Je! Misbah-ul-Haq ni Chaguo Sahihi kama Kocha wa Kriketi wa Pakistan?

Maswali yamekuwa yakizungumziwa kufuatia kuteuliwa kwa Misbah-ul-Haq kama mkufunzi wa kriketi na mchungaji mkuu wa Pakistan. Tunachunguza mjadala huu.

Je! Misbah-Ul-Haq ni Chaguo Sahihi kama Kocha wa Kriketi wa Pakistan? - F

"Nadhani kufanya mtu mmoja mwenye nguvu sana haitafanya kazi"

Tangu Misbah-ul-Haq ilifunuliwa wakati mkufunzi wa Pakistan na nyusi wakuu waliochaguliwa wameinuliwa katika duru za kriketi.

Wakati hakuna mtu anayetilia shaka huduma na uaminifu wa Misbah, ni uamuzi wa ajabu kumteua.

Ingawa Misbah ana sifa za kufundisha, hana uzoefu tajiri ambao wengine wangekuwa nao.

Wakosoaji wa Misbah wanahisi kuwa ana njia ya kusonga polepole sana. Yeye ni mtu ambaye mara nyingi hatachukua kuvuta kwa pembe. Walakini, kuna wengine ambao wana imani kwake, wakiamini kwamba atatoa.

Halafu pia kuna hoja juu ya kwanini amepewa jukumu zaidi ya moja. Je! Hii ni ili aweze kuwa na nguvu ya kuongoza kwa ufanisi? Au hii itazuia utendaji wake kama mkufunzi?

Tunachunguza mjadala huu juu ya ikiwa yeye ndiye chaguo sahihi kama mkufunzi wa kriketi wa Pakistan na mteule mkuu.

Kocha na Mteuzi

Je! Misbah-Ul-Haq ni Chaguo Sahihi kama Kocha wa Kriketi wa Pakistan? - IA1

Iliwashangaza wengi kwamba Misbah-ul-Haq alipata nafasi ya ukufunzi mnamo Septemba 2019. Hii inazingatia Misbah aliondoka kriketi ya Kimataifa mnamo 2017 wakati wa kustaafu kutoka Kriketi ya Mtihani.

Kawaida mchezaji wa zamani atapata uzoefu mkubwa wa kufundisha katika kiwango cha chini ya 19 au na timu A.

Misbah hakuwa na mfiduo wowote, ambayo inafanya kujadiliwa kwake kama kocha wa timu ya kitaifa ya Pakistan kujadiliwa sana. Hata Rahul Dravid, ukuta wa zamani wa upigaji risasi wa India aliamua kufundisha vijana chini ya miaka 19.

Halafu kumpa Mishah jukumu mbili, ambayo ni pamoja na yeye kuwa mteule mkuu kunazua maswali zaidi.

Baada ya yote, chaguo bora mkuu anahitaji kutambua talanta halisi inayoonyeshwa katika kriketi ya ndani. Hataweza kufanya hivyo mara kwa mara, haswa wakati wa kufundisha na kusafiri na timu nje ya nchi.

Nahodha wa zamani wa kriketi wa Pakistan Moin Khan anaamini kumpa majukumu mawili yenye nguvu zaidi haukuwa uamuzi wa busara:

"Nadhani kumfanya mtu mmoja kuwa na nguvu sana haitafaa kriketi ya Pakistan."

Inashangaza kwamba wakati Ehsan Mani alipochukua jukumu la Bodi ya Kriketi ya Pakistan (PCB), kulikuwa na ripoti juu ya kubana majukumu mawili. Walakini suala hili limekuwa la ubishi, bila msimamo juu ya jambo hilo.

Baada ya kuajiri huduma za unyenyekevu za spinner ya Mtihani Nadeem Khan, PCB ilidai kwamba atazuia pengo kati ya wateule sita na kocha. Hii ni pamoja na kuangalia nje na kuripoti juu ya wachezaji wanaofanya vizuri katika kiwango cha mitaa.

Kutetea jambo hili, Mtendaji Mkuu wa PCB Wasim Khan alisema:

"Wakati tulifunua Misbah-ul-Haq kama mteule mkuu na mkufunzi mkuu, tulikuwa tumesema tutatoa msaada wote muhimu kumruhusu Misbah atimize majukumu yake na kufikia malengo na malengo yake.

"Uteuzi wa Nadeem ni ushahidi wa taarifa hiyo."

Tuk Tuk

Je! Misbah-Ul-Haq ni Chaguo Sahihi kama Kocha wa Kriketi wa Pakistan? - IA 2

Kuzingatia kazi yake, kuna wasiwasi kwamba Misbah-Ul-Haq ana mawazo ya kujihami. Hii ni haswa kuhusiana na kriketi ya kiwango cha chini.

Wakati wa siku zake za kucheza, Misbah alikuwa akifahamika kama mchezaji wa tuk tuk (polepole wa kupiga njia).

Kwa kuzingatia mafanikio yake yalifika mwishoni mwa kriketi ya kimataifa, kiwango chake cha mgomo cha 73.75 kilikuwa kidogo. Hii pia wakati wa enzi ya kisasa ya kriketi.

Upande wa Pakistan ambao hautabiriki mara nyingi hauwezi kuanza haraka. Kwa hivyo, swali ni jinsi gani Misbah anaweza kubadilisha safu ya kugonga wakati njia yake ya kufanya kazi ilikuwa ya uvivu sana.

