Je, ni Makosa kwa Wanawake wa Desi kuwa kwenye Mashabiki Pekee?

Licha ya maoni tofauti, DESIblitz inachunguza kwa nini jumuiya ya Asia Kusini inawaaibisha wanawake wa Desi kwa kutumia OnlyFans.

Je, ni Makosa kwa Wanawake wa Desi kuwa kwenye Mashabiki Pekee

"Familia za Waasia wanafikiri wewe ni mlaghai ikiwa uko kwenye PekeeFans"

OnlyFans ni jukwaa la kiteknolojia ambalo limezua kiasi kikubwa cha utata tangu kuanzishwa kwake.

Imepata hukumu na maoni tofauti, hasa kutoka kwa wale walio ndani ya jumuiya ya Asia Kusini ambao hawajawahi kuonyeshwa jukwaa kama hilo.

OnlyFans inajulikana zaidi kwa uchumaji wake wa mapato ya maudhui ya lugha chafu na asili ya watu wazima.

Hata hivyo, si kila mtu anakubali kwamba tovuti ni njia salama au ya kimaadili ya kuzalisha mapato.

DESIblitz inaangalia jinsi jukwaa hili la teknolojia ya kijamii limekuwa likinyanyapaliwa ndani ya jumuiya ya Asia Kusini na kwa nini baadhi ya watumiaji wanalitetea.

Mashabiki Pekee wametoka wapi?

Je, ni Makosa kwa Wanawake wa Desi kuwa kwenye Mashabiki Pekee

OnlyFans ni tovuti ya kushiriki maudhui, inayotegemea usajili ambapo waundaji maudhui wanaweza kushiriki chochote kutoka kwa kanuni za siha na mapishi ya kupika hadi maudhui ya ponografia.

Mfumo huu umetumiwa hasa na wafanyabiashara ya ngono na waundaji ambao hutengeneza na kuuza nyenzo za ponografia na NSFW kwa wateja wao.

Watayarishi wa Mashabiki Pekee wanaweza kuendesha na kupakia maudhui yao kwa kutumia ngome ya malipo kumaanisha kuwa maudhui yao yanaweza kufikiwa tu na watu waliojisajili ambao hulipa ada ya kila mwezi au kupitia malipo ya mara moja.

OnlyFans ilianzishwa na mfanyabiashara wa Essex, Tim Stokely mnamo 2016.

Tangu wakati huo imekuwa mojawapo ya majukwaa ya teknolojia yanayokuwa kwa kasi zaidi nchini Uingereza yenye watumiaji na waliojisajili zaidi ya milioni 120 duniani kote.

Ilipata umaarufu mkubwa wakati wa janga la COVID-19 kwani kufuli mara kwa mara kulisababisha watu kutumia wakati na pesa zaidi kwenye mtandao.

Wakati Mashabiki Pekee wamekusanya kufuatia muhimu kumekuwa na wasiwasi wa faragha kuhusu kupiga picha za skrini na kushiriki maudhui kutoka kwa programu ambayo kampuni imejibu, ikiwaambia BBC:

"Inaenda 'juu na zaidi' yale ambayo kanuni za sasa zinahitaji kwa kutumia ripoti za jamii na programu ya kijasusi ili kusaidia kuwaweka watumiaji salama."

Kwa hivyo, ingawa kuna masuala ya faragha inaonekana kampuni imeahidi kuhakikisha usalama wa waundaji wake.

Watumiaji wa Mashabiki Pekee wamezungumza hata kuhusu maoni yao kuhusu masuala ya faragha ya jukwaa na kama wanafikiri usalama ni suala.

Akizungumza na Jaya Rai* kutoka London, alisema:

"Kuna maoni potofu kwamba OnlyFans ni hatari lakini ni salama kabisa."

Wafuasi wanapojiandikisha kupokea maudhui yako, wanapaswa kulipa na kuwasilisha maelezo ya mkopo ili kama mtayarishaji wa maudhui, uko sawa.

