Wapenzi wa Jinsia Moja Wahindi Wafunga Ndoa Katika Sherehe ya Kifahari

Katika ya kwanza kwa Telangana, wanandoa wa jinsia moja walifunga ndoa katika sherehe ya kifahari mbele ya familia na marafiki wa karibu.

Wenzi wa Kihindi wa Jinsia Moja Wafunga Ndoa katika Sherehe ya Kifahari f

"hotuba za mtu bora zilitolewa."

Wanandoa wa jinsia moja walifunga ndoa katika sherehe ya kifahari viungani mwa Hyderabad, Telangana, mnamo Desemba 18, 2021.

Abhay Dange na Supriyo Chakraborty walivaa tuxedo nyeupe na kubadilishana pete wakati wa "sherehe ya kuahidi" mbele ya karibu 60 jamaa na marafiki wa karibu.

Walifunga pingu za maisha baada ya kuwa pamoja kwa miaka minane.

Supriyo alisema: “Kwa ajili ya harusi, tulitembea kwenye njia na kubadilishana viapo na pete.

“Muungano wetu uliadhimishwa huku kengele za harusi zikiwa zimesambazwa miongoni mwa wageni wetu wote.

"Kufuatia tukio hilo, hotuba za mtu bora zilitolewa."

Wapenzi wa Jinsia Moja Wahindi Wafunga Ndoa Katika Sherehe ya Kifahari

Harusi hiyo ilisimamiwa na Sophia David, rafiki na mwanachama wa jumuiya ya LGBTQ huko Hyderabad.

India imehalalishwa mashoga ngono mwaka 2018.

Mapenzi ya jinsia moja yalikuwa yameadhibiwa kwa hadi miaka 10 jela.

Kuhalalisha sheria ya kikoloni kulionekana kama ushindi wa kihistoria kwa haki za mashoga, huku jaji mmoja akisema "itafungua njia kwa maisha bora ya baadaye".

Hata hivyo, utambuzi wa ndoa za jinsia moja umekuwa kinyume.

Malalamiko ya kutaka kutambuliwa kisheria yamepingwa na serikali.

Licha ya hayo, ushoga umekubalika zaidi nchini India.

Nchi sasa ina watu mashuhuri wa jinsia moja na baadhi ya filamu maarufu za Bollywood zimeshughulikia mada za ushoga.

Lakini hakuna ndoa za jinsia moja iliyomaanisha kwamba wenzi hao hawakuweza kusajili ndoa yao kisheria. Licha ya hayo, walitaka kutafuta njia ya kusherehekea na kuashiria rasmi uhusiano wao.

Walitaka harusi yao kuhalalisha uhusiano wa jinsia moja nchini India.

Wenzi hao walisema: "Tunatumai kuishi katika ulimwengu usio na vyumba."

Wapenzi wa Jinsia Moja Wahindi Wafunga Ndoa Katika Sherehe ya 2

Supriyo aliendelea:

“Wazazi wetu hawakutusaidia zaidi hapo awali. Hata hivyo, pia hawakuikataa.”

"Waliamua kutupa sisi na wao wenyewe wakati mzuri wa kujichunguza na kufikia hitimisho bora. Sasa, tunakubalika kwao."

Wapenzi wa Jinsia Moja Wahindi Wafunga Ndoa Katika Sherehe ya 3

Ingawa hakukuwa na mila ya ndoa, wanandoa hao walijumuisha mila za Kibengali na Kipunjabi.

Supriyo alisema: "Mehndi daima ni sherehe inayozingatia wanawake.

"Tulitaka kuvunja dhana hiyo kwa kuwashikilia wanaume wote kwenye ukumbi huo.

"Wakati wa Haldi, tulivaa topor ya Kibengali (kifuniko cha kichwa). Baadaye, hafla ya sangeet ilifanyika ambapo maonyesho ya Kathak yalionyeshwa.

Ingawa sheria za India hazitambui uhusiano wao kama wanandoa, wanajiita "soul-mates".

Supriyo aliongeza: “Tangu tulipotangaza muungano wetu, tumepata maoni tofauti kutoka kwa watu.

"Kwa ujumla, watu wamekuwa wakiunga mkono sana uhusiano wetu na sherehe hii ilikuwa sherehe sawa."



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".

Picha kwa hisani ya AP





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Unapendelea Smartphone ipi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...