Je! Utamaduni wa Asia Kusini ni mbaya kabisa?

Utamaduni wa Asia Kusini mara nyingi hushikiliwa Magharibi na picha na picha zake sio nzuri. Tunachunguza kwa nini hii inaweza kuwa hivyo na tunauliza kwa nini pande nzuri zaidi za utamaduni wa Asia Kusini hazijawakilishwa.


ulimwengu unapenda maoni ya Asia Kusini

Kuna uwezekano kwamba wakati wowote unaposikia maneno 'Asia Kusini' kwenye habari itahusishwa na kitu kibaya.

Ikiwa tuko kwenye habari labda ni juu ya ndoa za kulazimishwa, mauaji ya heshima, wahamiaji haramu au mtu anayeondoa kashfa bandia ya pasipoti au sivyo ni makazi duni nyumbani, ajira kwa watoto, mamlaka ya ufisadi na ulaghai wa kifedha na kampuni na kadhalika. Ikiwa imani potofu za media zinaaminika basi Asia Kusini na utamaduni wake ni mbaya kabisa.

Sema utamaduni wa Asia Kusini na masomo kama vile ukandamizaji wa wanawake, radicalization ya ujana wake na udhalimu wa mfumo wa tabaka la uso mara moja. Uliza Waasia Kusini kuhusu jamii yao na watazungumza juu ya mfumo mbovu wa kisiasa na jinsi hakuna kinachoweza kufanywa bila rushwa.

Maoni ya jumla ni kwamba utamaduni wa Asia Kusini umepangwa tarehe, mfumo dume, umejaa ubaguzi na udhalimu. Waasia Kusini huwatendea wanawake wao vibaya. Waasia Kusini hupa mimba kijusi cha kike. Waasia Kusini huwatendea watoto kama watumwa.

Uonyeshaji wa Waasia kwenye skrini haujakuwa bora zaidi. Kuanzia kutazama televisheni utafikiri kwamba Waasia wote waliwatenga binti zao kwa kuwa na marafiki wa kiume na kwa haraka kupanga ndoa zao na wanaume wengine; wanaume wengi wa Asia mara nyingi huwa na wake wawili - mmoja hapa na mmoja 'nyumbani,' watoto wa Asia wanaishi maisha maradufu na wasichana wadogo wa Asia wako katika hatari ya kuolewa na wanaume wenye umri wa kati kutoka Pakistan / India.

Sema utamaduni wa Briteni wa Asia na wanataka kuhisi angst yako ya kitamaduni. Lazima kuwe na mzozo wa vizazi katika familia yako. Lazima kuwe na uhasama wa tamaduni nyingi. Akina baba wote wa Asia Kusini ni kitendawili cha kudhibiti ukandamizaji kutekeleza utamaduni mkali wa Asia Kusini. Akina mama wote wa Asia Kusini wanaonewa na wafia imani kwa muda mrefu. Jamii zote za Asia Kusini zimejaa ubaguzi, kusengenya, jamaa wenye ujinga. Watoto wote wa Asia Kusini huasi utamaduni wao na hawaheshimu wazazi wao.

Mwaasia wa kawaida ana uwezekano wa kukosoa utamaduni wake kuliko mtu mwingine yeyote. Umesikia wapi: Usimwamini mtu wa Kihindi? Kutoka kwa Mhindi mwingine, hapo ndipo. Waasia pia wanasema kwamba Waasia hawasaidiani. Mwaasia atakuwa wa kwanza kukata Mwasia mwingine. Wanawaambia watu wasiende Asia Kusini. "Usirudi nyumbani," wanasema, "Shati lako litaibiwa nyuma yako." Wao ni wa kwanza kujadili kwanini India au Pakistan iko katika hali ilivyo leo. Wanaamini kuwa ni hali ya kuepukika ya mambo kutokana na aina ya watu wanaoishi katika nchi hizo. Ni kwa sababu wanapaswa kushughulika na Waasia kila siku ndivyo wanavyojua.

Mada inayopendwa zaidi ya Waasia ni jinsi nchi yao ya asili ilivyo mbaya. Kwa nini heshima ya mtu wa Kiasia na sura katika jamii ni muhimu sana? Ni kwa sababu wanajua jinsi Waasia wanaweza kupata chini wanapokuwa wakiongea-nyuma juu ya Mwasia mwingine.

Linapokuja suala la media, mambo sio bora. Je! Ni kwanini hati zote za Asia Kusini zinajumuisha risasi ya watoto wanaolala vibaya barabarani au dreadlocked Sadhus kwa kitambaa cha kiuno? Picha nzuri hazionekani sana kwenye runinga au media zingine. Ikiwa hakuna kitu kingine chochote, basi wanajivunia picha zenye kupendeza za Sauti, ambayo haionyeshi Asia Kusini kama ilivyoendelea kwa ukweli.

Hawazungumzii juu ya wasanii wa kisasa wa India walioonyeshwa kwenye jumba la sanaa la Saatchi; Shekhar Kapoor akielekeza sherehe nzuri ya kuona, Elizabeth au Jay Sean kuwa kitendo cha kwanza cha mijini cha Uingereza kuvunja soko la Amerika (liliondolewa kwenye BAFTAs).

