Mwanamke wa Kihindi Ananyanyaswa na Wafanyakazi wa Hospitali wakati Mume Alikufa

Mwanamke wa India amedai kwamba alinyanyaswa kijinsia na wafanyikazi wa hospitali wakati mumewe alikuwa akifa kwa Covid-19.

Mwanamke wa India aliyesumbuliwa na Wafanyakazi wa Hospitali wakati Mume Alikufa f

"Sikuweza kukusanya ujasiri wa kupiga kelele"

Mwanamke wa India amedai kwamba alinyanyaswa na mfanyikazi wa hospitali wakati mumewe alikuwa akifa kwa Covid-19.

Mhasiriwa huyo ambaye hakutajwa jina alisema mumewe alikuwa amepata Covid-19 mnamo Aprili 2021.

Alipigania maisha yake katika Hospitali ya Glocal huko Bhagalpur, na alikufa mnamo Mei 8, 2021, katika hospitali ya kibinafsi huko Patna.

Mjane wake sasa anadai kwamba, wakati alikuwa akijaribu sana kumuweka hai, alikabiliwa na unyanyasaji wa kijinsia kutoka kwa wafanyikazi wa hospitali.

Mwanamke huyo wa India, kutoka Bihar, aliwaambia waandishi wa habari:

"Mhudumu alivuta dupatta yangu, akaweka mkono kiunoni."

Video ya mwanamke huyo aliyefadhaika imekuwa ikienea kwenye mitandao ya kijamii.

Video hiyo ilishirikiwa kwenye Twitter na mwanasiasa Pappu Yadav. Ilitafsiriwa takriban, anasema:

“Mpatie haki huyu dada, mumewe alikuwa akifa kutokana na Coronavirus, vurugu kali za mapenzi zilikuwa zikimtongoza.

"Jyoti Kumar, kiunga cha Hospitali ya Glocal, Bhagalpur, na Dk Akhilesh wa Hospitali ya Rajeshwar walikamatwa.

"Nitawaadhibu hawa wawili!"

Kwenye video hiyo, mwanamke huyo anatoa wito kwa watu wasiamini hospitali na anatuhumu hospitali hiyo uzembe wa kimatibabu.

Kulingana na yeye, wahudumu wa hospitali hawakuwa karibu sana, na wale ambao hawangempa mumewe dawa.

Alisema pia kwamba mumewe, wakati alikuwa kwenye kitanda cha kifo, angeashiria maji lakini wafanyikazi hawatajibu.

Akiwa na wasiwasi, alisema:

"Wafanyakazi wa hospitali wangetazama sinema kwenye simu zao wakati wagonjwa walilia msaada."

Mwanamke huyo aliendelea kushutumu Hospitali ya Glocal kwa kuzima kwa makusudi usambazaji wa oksijeni katika Kitengo cha Uangalizi Mkubwa, na kulazimisha watu kununua mitungi ya oksijeni kwenye soko nyeusi.

Anadai hospitali hiyo ingeuza mitungi hiyo kwa pauni 480 kila moja.

Mwanamke huyo pia anadai kwamba mhudumu mmoja alimdhalilisha mbele ya mumewe na mama yake.

Aliwaambia waandishi wa habari:

“Mama yangu alianza kupiga kelele. Niligeuka. Alikuwa akitabasamu na mkono wake kiunoni.

"Nilinyakua dupatta, lakini sikuweza kusema chochote kwa sababu nilikuwa naogopa."

Mwanamke wa India aliyesumbuliwa na Wafanyakazi wa Hospitali wakati Mume Alikufa - hospitali

Mwanamke huyo alidai kwamba daktari katika hospitali ya Patna alijaribu kumnyanyasa pia. Akizungumzia shida hiyo, alisema:

“Kisha tukaamua kumpeleka (mumewe) hospitalini huko Patna na kumlaza ICU mnamo Aprili 26.

“Walakini, madaktari huko hawakutembelea hata ICU. Mmoja wao alinigusa vibaya mara kadhaa wakati wa ziara yake ICU.

"Sikuweza kukusanya ujasiri wa kupiga kelele kwani nilimwogopa mume wangu."

Kulingana na mwanamke huyo, uzembe wa kimatibabu na hofu ya kuishiwa na oksijeni ndizo zilizomuua mumewe, sio Covid-19.

Polisi wa Bhagalpur wametoa uchunguzi katika kesi ya mwanamke huyo wa India. Hospitali ya Glocal pia imemfukuza mfanyikazi huyo kufuatia madai ya mwanamke huyo.

Mina Tiwari, katibu mkuu wa kitaifa wa Jumuiya ya Wanawake ya Maendeleo ya India (AIPWA), sema:

“Ni jambo la aibu kubwa kwa sekta nzima ya afya.

"Wanawake wataenda wapi ikiwa visa kama hivyo vinatokea hospitalini wakati wa shida hii?"

Shashi Yadav, katibu wa serikali wa AIPWA, anadai kukamatwa mara moja kwa wanyanyasaji, na kwa serikali kuziorodhesha hospitali zinazohusika.

Louise ni Kiingereza na mhitimu wa Uandishi na shauku ya kusafiri, skiing na kucheza piano. Pia ana blogi ya kibinafsi ambayo huisasisha mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuwa mabadiliko unayotaka kuona ulimwenguni."

Picha kwa hisani ya Jumuiya ya Kiraia