"Lakini kwa upande mwingine, wanaojiandikisha wanaweza kukabiliwa na hatari zaidi kwani kuna waundaji bandia ambao wanaweza kukushambulia kwa huduma ghushi ili kuharakisha ukuaji wao au kupata pesa na kisha kukimbia.

"Lakini, pamoja na waundaji wengi wa OnlyFans, unaweza kutafuta IG zao kwa urahisi na kuona kama ni halali au la."

Kwa hivyo, ingawa kuna matatizo madogo ya faragha, kipengele cha paywall cha jukwaa kinaonekana kutuliza wasiwasi wa usalama wa baadhi ya watumiaji wa OnlyFans.

Unyanyapaa wa Asia Kusini Unaowazunguka Mashabiki Pekee

Je, ni Makosa kwa Wanawake wa Desi kuwa kwenye Mashabiki Pekee

Ngono ni mada ambayo haijajadiliwa sana katika jumuiya ya Asia Kusini kwani mada hiyo haizungumzwi waziwazi wala kwa uaminifu.

Kuna unyanyapaa mkubwa unaozunguka kazi ya ngono na biashara yake katika jumuiya ya Asia Kusini.

Watu wengi wa Asia Kusini mara nyingi huwa na mtazamo hasi kuhusu majukwaa kama OnlyFans na PornHub, wakiziona kama makosa ya kimaadili na kimaadili.

Akizungumza na Kiran Patel mwenye umri wa miaka 29 kutoka Birmingham, alisema:

"Jumuiya ya Asia Kusini imekuwa na shida na aina yoyote ya kazi ya ngono au watu wanaofanya ngono kwa ujumla.

"Unafikiri kuhusu mijadala mingapi ya wazi kuhusu ngono katika familia za Waasia - idadi ni ndogo sana."

Anaendelea kueleza kwa nini anafikiri kuna unyanyapaa katika jumuiya ya Asia Kusini linapokuja suala la majukwaa kama Mashabiki Pekee haswa:

"Unyanyapaa unatokana na kile watu wanaona mtandaoni au kusoma hadithi."

"Lakini ni njia halisi ya kupata pesa na kiasi kizuri. Kwa sababu tu si ya kawaida, jumuiya ya Waasia huidharau.

"Ngono inauzwa, lakini wakati mtu yuko wazi na mwaminifu juu ya kuitumia kwa faida yake, ghafla tunahukumiwa."

Watu kama Simmy Kaur* mwenye umri wa miaka 33 kutoka London pia walishiriki maoni sawa kuhusu unyanyapaa ndani ya jamii, wakisema:

"Jamii yetu haiwezi kuzungumza waziwazi kuhusu ngono, achilia mbali Mashabiki Pekee. Wengi wao wanaona ni udhalilishaji na dharau.

"Lakini, wao (wengi wanaume) wana mtazamo kama huu kwa hili kwa sababu wanawake wa Asia hatimaye wana udhibiti wa kile wanachofanya na miili yao.

"Familia nyingi za Waasia hufikiria wewe ni mlaghai ikiwa unatumia Mashabiki Pekee, kimsingi."

Anaendelea kusema:

"Wanafikiri unajiuza kwa bei nafuu na hawatambui kuwa kazi ya ngono au kazi ya OnlyFans imeendelea na sio kama miaka ya 70 ambapo una watu wamesimama kwenye kona za barabara."

"Mbaya zaidi ya yote, wanaume wengi wa Asia ni wa kwanza kujiandikisha kuona wanawake wa Asia OnlyFans lakini huweka uso huu wa uwongo katika maisha halisi wanapoulizwa kuihusu."

Katika jumuiya ya Asia Kusini, mara nyingi kuna msisitizo juu ya kiasi na faragha ambayo inaweza kueleza kwa nini kushiriki maudhui ya ngono yanaonekana kuwa ya aibu na yenye madhara kwa sifa.

Hata hivyo, kama watu binafsi kama Kiran na Simmy wanavyoonyesha, dhana hizi pia zimekita mizizi katika mitazamo ya kinafiki na ya mfumo dume ambayo inafanya unyanyapaa unaozunguka mada kuonekana kuwa haufai kabisa.

