Mke wa Kihindi 'alipanga' Mauaji ya Mume wa Mfanyabiashara Siku ya Wapendanao

Mke wa India anashukiwa kupanga mauaji ya mume wake mfanyabiashara nchini Kenya siku ya wapendanao.

Mke wa Kihindi 'alipanga' Mauaji ya Mume wa Mfanyabiashara Siku ya Wapendanao f

"Anadaiwa kuhusika katika njama ya mauaji"

Mke wa India alikamatwa kwa madai ya kupanga mauaji ya mume wake mfanyabiashara Siku ya Wapendanao.

Velji Jayaben Jayeshikumar, mke wa Jayesh Kumar, alifunguliwa mashtaka katika Mahakama ya Kibera jijini Nairobi, Kenya.

Atakaa chini ya ulinzi wa polisi kwa siku 14.

Jayaben alikamatwa mnamo Februari 21, 2024, baada ya uchunguzi wa polisi kufichua kuwa alikuwa akiwasiliana na mmoja wa washukiwa wengine wanne.

Iliripotiwa kuwa alikuwa akiwasiliana na mtuhumiwa huyo siku ya wapendanao, siku ambayo mumewe aliuawa na mwili wake kumwagiwa tindikali.

Inaaminika kuwa wenzi hao walikuwa na matatizo ya kinyumbani, jambo lililopelekea Jayaben kutafuta usaidizi wa rafiki ili “kumtia adabu” mumewe.

Hakimu Irene Kahuya alisema: “Anadaiwa kuhusika na kesi hiyo mauaji njama baada ya uchunguzi wa simu kufichua kuwa alikuwa akiwasiliana na mmoja wa washukiwa wanne waliokamatwa na kufikishwa katika Mahakama ya Kibera mnamo Februari 19.

“Anaripotiwa kumtaka mshukiwa kusaidia nidhamu na kumtesa mumewe kwani wawili hao walikuwa na maelewano.

"Mshukiwa mwingine alikubali na kuajiri wengine kutekeleza mpango huo."

Uchunguzi ulibaini kuwa angeweza kushiriki katika njama ya mauaji.

Jayesh aliuawa na mwili wake kumwagiwa tindikali huko Lukenya, Kaunti ya Machakos, Februari 14, 2024.

Hata hivyo, mke huyo wa India hakushtakiwa baada ya upande wa mashtaka kuomba siku 21 kumzuilia huku wapelelezi wakiendelea na uchunguzi.

Kupitia wakili wake Ifran Kassam, Jayaben alipinga ombi hilo.

Wakili wake aliiomba mahakama itoe siku saba tu kwa upande wa mashtaka kumweka rumande, akidai kuwa yeye si hatari ya kukimbia na anaishi na mwanawe na mama mkwe wanaomtegemea.

Hatimaye mahakama iliupa upande wa mashtaka siku 14 kumweka chini ya ulinzi wa polisi.

Jayaben alinaswa kwenye CCTV siku ya mauaji akitembea na mumewe na mwanawe mwendo wa saa 7 asubuhi.

Siku hiyo hiyo, inadaiwa alipiga simu kwa rafiki yake kuchukua hatua dhidi ya mumewe.

Mshukiwa anaaminika alimtuma Jayaben saa tatu baadaye, na kumwambia kwamba yeye na washirika wake walikuwa wametekeleza matakwa yake.

Hata hivyo, alifadhaika alipogundua kwamba mume wake ameuawa wakati mpango ulikuwa wa kumpiga na kumwonya.

Polisi bado hawajafanya vipimo vya DNA kwenye mabaki yaliyopatikana katika eneo la uhalifu.

Polisi pia wanataka kuthibitisha hali ya uhamiaji ya washukiwa wawili, ambao ni raia wa India, na kuhakikisha kuwa washukiwa wote watano wanafanyiwa uchunguzi wa kiakili kabla ya kukabiliwa na mashtaka.



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unakubaliana na ndoa ya kati ya kabila?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...