Kijana wa Kihindi alazimishwa Kufunika Miguu na Pazia

Jublee Tamuli, mwenye umri wa miaka 19, hakuweza kufanya mtihani wa kuingia kwa kifupi baada ya mwalimu kumpinga kuonyesha miguu yake ndani.

Kijana wa Kihindi alazimishwa Kufunika Miguu na Pazia f

"uzoefu wa kudhalilisha zaidi katika maisha yangu"

Kijana wa India alilazimika kufunga pazia kwenye miguu yake baada ya kujitokeza kwa kifupi kuchukua mtihani wake.

Jublee Tamuli, mwenye umri wa miaka 19, alisafiri maili 43 kutoka Tezpur, Assam kuchukua mtihani wa kuingia kwa chuo kikuu cha kilimo.

Alifika katika Taasisi ya Sayansi ya Dawa (GIPS) ya Girijananda Chowdhury huko Guwahati, Assam, Jumatano, Septemba 15, 2021.

Ilikuwa hapa ambapo mwalimu alimwambia Tamuli kwamba walipinga nguo zake licha ya kuwa hakuna nambari ya mavazi iliyoainishwa na hakuna usalama unaosimama akiingia.

Kijana huyo wa miaka 19 alimwuliza mwalimu huyo azungumze na baba yake lakini hawakukubaliana kwa hivyo alikimbilia kwenye soko la karibu kutafuta suruali.

Walakini, kwa kuwa mtihani ulipangwa, alilazimika kufunga pazia miguu yake badala yake ambayo baadaye alielezea kuwa "uzoefu wa kufedhehesha zaidi katika maisha yangu."

Tamuli aliongezea: “Je! Ni kosa kuvaa nguo fupi? Wasichana wote huvaa kaptula.

“Na ikiwa hawakutaka tuvae kaptula, wangepaswa kuizungumzia kwenye hati za mitihani.

"Hawakuangalia itifaki za Covid, vinyago au hata joto ... lakini waliangalia kaptula."

Mkuu wa GIPS, Dk Abdul Baquee Ahmed alisema kwamba hakuwapo wakati huo lakini "akijua kuwa tukio kama hilo limetokea."

“Hatuna uhusiano wowote na mtihani - chuo chetu kiliajiriwa tu kama ukumbi wa mitihani.

“Hata yule mvamizi anayezungumziwa alikuwa kutoka nje.

“Hakuna sheria kuhusu kaptula, lakini wakati wa mtihani, ni muhimu kwamba mapambo yapitishwe.

"Wazazi wanapaswa pia kujua zaidi."

Wengi walitaja tabia ya mwalimu kuwa "mbaya," "ya kushangaza" na "urefu wa polisi wa maadili."

Inakuja baada ya msichana wa miaka 17 kupigwa hadi kufa na watu wa familia yake kwa kuvaa mavazi ya jeans mnamo Julai, 2021.

Neha Paswan wa Deoria, Assam alikuwa amevaa jeans na kilele ambacho babu na babu yake walipinga.

Alijiweka mwenyewe, aliwaambia kuwa suruali za jeans zilitengenezwa na kwamba ataendelea kufanya hivyo.

Mwili wake baadaye ulipatikana ukining'inia kwenye daraja juu ya mto na watu wanne walikamatwa na kuhojiwa kuhusiana na kifo hicho.

Neha alitaka kuwa afisa wa polisi lakini mama yake, Shakuntla Devi, alisema "ndoto zake hazitatimizwa sasa."

Naina ni mwandishi wa habari anayevutiwa na habari za Scotland za Asia. Anapenda kusoma, karate na sinema huru. Kauli mbiu yake ni "Ishi kama wengine hawafanyi ili uweze kuishi kama wengine hawatakuwa."