Hii inaonyesha katika unahodha wake katika kriketi ya Siku Moja ya Kimataifa. Uwiano wake wa ushindi kama nahodha katika ODIs ulikuwa 51.72% tu.

Kwa kulinganisha, wakubwa wa zamani wa Pakistan kama vile Imran Khan (55.92%), Wasim Akram (61.46%), Waqar Younis (60.61%) na Inzamam-ul-Haq (60.61%) wana asilimia kubwa ya ushindi.

Kabla ya safari ndogo ya kupita kwa Sri Lanka kwenda Pakistan mnamo 2019, mwandishi aliuliza swali juu ya upande wa nyumbani na Misbah mwenyewe hana kiwango cha mgomo cha kushangaza:

"Kumekuwa na tuk tuk zaidi ya kupiga ngumu. Kriketi wamepiga karne mbali na mipira 235 au zaidi.

"Hata wakati wako, kama mtu anayepiga popo hata wewe unamwendea alikuwa zaidi ya tuk tuk kuliko kupiga ngumu."

"Kwa hivyo kama mkufunzi mkuu mpya na kocha anayepiga marufuku utawaruhusu wachezaji hawa kuendelea na tuk-tuk?"

Misbah alitoa jibu la kejeli:

"Kwa maoni yangu, kuna mkazo mwingi juu ya tuk tuk katika swali lako. Nadhani haukupata gari leo. Au labda ulifundishwa kuja na swali hili ili kumkasirisha kocha mkuu. ”

Kufanya mambo kuwa mabaya zaidi, Misbah hakuanzia mwanzo bora kama kocha dhidi ya timu ya safu ya pili ya Sri Lanka. Licha ya Pakistan kuwachapa Islanders 2-0 katika safu ya ODI, walishindwa 3-0 katika mguu wa T20 wa ziara hiyo.

Nyeupe hiyo ilikuwa ya aibu kabisa kwa Pakistan. Walikuwa timu namba moja katika muundo huu wa mchezo.

Kuweka mambo katika mtazamo, mchezaji bora wa Pakistan Babar Azam alikuwa na wastani wa 14.33 tu. Na hiyo pia na kiwango cha mgomo cha 82.69.

Njia nzuri

Je! Misbah-Ul-Haq ni Chaguo Sahihi kama Kocha wa Kriketi wa Pakistan? - IA 3

Wafuasi wa Misbah-Ul-Haq watasema kuwa ana mtazamo mzuri. Hii ni kwa sababu ndiye nahodha wa Mtihani aliyefanikiwa zaidi nchini Pakistan. Ana uwiano wa kushinda-hasara wa 1.71, pamoja na kufunga mbio 5222 kwa wastani wa 46.62.

Akifukuza lebo ya tuk tuk, ana karne ya pili ya mtihani wa haraka zaidi pamoja na mipira 56. Mwingine akiwa, hadithi ya West Indies, Sir Vivian Richards.

Ingawa inabidi isemwe, ukiachilia bila kufungwa 101 aliyofanya dhidi ya Australia huko Abu Dhabi (2014), njia yake ya jumla katika Jaribio la Kriketi ilikuwa polepole.

Walakini, nukta nyingine inayompendelea Misbah ilikuwa unahodha wake wa Mtihani. Pakistan ilifanikiwa kutwaa viwango vya juu vya Jaribio la ICC mnamo 2016. Pakistan hapo awali ilikuwa namba moja mnamo 1988.

Aliyekuwa PCB Shaharyar Khan wakati huo alizungumzia sana mafanikio haya na mchango wa Misbah:

“Kupaa kileleni mwa viwango vya Mtihani wa ICC kunamalizia safari ya ajabu kwa Pakistan.

“Huu ni wakati wa kihistoria katika historia yetu tajiri ya kriketi ya Mtihani. Na sifa kwa mafanikio haya mazuri hayaendi kwa timu hii tu bali kwa wote.

"Misbah-ul-Haq anastahili sifa maalum kwa uongozi wake kwa miaka sita muhimu."

Kwa hivyo, kambi ya Misbah kawaida itahisi kuwa njia kama hiyo kama mkufunzi, inaweza kutoa gawio.

Mada hii itazidi zaidi, Misbah akiteuliwa kama mkufunzi wa franchise ya Ligi Kuu ya Pakistan Islamabad United.

Kulingana na Wasim Khan kwa kumruhusu Misbah kufundisha katika PSL, hii hatimaye inaweza kuwa "faida ya Pakistan."

Wakati tu ndio utakaoelezea ikiwa kuwa na majukumu mengi kunaweza kuwa na athari nzuri kwa timu ya kitaifa. Lakini jambo moja kwa hakika ni Misbah haina uzoefu.

Chini ya Misbah-ul-Haq Pakistan pia ilipoteza 2-0 dhidi ya Australia katika safu ya mechi tatu za T20 chini chini. Mbali na Babar Azam na Iftikhar Ahmed, shambulio la Pakistan halikuwa na maana.

Isipokuwa timu ya kriketi ya Pakistan ianze kushinda, mjadala huu utaendelea bila mwisho.



Faisal ana uzoefu wa ubunifu katika fusion ya media na mawasiliano na utafiti ambayo huongeza ufahamu wa maswala ya ulimwengu katika vita vya baada ya vita, jamii zinazoibuka na za kidemokrasia. Kauli mbiu ya maisha yake ni: "vumilia, kwani mafanikio yako karibu ..."

Picha kwa hisani ya AP na Reuters.






  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unakubaliana na Ukaukaji wa Ngozi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...