Mwanamke wa Kihindi 'alipoteza sehemu ya utambulisho wake' kuhusu Hali ya Ngozi

Mwanamke wa Kihindi ambaye ngozi yake ilipoteza rangi yake yote kwa sababu ya hali ya autoimmune alisema alihisi kama amepoteza sehemu ya utambulisho wake.

Mwanamke wa Kihindi 'alipoteza sehemu ya utambulisho wake' kuhusu Hali ya Ngozi f

"Huwezi kujua kama itakuwa bora zaidi"

Mwanamke wa Kihindi alisema alihisi kama amepoteza sehemu ya utambulisho wake kwa sababu ya hali ya autoimmune iliyosababisha ngozi yake kupoteza rangi yake yote.

Gurdeep Romanay ana vitiligo, hali ambapo mabaka meupe yaliyopauka hukua kwenye ngozi kutokana na ukosefu wa melanini.

Katika kesi ya Gurdeep, inaweza kusababisha depigmentation kamili ya ngozi.

Alisema kwa sababu ya ngozi yake iliyopauka, watu wengi hawakutambua kuwa yeye ni Mhindi, jambo ambalo alisema lilikuwa "gumu sana".

Gurdeep aliona kwa mara ya kwanza sehemu ndogo nyeupe kwenye kifundo cha mguu alipokuwa na umri wa miaka 10 lakini madaktari hawakujua ni nini.

Wakati wa utoto wake, kiraka hakikubadilika au kuenea.

Gurdeep alisema: “Nilipokaribia ujana wangu tu nilipoanza kuona rangi nyingi zaidi zikibadilika kwenye mikono na miguu yangu.”

Alipelekwa kwa daktari wa ngozi na hatimaye akagunduliwa na ugonjwa wa vitiligo, na akaambiwa hakuna tiba.

Katika miaka yake yote ya 20 na 30, hali ya ngozi "ilienea kwa kasi sana" na madoa yalipoanza kuonekana kwenye uso wa Gurdeep alisema "ilikuwa ngumu sana".

Pia aliona ni vigumu kushughulikia jambo lisilojulikana.

Gurdeep alisema: "Kwa bahati mbaya, vitiligo ni mojawapo ya hali ambazo huwezi kujua kama itakuwa bora au mbaya zaidi."

Sasa ana umri wa miaka 48, Gurdeep hana rangi iliyobaki.

Aliongeza: “Watu wengi hawatambui kwamba mimi ni Mhindi kwa sababu wanaona mtu ambaye ni mweupe sana.

"Hiyo inafanya kuwa ngumu sana kwa sababu ninahisi kama nimepoteza sehemu hiyo ya utambulisho wangu."

Jumuiya ya Vitiligo ilichunguza zaidi ya watu 700 na kugundua kwamba walio na ugonjwa huo walihisi kutokuwa na usalama na kutojali kwa sababu ya hali hiyo.

Watu wanane kati ya 10 walisema ugonjwa wa vitiligo uliathiri vibaya mwonekano wao na thuluthi mbili walisema wanataka ufikiaji bora wa madaktari na madaktari wa ngozi.

Abbie Hurrell, mkurugenzi wa The Vitiligo Society, alisema: “Uchunguzi wa ugonjwa wa vitiligo unapaswa kuwa mwanzo wa safari iliyojaa habari na majibu ili kuwasaidia watu wakubaliane na matokeo ya kiakili na kimwili ya hali hii, lakini cha kusikitisha ni kwamba hilo mara nyingi si jambo la kawaida. kesi.

"Watu wengi sana wameachwa wakiwa wamekataliwa na kuchanganyikiwa baada ya mazungumzo yao ya kwanza na daktari wao.

"Kuna haja ya kuwa na uelewa mzuri kati ya Madaktari na wataalamu wa matibabu na usaidizi zaidi unaotolewa wakati wa uchunguzi ili tuanze kushughulikia athari kwa afya ya akili ya watu.

“Tabia ya umma pia inahitaji kubadilika kwani watu wengi wenye vitiligo hutazamana na watu wanapotoka hadharani.

"Tunahitaji kuongeza ufahamu na kuelewa hali hiyo ili watu wenye vitiligo waweze kuishi maisha wanayotaka."



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni ipi kati ya hizi unayotumia zaidi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...