Mkahawa wa Kihindi nchini Norway unatoa Mapato kusaidia India

Mkahawa maarufu wa India huko Norway kwa fadhili ulichangia mapato ya siku moja kusaidia mgogoro wa India unaoendelea wa Covid-19

Mkahawa wa Kihindi nchini Norway unachangia mapato kusaidia India f

"Mgahawa wa India New Delhi hutoa mapato"

Mkahawa mmoja wa India huko Norway umetoa msaada wake kwa shida ya India ya Covid-19 kwa kutoa mapato ya siku.

Wimbi la pili la India la Covid-19 limeona kuongezeka kwa visa, na mamia ya maelfu ya watu wanapima chanya kila siku.

Hospitali zimezidiwa wakati vifaa vya matibabu kama oksijeni viko haba.

Misaada mingi, watu mashuhuri na mashirika yanakusanya pesa kusaidia India kudhibiti shida hiyo.

Sasa, mgahawa wa Kihindi huko Oslo, Norway, umetoa siku ya mapato kusaidia India.

Mkahawa mashuhuri umepewa jina New Delhi na inamilikiwa na mkahawa aliyezaliwa Punjab. Mkahawa huo unajulikana kwa sahani zake za tandoori pamoja na curries.

Mnamo Aprili 30, 2021, mgahawa uliamua kutoa siku ya mapato kwa mgogoro wa Covid-19 wa India.

Fedha hizo zilipewa Khalsa Aid na itatumika kununua mitungi ya oksijeni.

Licha ya kufungwa kwa sababu ya kufungwa, mauzo ya kuchukua kwenye mgahawa yanaendelea. Siku hiyo, mauzo yalifikia Pauni 4,700.

Habari za mchango huo wa ukarimu zilifunuliwa na mwanadiplomasia wa zamani na waziri wa mazingira Erik Solheim.

Alitumia Twitter kusifu mgahawa huo.

Aliandika: “Mshikamano!

"Mgahawa maarufu wa India wa Oslo New Delhi hutoa mapato kutokana na mauzo ya Ijumaa ili kutoa oksijeni huko Delhi kupitia Khalsa Aid.

"Mgahawa umefungwa sana lakini kuchukua mauzo yalifikia 54 000 NOK, kwamba ni rupia zake 482000."

Tweet hiyo ilienea na wanamtandao walithamini kitendo cha wema.

Mtu mmoja alisema alikuwa akienda Oslo zamani na watu huko walikuwa na msaada mkubwa, akiandika:

“Ndio bwana! Nilikuwa huko mnamo 2019. Watu wa ajabu na wenye msaada wa Oslo! ”

Mtu mwingine alisema: "Mkuu. Shukrani. ”

Wa tatu akasema: "Kazi nzuri sana."

Mitungi ya oksijeni itanunuliwa kwa pesa na itapewa watu walio katika mazingira magumu zaidi huko Delhi ambapo hali ya Covid-19 ni mbaya.

Mashuhuri kama Amir Khan wameanzisha pia rufaa ya dharura kusaidia India.

Bondia huyo alitoa msaada wake kupitia Taasisi yake ya Amir Khan.

Msingi, pamoja na NGO Dasra na One Family Global, waligundua mashirika matano kote India kusaidia kutoa msaada muhimu.

Wao ni Swasti, SaveLIFE Foundation, Ofisi ya Aajeevika, Swasth Foundation na Goonj.

Misaada hiyo itakuwa ikifanya kazi pamoja kutoa msaada na huduma za afya, kupata vioksidishaji vya oksijeni kwa hospitali na kupeleka chakula kwa jamii zilizo katika mazingira magumu.

Akizungumzia juu ya juhudi zao, Amir alisema:

"Nimefurahi sana kufanya kazi kwa kushirikiana na Dasra, One Family Global na mashirika yetu ya washirika ili kutoa msaada wa haraka nchini India.

"Hali ni mbaya - mtu mmoja anakufa kila dakika nne huko New Delhi.

"Ni jukumu letu kusaidia ndugu na dada zetu nchini India kwa njia yoyote tunaweza."

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."