kuthamini sahani zetu za kipekee za vyakula vya Kirumi, vilivyotengenezwa kwa malighafi ya hali ya juu. Ci Tua!”

Yeye alielezea: “Wawili wetu tulikuwa tumeenda Roma hivi majuzi na tulikuwa tukitamani pasta nzuri. Nilikuwa na carbonara.

"Chakula hakikuwa kibaya, lakini haikuwa Osteria ya Kirumi waliyoitangaza kuwa. Kwa hivyo niliwapa wastani tu, lakini hakuna chochote cha juu.

"Mazingira ya mgahawa yalikuwa mazuri sana. Kitu pekee ambacho kilihisi kama Roma kwa jinsi mgahawa ulivyoanzishwa na nishati. Walikuwa na vitu vidogo vilivyoandikwa kwenye kuta kwa Kiitaliano.

"Uzoefu ulikuwa mzuri kabisa. Nina tabia ya kukagua migahawa ambayo ninaenda London kwa sababu ninaangalia ya watu wengine.

"Mimi ni mlaji kidogo kwa hivyo napenda kuona kile ambacho mtu alisema kilikuwa kizuri mahali fulani au kile ambacho mtu alisema kilikuwa kibaya mahali fulani.

"Nimewapa wastani wa nyota tatu angalau (kuwa) mahali pazuri. Kwa kweli sikusema chochote zaidi kwa sababu nilihisi sikupata menyu yao kamili.

"Huwa natoa nyota nne au tano. Tano ni adimu kidogo isipokuwa ni mgahawa mzuri. Nilikwenda tu na tatu kwa sababu ilikuwa nzuri.

"Kisha niliamka asubuhi iliyofuata na jibu la nyota zangu tatu ambalo lilisema labda kulikuwa na curry nyingi sana chini ya kinywa changu kufahamu."

Malavika alikuwa ametembelea mkahawa huo kwa pendekezo la meneja wa hoteli huko Rome ambaye alikuwa ameishi London kwa miaka 10.

Aliongeza: "Nadhani hiyo haikuwa ya lazima sana na inaonyesha maoni yote yanayohusu chakula. Chakula hakijatengwa kitamaduni na haipo katika ombwe.

"Nadhani hasa vyakula vya Asia Kusini au vyakula ambavyo vina nguvu zaidi katika suala la viungo na harufu katika nchi za Magharibi kwa ujumla vimekuwa njia rahisi ya kudhihaki mtu au utamaduni mwingine.

"Nadhani hii inavutia sana na ilipaswa kuepukwa vizuri na haikuwa ya lazima sana.

"Kwa hakika nadhani kulikuwa na maelewano ya rangi katika hili."

"Mimi si mtu wa kufuatilia mambo haya katika njia rasmi zaidi, lakini nilichotaka kufanya ni kuweka wazi katika mtandao wangu kwamba hii inaweza kuwa sehemu ambayo wanakaribishwa zaidi."

Mgahawa wa Kiitaliano unamilikiwa na Stefano Calvagna.

Albert Ballardini, mshauri wa biashara ya Calvagna, alisema hakuandika majibu na amekuwa Italia kwa miezi miwili.

Alisema: "Amekuwa mgonjwa na hana ufikiaji wa ukaguzi.

"Majibu yaliandikwa na mfanyakazi huko Roma na yalikuwa ya kijinga na tunaomba radhi. Sisi si wabaguzi wa rangi kwa namna yoyote ile.”

Mgahawa huo umemfukuza mfanyakazi aliyehusika.

Msemaji wa Ci Tua alisema kuwa mkahawa huo umeomba msamaha kwa Malavika.

Mkuu wa usimamizi Karolina alisema: “Hili ni kosa la kweli lisilosameheka kutoka kwa mtu mmoja ambaye alikuwa akishirikiana nasi.

"Ninaweza kukuhakikishia wewe na mtu mwingine yeyote kwamba sisi sio biashara ya ubaguzi wa rangi na kwa hakika mimi ni Mpolandi na wengine wana asili tofauti za kidini na kitamaduni pia.

"Mgahawa huo ni wa kitamaduni kutoka Roma ambapo kuna tabia ya kufanya utani na watu.

"Tunatambua kuwa wakati huu imekwenda mbali sana. Sikuwa na ufahamu wa ukaguzi na kama ningejua bila shaka ningeuzuia kuchapishwa. Tumefika kwa mteja ili kumpa pole.”



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".



Nini mpya

ZAIDI
  • Kura za

    Je! Unakubaliana na marufuku ya Matangazo ya Kondomu kwenye Runinga ya India?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...