Polisi wa India wapiga risasi Gangster maarufu katika 'Uuaji wa Kinyama'

Polisi wa India wamempiga risasi mmoja wa majambazi mashuhuri nchini. Walakini, hii imesababisha madai kwamba ilikuwa "mauaji ya ziada".

Polisi wa India wapiga risasi Gangster maarufu katika 'mauaji ya ziada' f

"Je! Tutaruhusu polisi kumuua mtu yeyote bila kesi ya korti?"

Polisi wa India walimpiga risasi mmoja wa wahalifu waliotafutwa nchini siku moja baada ya kukamatwa, na kusababisha mashtaka ya mauaji yasiyo rasmi.

Vikas Dubey alikamatwa juu ya mauaji ya maafisa nane wa polisi.

Maafisa walisema kwamba alipigwa risasi alipojaribu kutoroka kutoka kwa gari la polisi wakati akiendeshwa kwenda nyumbani kwao Uttar Pradesh.

Muda mfupi baada ya kifo chake, mawakili wa haki na wanaharakati walidai kwamba polisi walimpiga risasi Dubey kumzuia asifunue uhusiano wake na watu wenye nguvu.

Wakili wa korti kuu Prashant Bhushan alisema:

“Hii ni kesi dhahiri zaidi ya mauaji ya kiholela.

“Dubey alikuwa gaidi wa genge ambaye huenda alistahili kufa. Lakini (Uttar Pradesh) polisi wamemuua ili kufunga mdomo wake. "

Wakili mwingine aliyeitwa Utsav Bains aliuliza: "Je! Tutaruhusu polisi kumuua mtu yeyote bila kesi ya korti?"

Kiongozi mwandamizi wa chama cha upinzani cha Congress Priyanka Gandhi alitaka uchunguzi wa kimahakama, akisema kwamba watu "wanaomlinda" Dubey bado wako huru.

Dubey alishtakiwa kwa mauaji zaidi ya 60, jaribio la mauaji na uhalifu mwingine. Alidaiwa kumpiga risasi waziri wa jimbo la Uttar Pradesh ndani ya kituo cha polisi mnamo 2001.

Licha ya visa hivyo, Dubey alikuwa ameunda viungo kadhaa vya kisiasa ndani ya miongo miwili iliyopita.

Mnamo Julai 3, 2020, maafisa wanane waliuawa wakati genge lake lilivamia timu ya polisi ikijaribu kumkamata. Utafutaji wa kitaifa ulianzishwa, wakati ambapo washirika watano wa Dubey waliuawa.

Polisi walipokea taarifa kutoka kwa maafisa wa eneo hilo juu ya uvamizi uliokuwa ukisubiriwa. Baadhi ya maafisa wa eneo hilo walikamatwa kwa kuvujisha habari kwa Dubey.

Mnamo Julai 9, Dubey alijitolea katika hekalu la Madhya Pradesh.

Kulingana na polisi wa India, gari lililokuwa likimsafirisha mapema Ijumaa lilipinduka na akajaribu kutoroka.

Mkaguzi mkuu wa polisi wa Kanpur Mohit Agarwal alisema:

"Dubey ameuawa kwa kubadilishana moto baada ya kuwapokonya bastola watu wetu na kujaribu kukimbia baada ya kuwafyatulia risasi."

"Wanaume wetu wanne pia wamejeruhiwa."

Waziri mkuu wa Uttar Pradesh Yogi Adityanath, ameidhinisha mauaji ya polisi hadharani kama "kizuizi" cha uhalifu.

Serikali yake imeahidi kumaliza uhalifu kutoka kwa serikali na umiliki wake umeenda sambamba na kuongezeka kwa idadi ya wahalifu wanaokufa kwa risasi za polisi.

Katika mwaka wake wa kwanza madarakani, zaidi ya 1,000 kukutana ziliripotiwa kurekodiwa.

Kujibu kifo cha Dubey, Nirjhari Sinha, kiongozi wa haki za raia kutoka Gujarat alisema:

“Historia inarudia. Majambazi waliokufa hawawezi kusema juu ya ulinzi wao wa kisiasa. ”

Hivi karibuni, watuhumiwa wanaotuhumiwa kwa uhalifu wa vurugu wamekufa wakiwa chini ya ulinzi.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Kama Bwana harusi ambayo ungevaa kwa sherehe yako?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...