Hawazungumzii Angad Paul, mtoto wa Lord Swaraj Paul, na msaada wake wa kifedha wa "Snatch" ya Guy Ritchie na 'Lock, Stock na mapipa mawili ya kuvuta sigara.' Hawazungumzi juu ya Tata, wa kimataifa wa India, na ni uwepo huko Uingereza kwa ununuzi wa Corus (Briteni Chuma) na Jaguar Land Rover.

Inaonekana kama Magharibi wameamua kuonyesha picha ya Asia Kusini na Waasia Kusini kama masikini na nyuma.

Kwa nini ni muhimu kwetu? Ni muhimu kwa sababu kuishi Uingereza tunapaswa kutetea urithi wetu na mizizi.

Kwa hivyo tunasema nini juu ya utamaduni wetu na urithi wa kikabila? Utamaduni wa Asia Kusini na falsafa ya maisha ina fadhila nyingi nzuri.

Wacha tuangalie kile Asia Kusini imewapa ulimwengu. Wacha tuanze na India na Gandhi. Yeye ni mmoja wa mwanafalsafa mkubwa wa kisasa na mwanasiasa wa nyakati zetu. Wazo lake la satyagraha liliwahimiza watu wengi ulimwenguni pamoja na Martin Luther King, kiongozi mweusi wa haki za binadamu wa Amerika. Gandhi aliamini kutokuwa na vurugu, wazo ambalo lilikuwa msingi wa dini ya Kihindu. Wakati wa Raj wa Uingereza aliendeleza upinzani wa kijinga dhidi ya utawala wa Briteni juu ya India. Alifunga karibu na kifo ili kudumisha maoni yake na kusitisha vurugu za jamii huko India.

Kutoka kwa Yoga na Deepak Chopra hadi Maharishi ya Beatles na Ravi Shankar bara lililoanzisha kizazi kizima kwa falsafa mpya ya maisha. Hivi karibuni, dini ambalo lina athari kubwa kwa falsafa ya magharibi ni Ubudha. Watu wanasahau kuwa Ubudha ulianzishwa India na mkuu wa Bihari Kaskazini wa India aliyekatishwa tamaa na maisha.

Tusisahau "rockstars" zetu za Intel kama tangazo la Runinga linavyosema. Walikuwa Wahindi ambao walikuwa mstari wa mbele katika uvumbuzi tatu wa ulimwengu wa mapinduzi ambayo hufanya maisha yetu ya hali ya juu iwezekanavyo. Ajay V Bhatt, mwanzilishi mwenza wa USB, kifaa cha kuunganisha mapinduzi kati ya PC na vifaa vyake vyote muhimu. Narinder Singh Kapany, baba wa macho ya nyuzi ambayo ilifanya habari kuwa barabara kuu na unganisho la bendi pana iwezekanavyo. Vinod Dham ambaye aliunda chip ya Intel Pentium, microprocessor kati ya kazi ya kompyuta zote. Alisaidia pia kuunda kumbukumbu ya flash ambayo inaruhusu kuhifadhi katika kiwango kidogo, kwa mfano, picha kwenye simu yako.

Kabla ya kuuliza juu ya ukandamizaji wa wanawake huko Asia Kusini, nchi zote nne za bara la Asia zilichagua mawaziri wakuu wa kike pamoja na Indira Gandhi (India), Benazir Bhutto (Pakistan). Kitu Amerika bado hakijafanikiwa.

Mkurugenzi Mtendaji anayejulikana zaidi wa India katika duru za kifedha ni Indra Nooyi, mtendaji wa kiwango cha juu na Pepsi, kampuni ya vinywaji baridi. Kiran Mazumder Shaw, mwanamke tajiri zaidi nchini India alianzisha moja ya kampuni za kwanza za India katika teknolojia ya teknolojia - uwanja unaotawaliwa na wanaume. Meneja wa kwanza wa benki ya Asia wa Uingereza na baadaye mkuu wa Masoko ya Asia ni mwanamke- Kamel Hothi. Takwimu kubwa zaidi ya serikali ya Uingereza ya Asia ilikuwa Baroness Shriti Vadera - mwanamke. DJ Neev wa Asia ya kwanza kuingia katika DJing ya kawaida (na Kiss FM) ni mwanamke.

Ikiwa ni Sting kufanya mazoezi ya ngono ya Tantric au AR Rahman akifunga Slumdog ulimwengu unapenda maoni ya Asia Kusini. Tunayo mengi ya kuupa ulimwengu kwa hivyo hatupaswi kumaliza utamaduni wetu.

Tunapaswa kujivunia urithi wetu. Ni rahisi sana kuzingatia mambo hasi ya utamaduni wetu na kwamba Asia Kusini ina njia ndefu ya kusafisha sehemu za jamii yake. Lakini sio mbaya kabisa sio?



S Basu anataka kuchunguza nafasi ya diaspora ya India katika ulimwengu wa utandawazi katika uandishi wake wa habari. Yeye anapenda kuwa sehemu ya utamaduni wa kisasa wa Briteni wa Asia na anasherehekea kushamiri kwa hamu ya hivi karibuni ndani yake. Ana shauku ya Sauti, Sanaa na vitu vyote vya Kihindi.




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni Bidhaa gani unayoipenda ya Urembo?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...