Mkahawa wa Kihindi unakabiliwa na Kupoteza Leseni baada ya Uvamizi wa Uhamiaji

Mkahawa maarufu wa Kihindi huko Stoke-on-Trent unakabiliwa na kupoteza leseni yake baada ya uvamizi wa wahamiaji kufanywa na kukuta wafanyikazi haramu huko.

Mkahawa wa Kihindi unakabiliwa na Kupoteza Leseni baada ya Uvamizi wa Uhamiaji f

"kumekuwa na ukiukwaji pia wa masharti ya leseni ya majengo"

Waendeshaji wa mkahawa wa Kihindi huko Stoke-on-Trent wangeweza kupoteza leseni yao baada ya uvamizi wa wahamiaji kunasa waoshaji sufuria na mhudumu anayefanya kazi kinyume cha sheria.

Maafisa wa Idara ya Utekelezaji wa Uhamiaji wa Ofisi ya Mambo ya Ndani waliwashikilia wanaume hao wawili wakati wa uvamizi wa tuzo ya Blue Tiffin, kwenye A50 huko Meir, mnamo Novemba 2019.

Ofisi ya Mambo ya Ndani sasa inauliza Halmashauri ya Jiji la Stoke-on-Trent kupitia ikiwa mgahawa huo unapaswa kuweka leseni yake.

Polisi wa Staffordshire na maafisa wa leseni wa baraza hilo pia wanaunga mkono ukaguzi huo baada ya ukumbi huo kukiuka sehemu za leseni yake.

Mkahawa wa India ulivamiwa mnamo Novemba 28 kufuatia madai yasiyojulikana kuwa Blue Tiffin alikuwa akiajiri wafanyikazi haramu "na alikuwa amewafanya kwa miaka kadhaa".

Maafisa walipata wanaume wawili wa Bangladesh wakifanya kazi kinyume cha sheria.

Mmoja wa wanaume hao alikuwa akifanya kazi huko kwa miezi 18 kama mhudumu, siku tatu au nne kwa wiki. Mtu mwingine alikataa kufanya kazi huko, akidai alikuwa akisaidia tu.

Walakini, alikuwa akifanya kazi huko kwa miezi kadhaa. Wanaume wote walilipwa pesa mkononi na wakala bure wakati wa zamu.

Maombi yake ya ukaguzi yalisema: “Ofisi ya Nyumba ilifanya ziara ya kutekeleza kwa Bluu Tiffin mnamo Novemba 28.

“Masomo mawili yalikamatwa. Pamoja na hiyo ilani ya kufungwa ilitolewa na majengo sasa yana amri ya kufuata dhidi yao. "

Ilani ya kufungwa inalazimisha mgahawa kufungwa hadi masaa 24.

Ripoti hiyo inasema kuwa wafanyikazi haramu walipatikana katika mgahawa hapo awali, wakati wa shambulio mnamo 2017 na 2018.

Sajenti James Finn alisema polisi walitembelea Blue Tiffin mnamo Februari 2020 kuangalia ilikuwa inatii masharti ya leseni yake.

Ukiukaji kadhaa ulipatikana, pamoja na kunywa pombe bila chakula, na wafanyikazi kutopewa mafunzo kuhusu uuzaji wa pombe chini ya umri.

Sajenti Finn alisema: "Kwa kuzingatia mwongozo unaofaa, na ukweli kwamba kumekuwa pia na ukiukaji wa masharti ya leseni ya majengo ambayo yapo ili kukuza malengo ya leseni, Polisi wa Staffordshire wanaunga mkono kabisa ombi la Ofisi ya Nyumba ya kufuta leseni ya majengo . ”

Mmiliki wa mgahawa Shaz Rahman alisema: "Tumefanya kila kitu ambacho mamlaka wametuuliza tufanye. Tunatarajia mema. ”

Jambo hilo lilijadiliwa na kamati ndogo ya leseni ya mamlaka hiyo katika mkutano wa Julai 21, 2020. Iliahirishwa.

Mkahawa wa Kihindi unakabiliwa na Kupoteza Leseni baada ya Uvamizi wa Uhamiaji

Mkahawa wa India unabaki wazi, hata hivyo, Bwana Rahman alifunua kwamba sasa ananyanyaswa vibaya.

Alisema: "Mtu mmoja alinipigia simu, akasema 'jinyonge', na weka simu chini. Sikuogopa mwenyewe lakini nina wasiwasi juu ya familia yangu - nina wavulana watatu.

“Watu wengi wameniuliza ikiwa niko sawa. Nina msingi mzuri wa wateja na watu wameniunga mkono kwa njia hii yote.

"Lakini kuna watu wamechoka, wameketi nyumbani hawafanyi chochote, wakifikiri 'wacha tuende kwa mtu huyu'."

"Sijawahi kuwa na shida yoyote hapo awali - sikuwahi kuwa na kasoro ya leseni au hata malalamiko moja kwamba nilifanya jambo lolote haramu.

"Pamoja na suala la uhamiaji, nimemfahamu mmoja wa wavulana kwa miaka 16 katika jamii - amefanya kazi katika mikahawa mingine.

“Ninanyosha mikono yangu juu. Ndio, nimefanya makosa - na ninalipa kwa hilo. ”

Kama matokeo ya kufungwa, biashara yake imeathirika.

Aliongeza: "Biashara yangu imekuwa chini kwa asilimia 70 kama ilivyo. Tumefungua tena mkahawa lakini tunafanya asilimia 30 ya kile tunachofanya kawaida. Tumekuwa tukitoa punguzo la NHS.

“Bila leseni ya pombe, biashara yangu sio nzuri. Nikipoteza leseni yangu nitafunga mkahawa wangu. ”

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."