Kupata Pesa kwa Mashabiki Pekee

Je, ni Makosa kwa Wanawake wa Desi kuwa kwenye Mashabiki Pekee

Kazi ya ngono ni suala tata sio tu katika jumuiya ya Asia Kusini bali katika jamii nzima kwa ujumla huku maoni kuhusu taaluma hiyo yakiwa tofauti.

Ingawa baadhi ya watu wanaamini katika uhalali wa kazi ya ngono kama njia ya kupata pesa na riziki, wengine bado wanachukulia kazi hizi kuwa mbaya kimaadili na jambo ambalo linafaa kupigwa marufuku.

Akizungumza kuhusu OnlyFans kama njia ya kupata pesa ni Mia Singh* kutoka Coventry ambaye anasema:

"Nadhani ni njia nzuri ya kupata pesa na pia rahisi sana. Tunatengeneza maudhui asili, kuhudumia hadhira yetu, na kuwafurahisha watu.

"Unaweza kupata pesa kwa kufanya chochote siku hizi."

"Angalia wakati watu waliwacheka wacheza mchezo au watiririshaji waliposema wanatumia siku nzima mtandaoni na kupata pesa - watu waliwaita bums."

"Ndio, kwa sasa tunateseka kutokana na hukumu ya jamii lakini katika muda wa miaka michache, hii itakubaliwa kama njia nyingine za kupata mapato."

Kwa hivyo, ingawa kuna ufahamu wa kawaida kwamba jamii inaona uchumaji wa mapato ya kazi ya ngono kwa uamuzi, kuna watu binafsi ambao wanaamini kuna matumaini katika kupambana na unyanyapaa wa kazi ya ngono.

Kiran Patel anayeishi Birmingham pia alikiri:

"Nadhani ikiwa kuna mtu anataka kujitolea, inaweza kuwa njia moja ya kufurahisha zaidi ya kupata pesa.

"Unaweza pia kuifanya kwa upande kufanya mabadiliko na baada ya muda, inaweza kuwa na faida kubwa ikiwa utapata wafuasi wa kutosha."

Watu kama Kiran na Mia wana shauku katika maoni yao kwamba kazi ya ngono ni njia halali ya kupata pesa, ni jamii nzima tu inayohitaji kupata wazo hili.

Kama vile Kiran anavyoonyesha, Mashabiki Pekee wanaweza kuwa njia ya kuridhisha sana ya kupata pesa na hata msukosuko wa manufaa kwa watu wengi.

Kuna hata hadithi kadhaa ya watu ambao wameacha kazi zao ili kutafuta OnlyFans kama taaluma ya muda wote kwa kuwa wanapata pesa nyingi kutoka kwa jukwaa.

Washawishi na hata watu mashuhuri kama Tana Mongeau na Bella Thorne hata wametetea hadharani matumizi ya OnlyFans, wakikuza uwezo wake wa kuwawezesha wanawake na kuungana na mashabiki.

Je, Jukwaa Linanyonya au Linawezesha?

Je, ni Makosa kwa Wanawake wa Desi kuwa kwenye Mashabiki Pekee

Kama ilivyo kwa majukwaa mengi ya kazi ya ngono kumekuwa na wasiwasi juu ya unyonyaji wa wanawake katika kutumia OnlyFans.

Ingawa jukwaa limesherehekewa sana kwa juhudi zake za kudumisha faragha na usalama wa waundaji wake kupitia ukuta wa malipo, sio kila mtu anasadikishwa na juhudi zake.

Akizungumza na Sami Gopal* mwenye umri wa miaka 40 alisema:

"Sidhani kama mfumo wa malipo unafanya mengi kulinda dhidi ya unyonyaji kwani watu hutafuta njia kila wakati na haiwazuii waundaji kunyanyaswa kwenye majukwaa mengine ya media ya kijamii kama Instagram."

Hata hivyo, si kila mtu anayeshiriki imani ya Msami kwamba OnlyFans inawatumia vibaya waundaji wake, badala yake wanaamini kuwa inawapa uwezo kwa kuwa wana udhibiti wa kile wanachochapisha na ni nani anayeweza kukifikia.

