Ulawiti wa Kihindi na Video za Uchi Unawalenga Wanaume

Polisi wanachunguza ulaghai wa ngono ambapo wanaume wanalengwa na video za uchi zinatumiwa kuwachafua.

Ulawiti wa Kihindi na Video za Uchi Unawalenga Wanaume f

"Yule binti alikuwa amekaa uchi... ndipo nilipokata simu"

Polisi huko Bihar wanachunguza oparesheni maarufu ya ulaghai ambayo inalenga wanaume.

Inaaminika kuwa kuna mamia ya wahasiriwa kote India wanaoshawishiwa kupitia tovuti za ndoa, Facebook na WhatsApp.

Madaktari, mabenki na majaji wa mahakama ni baadhi tu ya wanaume ambao wameangukia kwenye uhalifu huu.

Operesheni ya ulaghai inahusisha kutumia nambari za simu bandia au wasifu bandia wa mitandao ya kijamii kuwasiliana na waathiriwa.

Kisha waathiriwa hupokea simu ya video.

Wanapojibu, wanakutana na mwanamke aliye uchi kwenye skrini ya simu yao. Lakini haijulikani kwa wanaume, picha hizo zimerekodiwa kwa kutumia programu ya kurekodi skrini.

Kwa kawaida, wanaume hushangazwa na kile wanachokiona na hukata simu baada ya sekunde chache.

Waathiriwa kisha hupokea simu nyingine inayotishia kufanya video hiyo ya uchi na majibu yao kusambazwa kwa njia ya mtandao isipokuwa wawape pesa.

Mara nyingi, watu wasio na hatia hujifanya kama maafisa wa polisi.

Operesheni ya unyanyasaji wa ngono pia inawaona wahalifu hao wakitishia kuripoti waathiriwa kwa polisi.

Mkazi mmoja wa Patna, anayeitwa Ranveer, alieleza masaibu yake.

Alisema kuwa baada ya kurejea nyumbani kutoka kazini, alipokea ombi la urafiki kwenye Facebook kutoka kwa mwanamke anayeitwa Priya Kumari.

Ranveer aliangalia wasifu wake na kuamini kuwa ulikuwa wa kweli kwani ulionyesha picha kadhaa na kusema kwamba Priya alikuwa kutoka Delhi.

Baada ya kukubali ombi la urafiki, alianza kupokea ujumbe kutoka kwake.

Swali moja alilopokea lilikuwa: “Unatoka wapi?”

Mwingine alisoma: "Unafanya nini?"

Ranveer hakufikiri chochote kilikuwa kibaya lakini aliulizwa nambari yake ya WhatsApp.

Mara tu alipotoa nambari yake, alipokea simu ya video.

Alieleza: “Muda si muda simu ya video ilikuja kwa Messenger yenyewe.

“Msichana alikuwa amekaa uchi… ndipo nilipokata simu.

“Ujumbe ulikuja mara baada ya simu kukatwa. Katika hili, mahitaji ya Sh. 5,000 (£51) zilitengenezwa. Kulikuwa na tishio la kuifanya video hiyo kusambaa kwa kasi ikiwa haitatolewa."

Mwathiriwa mwingine anayeitwa Manoj anatoka Badoli huko Haryana.

Alieleza kwamba alipokea ombi la urafiki kwenye Facebook kutoka kwa mwanamke anayeitwa Manisha Sharma.

Baada ya kukubali ombi hilo, alipokea simu ya video.

Manoj alikubali simu hiyo na kukutana na mwanamke aliyekuwa uchi. Simu hiyo ilidumu kama sekunde 20 na alirekodiwa bila kujua.

Kufuatia simu hiyo, Manoj alisema alipokea simu kutoka kwa mtu aliyejifanya afisa wa CBI. Mwanamume huyo alitishia kupakia video hiyo kwenye YouTube.

Manoj anasema jumla ya Sh. 178,000 (£1,800) zilinyakuliwa kutoka kwake.

Manoj aliwasilisha malalamiko ya polisi na maafisa wakaanzisha uchunguzi.

Mhusika alitambuliwa kama mkazi wa Mewat Sajid na alikamatwa.

Wakati wa kuhojiwa, Sajid alisema kwamba SIM kadi zilinunuliwa na washirika wake kutoka Assam, Bihar, West Bengal na Jharkhand na majimbo mengine kwa kutumia anwani bandia.

Wakati mhalifu aliyemdhulumu Manoj amekamatwa, watu wengi zaidi wanaendesha hii operesheni bado wapo.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ungependa Kujua Ikiwa Unacheza Dhidi ya Bot?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...