Akizungumza na Anisha Paul* ambaye amekuwa akitumia OnlyFans kwa miaka mitatu, alisema:

"Kuna maoni mabaya kwamba OnlyFans huwanyonya wanawake, na inawashusha hadhi. Watu wanashindwa kutambua kwamba sisi tunasimamia kile tunachochapisha.

"Hii sio ponografia ambapo wakurugenzi au watayarishaji wanatuambia tunachopaswa kufanya."

"Tunajisimamia wenyewe na kile tunachotaka ulimwengu uone, na nadhani hilo ndilo jambo linalowawezesha wanawake kwenye OnlyFans - tunatunga sheria zetu wenyewe!"

Kiwango cha udhibiti wa watumiaji juu ya maudhui yao kwenye OnlyFans huongeza kwa uwazi hisia ya uhuru na ni wazi kuwa ni motisha wakati wa kuchapisha kwenye programu.

Wanafanya maamuzi kuhusu ni nani anayeweza kufikia maudhui yao, si kampuni ya teknolojia.

Watumiaji pia wamepata jukwaa kuwa linawezesha kupitia uwezo wake wa kuongeza kujiamini na uboreshaji wa mwili.
Akizungumza na Jaya Rai* alisema:

"Nilipoingia kwenye OF, sikuwa na uhakika jinsi watu wangenichukulia au mwili wangu.

“Singesema sikujiamini, lakini mimi ni msichana mkubwa kwa hivyo kuna shaka hiyo kila mara.

"Lakini, kwa kweli, kutumia jukwaa kumenipa ujasiri mkubwa kwa sababu ya jinsi watumizi husherehekea mwili wangu na jinsi ninavyoonekana.

"Najua maisha sio yote kuhusu hilo, lakini ni nzuri sana wakati watu hawana hukumu. Wanatoka kwa familia ya Desi, hawaoni haya kukuambia kuhusu uzito wako.

"Lakini kwa OnlyFans, ilikuwa pumzi ya hewa safi.

"Inashangaza kwamba jumuiya yangu huniepuka lakini jumuiya yangu ya wafanyakazi wanaidharau sana, huniinua juu zaidi. Kwa hiyo, inawawezesha sana wanawake”.

Kwa watu binafsi kama Jaya, mambo chanya yanazidi hasi kwenye OnlyFans kwani jukwaa limekuwa chanzo cha uwezeshaji na jumuiya.

Kipengele cha jumuiya ambacho watumiaji wanapenda kwenye jukwaa kinatanguliza njia mpya kwa watu binafsi kuunganishwa na kutafuta nafasi ambapo watathaminiwa badala ya kuaibishwa.

Licha ya masuala ya usalama na uamuzi wa kimaadili ndani na nje ya jumuiya, hakuna shaka kuwa OnlyFans imekuwa njia mpya na ya kisasa kwa watu binafsi kuzalisha mapato.

Kwa watu wengi jukwaa hata limekuwa neema ya kuokoa, likiwasaidia kupata pesa za kutosha kujikimu bila kujali unyanyapaa wa kazi ya ngono.

Kwa hivyo ikiwa wanawake wa Desi wanataka kuwa waundaji wa OnlyFans, kwa nini sivyo?

Kuna wazi uhuru juu ya matendo yao wenyewe wakati wa kutumia jukwaa na jumuiya ambayo inawawezesha wanawake badala ya kuwaangusha inaweza kupatikana.

Hatimaye chaguo la mtu katika taaluma inategemea maadili, mitazamo na chaguo zake binafsi na Mashabiki Pekee ni jukwaa lingine la kiteknolojia ambalo watu binafsi wanaweza kutumia.

Tiyanna ni mwanafunzi wa Lugha ya Kiingereza na Fasihi aliye na shauku ya kusafiri na fasihi. Kauli mbiu yake ni 'Dhamira yangu maishani si kuishi tu, bali kustawi;' na Maya Angelou.

* Majina yamebadilishwa kwa kutokujulikana.




Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Unapendelea ipi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...